Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wakina Dada wa Kisukuma Upenda Kutumia Msemo Huu"Ng'wishage Tamu"

Discussion in 'Jokes/Utani + Udaku/Gossips' started by DSN, Aug 7, 2011.

  1. DSN

    DSN JF-Expert Member

    #1
    Aug 7, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 2,727
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Nasikia kwa wakazi wa kanda ya ziwa na wenyeji wa maeneo hayo ya Mikoa ya Tabora ,Shinyanga na Mwanza unapokutana na wakina dada wa huko wao upenda kutumia msemo huu "Ng'wishage Tamu" msaada tunaomba wakina dada wenyeji na wakazi ama wanaotoka mikoa hiyo msaada wa msemo huo .

    Manake ninasafari ya kwenda mikoa hiyo nikifika niwetayari tayari nikiambia nijue kinachojiri.

    Msaaaaaaaaaada please

    Nawasilisha wadau.
     
  2. St. Paka Mweusi

    St. Paka Mweusi JF-Expert Member

    #2
    Aug 7, 2011
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 5,869
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Mimi sio mdada ila msemo huo nauelewa kwa kuwa mimi ni msukuma na unamaanisha niangushe kwanza.Lakini ukweli wadada wa kisukuma hawasemi hivyo,wanaosema hivyo ni wahehe.Sisi tunao vijana wanaitwa Bhatula mvha,ikimaanisha wapiga mbwa hao kazi yao ni kumwambia dada Chagulaga na ole wake asichague.Na akishachagua huko mbele wala hakuna gogoro
     
  3. P

    Pepo Member

    #3
    Aug 7, 2011
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 49
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi ni msukuma,msemo huo una maana MNYONYESHE KWANZA..
    na huwa hautumiwi na wakina dada peke yao,wote hu2mia..
     
  4. DSN

    DSN JF-Expert Member

    #4
    Aug 7, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 2,727
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Kwa hiyo maana yake ni Niangushe kwanza.Mbona unasema wakina dada wa kihehe wakati mimi nilichouliza ni wasukuma wahehe wanatoka wapi tena mdau.Haaaaaaaaaaaa!!!!!!!!!!!!!!!!!!

    Kidogo napata picha
     
  5. DSN

    DSN JF-Expert Member

    #5
    Aug 7, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 2,727
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Nani ni nani manake paka mweusi anasema yeye ni msukuma na tafsiri yake kasema ni niangushe kwanza wewe nae pepo unakuja kusema mnyonyeshe kwanza hebu tuwekeni sawa nani ni naini hapa.


    Tumwamini nani wewe Pepo au Paka
     
  6. A

    Ave Ave Maria JF-Expert Member

    #6
    Aug 8, 2011
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 10,761
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 0
    NG'WISHAGE TAMU=Mnyweshe/Ninyweshe kwanza. NIGWISHAGE/NGWISHAGE TAMU=Niangushe kwanza. Sometimes mtu anaweza kusema NG'WISHAGE akimaanisha NGWISHAGE yaani 'niangushe', inategemea na matamshi ya mtu kutokana na jinsi alivyozoea ama mahali/mazingira anayoishi kwa jinsi wanavyotamka.
     
  7. s

    sirgeorge Member

    #7
    Aug 8, 2011
    Joined: Aug 18, 2010
    Messages: 89
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inategemea na unachokusudia/ulichokusudia katika kutamka/kufikisha ujumbe wako.
    Mfano wa maneno ambayo yanaweza kutumiwa na yakawa na maana tofauti ni;
    NIGISHAGE TAMU- Nisalimie kwanza
    NG'WISHAGE TAMU- Ninyweshe kwanza
    NGWISHAGE TAMU- Niangushe kwanza

    Kazi ni kwako!
     
  8. DSN

    DSN JF-Expert Member

    #8
    Aug 8, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 2,727
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Nimeambiwa kuwa hiyo ya NGWISHAGE TAMU,je nikiludi kwenye hoja dada wa kisukuma akiniambia kauri hiyo mimi mtoto wa kiume anamaanisha nini manake tamaduni zinatofautina.
     
  9. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #9
    Aug 8, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    fikiria chukua hatua fanya maamuzi magumu sasa..
     
  10. DSN

    DSN JF-Expert Member

    #10
    Aug 8, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 2,727
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Du hiii nimeipenda saaaaaaaaana Mkuu ikitokea tukatofautiana sintaonekana kama maamuzi yangu yalikuwa kama ya Mic tyson na yule mrembo wa kimarekani aliyemfikisha mike tyson matatizoni Desiree Washington,alipomfikisha mdau point of no return.Je nikitumiaa njia za Mic tyson sinatonekana nimeabuse matumizi ya sheria za nchi wakati mhusika ameniruhusu kwa idhini yake kwa kutumia lugha yake ya asilia.
     
  11. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #11
    Aug 8, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Bwen`gwe dsn
     
  12. Brightman Jr

    Brightman Jr JF-Expert Member

    #12
    Aug 8, 2011
    Joined: Mar 22, 2009
    Messages: 1,231
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hii kali kweli kweli.
     
  13. K

    Karry JF-Expert Member

    #13
    Aug 10, 2011
    Joined: Mar 26, 2011
    Messages: 266
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    thanx kwa ufafanuzi
     
  14. Bambanza jr.

    Bambanza jr. JF-Expert Member

    #14
    Aug 10, 2011
    Joined: Aug 6, 2011
    Messages: 356
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwa taarifa tu ni kwamba watan zangu wasukuma ni wa2 wenyenguvu sana so inawezekana ata hapo dada anataka umuonyeshe umwamba wakooo!
     
  15. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #15
    Aug 10, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,567
    Likes Received: 256
    Trophy Points: 180
    Mi naijua tu,ila ulichosema ni sawa.
     
Loading...