Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wakufunzi wa vyuo vya elimu ya juu ni chanzo cha kutoa Graduates wasio na sifa

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Rich Dad, Aug 17, 2011.

  1. Rich Dad

    Rich Dad JF-Expert Member

    #1
    Aug 17, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 742
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Wengi wao hasa ma-professor ni wababaishaji! Wanajifanya hawana muda, na mara nyingi huwa hawamalizi syllabus. Wakiulizwa wanatoa majibu mepesi tu, kwamba upo university, no more spoon feeding. <br />
    Hiyo haitoshi, vitisho ndo usiseme. Wanafurahia sana pale idadi kubwa ya wanafunzi inaporudi kuja kufanya supplementary exams. <br />
    Nchi za wenzetu ni tofauti, lecturers wanafurahi wanapoona wanafunzi wao wameelewa kile walichofundishwa na hivyo ku-pass final exams.
     
  2. K

    Karry JF-Expert Member

    #2
    Aug 17, 2011
    Joined: Mar 26, 2011
    Messages: 266
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ni kweli kabisa wahadhiri wanachangia hivyo wanafunzi unakuta muda mwingi wanapambana na kufaulu mitihani hata kwa mbinu chafu badala ya kuelewa masomo
     
  3. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #3
    Aug 17, 2011
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Hebu fafanua kwenye red...
     
  4. TheChoji

    TheChoji JF-Expert Member

    #4
    Aug 17, 2011
    Joined: Apr 14, 2009
    Messages: 609
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Ila pia baadhi ya wanafunzi hawako serious hata kidogo! Wengi hawaingii madarasani, hawafanyi asignments, hawasomi, research wanadesa, we unategemea nini? Wanafunzi wengi wa vyuo kutwa utawaona wanazurura tu mjini na kuendekeza ulevi n.k. Wakifeli ndio wanaanza visingizio ooh maprofesa hawafundishi..
     
  5. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #5
    Aug 17, 2011
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    Hii ni skendo kubwa mkuu Rich Dad, na ni hatari kwa maendeleo ya elimu yetu pia kwa wanafunzi wetu. Hebu naomba utubandikie majina ya hao Ma-professor/wakufunzi wa vyuo ili tuweze kufuatilia.

    Naimani JF ni zaidi ya hapa kwenye kompyuta, hivyo kuna members wengine wako responsible na hizi inshu wanaweza kusaidia nakapata ufumbuzi wa hili tatizo.
     
  6. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #6
    Aug 17, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,196
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Kweli hawa maprofesa,madokta mimi huwa nawashangaa sana ,kuna kitu hawana kwanza hawajali wapo wapo usanii ukubwani,anakusaidia umeshamwomba mpaka umechoka kuna mmoja alinifanyiaga vituko ,nlishia kujiuliza huyu alisoma ili aje atese watu au ni hulka binafsi.
     
  7. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #7
    Aug 17, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,918
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    <br />
    <br />
    Mi naona wahadhiri wa elimu ya juu wako juu ya sheria, sidhani kama kuna chombo chochote kinachowaangalia ama kuhoji utendaji wao. Ndo maana katika taasis hizi maamuzi ya mhadhiri huwezi kuyapinga. Akiamua kuchelewesha kazi ya mwanafunzi hakuna anayepinga wala kuhoji.
     
  8. pangalashaba

    pangalashaba JF-Expert Member

    #8
    Aug 17, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 682
    Likes Received: 112
    Trophy Points: 60
    Wanafunzi nao hawapo serious na shule. Wanaendekeza sana anasa siku hizi!
     
  9. Kijuche

    Kijuche JF-Expert Member

    #9
    Aug 17, 2011
    Joined: Aug 26, 2010
    Messages: 418
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Siku zote mtafutaji huwa hachoki. Hivyo kama wewe unania ya kweli na shule soma kwa bidii kuliko kupotea muda wako kwa kuwafuatilia hao wakufunzi wako. Kumbuka aliye juu usimngoje chini mfuate hukohuko juu bana. Ukipoteza muda kumsubiri hapo chini lazima ile kwako.
     
  10. Salanga

    Salanga JF-Expert Member

    #10
    Aug 18, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 376
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Our eucation has got what we call a colonial legacy.Kuna kupeana adhabu indirectly Tz.

    Kutokana na hayo mimi binafsi sikupenda soma nchini.Huku Maprof n rafiki zangu,nikiwa na shida naweza enda hadi nyumbani kwake.

    Mfano:Not long ago I did my first research.Prof was ready to help to the extent I never imagined.Sikumoja nilishinda kwake nikifanya naye kazi hadi saa nane za usiku.Furaha yake ilikuwa ni kuona mwanafunzi wake anafanikiwa.
    Pia sasa kuna mwanafunzi mwenzangu alifeli,Prof alimtafuta il amfundishe zaidi jamaa ajiandae na mtihani vizuri.

    Changamoto:Hii fani ina watu wanaojivuna kwa kuwa ni wachache na wanabembelezwa sana.
    Kuna favour kibao mfano kuingiza magari bandarini,kwenda kusoma na kulipiwa na serikali bila shida.Nafikiri serikali yetu ina nia njema lakini ukoloni bado upo mioyoni mwa wengi wao.

    We can start a network of youth who are interested at lecturing.Then the same network can lead a campaign to educate these people respect ethics of their work.
     
  11. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #11
    Aug 18, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    Wahadhiri wengi wababaishaji, darasani wanaishia kusomea watu slides ambazo hawajaziandaa wao, wanataka uandike kile walichokisema tu. Kwa kifupi wanalazimisha kukariri. Asilimia kubwa ya walionifundisha pale UDSM wapo hivyo, nashindwa kuelewa huo udokta waliupata vipi.
     
  12. n

    nyantella JF-Expert Member

    #12
    Aug 18, 2011
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 865
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Naomba kujua jinsia yako na ya prof. wako please ili nifanye maamuzi sahihi!
     
  13. MKUNGA

    MKUNGA JF-Expert Member

    #13
    Aug 18, 2011
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 439
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Siku hizi wanachuo wengi hawako kimasomo nali ki anasa zaidi. Ni mwendo wa kukopi na kupaste assignment na reserch za waliotanglia. MF. Thesis ya UDSM utaikuta kama ilivyo Mzumbe mtu anapata MBA. Nadhani ma lecture wana kazi ngumu ya kupambana na hali hii.
     
Loading...