Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wakinamama na kunyonyesha

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Che Kalizozele, Jan 27, 2009.

  1. Che Kalizozele

    Che Kalizozele JF-Expert Member

    #1
    Jan 27, 2009
    Joined: Jul 20, 2008
    Messages: 778
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Suala hili linanishangaza sana na mbaya zaidi tatizo hili linazidi kukua.

    Kuna hili tatizo la wakina dada kushindwa kunyonyesha watoto wao kwa sababu yakutokutoa maziwa, wengine unakuta maziwa hayatoki hata tone.Hii inasababisha watoto wao kunyonya maziwa ya kopo. Kwa sasa nimeanza kuhisi kuna tatizo kwani nina wasiwasi kesi hizi zikawa nyingi,nikiamini nilizozisikia ni chache kati ya hizo nyingi.

    Najua kuna wanasayansi humu,ebu tupeni sababu zinazoweza kusababisha mama kushindwa kutoa maziwa ya kumnyonyesha mwanae na nini kifanyike hali hii ikitokea.

    Wakati mwingine ufikiri labda dada zetu hawataki kunyonyesha watoto, ni fikra tuu.
     
  2. Mganga wa Jadi

    Mganga wa Jadi JF-Expert Member

    #2
    Jan 27, 2009
    Joined: Mar 12, 2008
    Messages: 278
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kwanza lazima tujue kwamba kunyosha ni reflex inayoanzia kwenye ubongo wa mama, inayoanzishwa kwa mara ya kwanza na kitendo cha mtoto kunyonya. Ili maziwa yaweze kutoka vizuri ni lazima yafuatayo yazingatiwe:

    1. ni lazima mama awe physchologicaly settled
    2. ni lazima mama apate chakula bora na kwa wingi.
    3. ni lazima mama apate muda mwingi wa kupumzika ........ nk

    Wadada wetu wengi hawapendi kuharibu maumbile yao kwa kula sana, wasije kunenepa sana. Pili ni hali ya maisha na shughuli za kila siku zinamfanya mama akose muda wa kupumzika kwa hiyo utokaji wa mziwa unakuwa mgumu.

    Kitu cha muhimu ingawa nimekisema mwisho ni kuzuia maambukizi ya vvu toka kwa mama kwenda kwa mtoto, kutokana na wingi wa maambukizi kwenye jamii kwa mama ambaye ni muathirika huwa anashauriwa ampe mtoto formula tu bila kunyonyesha mtoto hata kidogo; na imeonesha kupunguza maambukizi kwa kiasi kikubwa... kwa hiyo ndugu yangu pengine uliowaona wanawajali watoto wao!!
     
  3. Che Kalizozele

    Che Kalizozele JF-Expert Member

    #3
    Jan 28, 2009
    Joined: Jul 20, 2008
    Messages: 778
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mganga wa Jadi

    Mkuu mie nimekuelewa,lakini kilichonifanya nikashtuka ni kitendo cha mzazi kushindwa kutoa maziwa from the very first day after delivery na namba ya wazazi hawa wanaoshindwa kutoa maziwa tangu siku ya mwanzo naona inazidi kuongezeka.

    Watu wanapigwa supu ya pweza lakini wapi. Nikahisi lazima patakuwa na tatizo,any way nashukuru kwa kunielemisha.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  4. Kinyau

    Kinyau JF-Expert Member

    #4
    Jan 28, 2009
    Joined: Nov 24, 2006
    Messages: 776
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 45
    baba watatu, again unyonyeshaji kama alivyosema mganga wa jadi, starts from the mothers pychology,kama mama alianza kutia hofu ohh ntaharibu chuchu basi flow ya maziwa haitakuwa nzuri.

    Pia baada ya kujifungua normally maziwa hayatoki hapa hapo, ila mama anashauriwa amyonyeshe tu mtoto, the more the baby suchs the more the milk producing hormones are stimulated to produce milk. Amnyonyeshe tu akiwa relaxed na after some hours/days maziwa yatatoka.

    Siku hizi kina mama wengi wanasingizia ooh maziwa hayatoki kabisa, mara nyingi hii huwa ni janja yao kusema hayatoki, na usipinyonyesha mara kwa mara ndio hivyo tena, the brain sends signals to the hormones to reduce production and later to stop.
    Kina mama tunawaomba sana sana mnapokuwa wajawazito, njiweke katika hali ya kuukubali umama mliopewa na Mungu, rest your minds, eat well and embrace ur little angles around your chests.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  5. Visenti

    Visenti JF-Expert Member

    #5
    Jan 28, 2009
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 1,033
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 133
    Wakina mama wa mjini na walioenda shule wanaona ni fasheni kuwalisha watoto wao commercial infant feeds, vyakula ambavyo vinamadhara makubwa kwa watoto. Tafiti nyingi zimeonyesha uhusiano wa moja kwa moja wa kufanya vizuri darasani kwa watoto walionyonya maziwa ya mama katika miaka miwili ya mwanzo wa maisha.
     
  6. M

    Mapinduzi JF-Expert Member

    #6
    Jan 28, 2009
    Joined: Aug 23, 2008
    Messages: 2,427
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Si kweli, kwa hiyo watoto wote wanaofanya vibaya huko mashuleni hawajanyonya katika miaka miwili ya mwanzo ya maisha?

    Una maanisha hawa wakina mama wa mjini na walioenda shule wanaowalisha watoto wao vyakula ulivyotaja watoto wao hawafanyi vizuuri darasani?
     
  7. Saikosisi

    Saikosisi JF-Expert Member

    #7
    Jan 29, 2009
    Joined: May 4, 2007
    Messages: 528
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ukichukulia uwiano, watoto walionyonyeshwa wanafanya vizuri kuliko wasionyonyeshwa, sio wote. Mfano ukichukua population ya watoto 100 walionyonyeshwa na watoto 100 ambao hawajanyonyeshwa, basi walionyonyeshwa na kufanya vizuri watakuwa 90 out of 100 , wakati wale wasionyonyeshwa na wakafanya vizuri watakuwa 70 out of 100. Sasa ukifanya hesabu za uwiano hapo ni 90/70 na utakuja kwenye conclusion kuwa walionyonyeshwa wanafanya vizuri kwa 1.3 times ama 30% more.
    Ulaya na marekani sasa wameanza kurudi kwa full force kwenye kunyonyesha baada ya utafiti kuonyesha faida kibao za maziwa ya mama.
     
  8. C

    Caroline Danzi JF-Expert Member

    #8
    Mar 12, 2009
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 3,587
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Unajua hakuna kitu kizuri au ufahari unaoweza kujivunia kama kunyonyesha. Nashauri wanawake wote wanyonyeshe watoto wao ili wapate cha kusimulia uzeeni kwao.

    Wanaume muwe serious na wake zenu siyo muambiwe eti hakuna maziwa na wewe unaridhika, shika chuchu kamua na sometimes punguze bif manyumbani mambo yaende.
     
  9. JF Marketer

    JF Marketer Member

    #9
    Aug 3, 2011
    Joined: Jan 3, 2009
    Messages: 70
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Itawapendeza Wadada na Wamama wasiopenda Maziwa yao kuona Machweo.


    Genetically modified cows to produce human breast milk

    A team of Chinese scientists are working on engineering cows so they will be able to produce human breast-like milk for sale in China in as little as two years.

    A herd of more than 200 cows have been genetically modified so that their milk contains characteristics most similar to human breast milk, according to Li Ning of the China Agricultural University, as reported in the Times of India.

    Human milk is obviously critical for newborns, containing vital nutrients essential to immune and central nervous system development. Other mammal milks such as cow, goat, sheep and camel—all consumed by humans for thousands of years—contain nutrients vital to the maturation of their respective offspring, lacking key nutrients for humans. Despite this, the global market for non-human milk continues to grow every year.

    The genetically modified milk product would be most similar to human breast milk, which would make it an appealing option to work into rotation for nursing mothers, and for those having trouble nursing. But the researchers say that it’s not just designated for infants; Chinese emperors and empresses were reported to drink human milk over the course of their entire lives, and the market may be ripe for a considerable interest by adults, especially those suffering from lactose intolerance to cow’s milk.

    The idea is being met with both praise and criticism. But it’s not the first effort to market human breast milk. An NYU grad student has been making human breast milk cheese, and an ice cream maker in the UK recently sold a human breast milk flavor.

    SOURCE: http://www.organicauthority.com/blog/organic/genetically-modified-cows-produce-human-breast-milk/
     
  10. N

    Ngereja JF-Expert Member

    #10
    Aug 3, 2011
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 796
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Coconut milk also has same nutritional contents as in human milk. This has been scientifically proved.
     
  11. A

    Ave Ave Maria JF-Expert Member

    #11
    Aug 3, 2011
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 10,761
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 0
    Ukisikia watoto kuota ndevu/matiti wakiwa na miaka 5, ndo huku sasa!
     
  12. bombu

    bombu JF-Expert Member

    #12
    Aug 3, 2011
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 1,079
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    wizi mtupu, ptuuuuuuuu
     
  13. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #13
    Aug 3, 2011
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Hi Hatari sana hivi kwanini tukishapata watoto maziwa yanatoka?
    Jibu ni ili tunyonyeshe haya matatizo mengine ya nini..
    Kama mtu hutaki kumpa mtoto haki yake si uache kuzaa tu ....
     
  14. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #14
    Aug 3, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    JF marketer una post 24

    Sasa unamarket wapi? am just curious
     
  15. JF Marketer

    JF Marketer Member

    #15
    Aug 3, 2011
    Joined: Jan 3, 2009
    Messages: 70
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Jeykey,

    Bora mie kibarua ndani ya miaka miwili ya ajira (2009-2011) nina post 24 na hii ya 25. Hebu angalia hii profile ya Mwajiri/Muasisi wa JF View Profile: Mike McKee - JamiiForums | The Home of Great Thinkers toka 2006 mpaka leo anazo 28 tu!

    Naamanisha namba ni tarakimu
     
  16. Mpatanishi

    Mpatanishi JF-Expert Member

    #16
    Aug 3, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,695
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    hii najua wadada mtashangilia, na ndo mwanzo wa kupata vitoto vitukutu.
     
  17. J Rated

    J Rated JF-Expert Member

    #17
    Aug 3, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 274
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    long live Chinese..
     
  18. Jestina

    Jestina JF-Expert Member

    #18
    Aug 3, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,768
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    nimekubali wachina duh.....
     
  19. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #19
    Aug 3, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,670
    Likes Received: 988
    Trophy Points: 280
    Yangekuwa yanatoka nchi nyingine; maziwa toka China hata bure!
     
Loading...