Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wakimbizi Wa Kizanzibari Somalia Walalamika.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by X-PASTER, Jul 9, 2009.

  1. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #1
    Jul 9, 2009
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Zanzibar refugees in Somalia complain with out health care

    Posted: 7/7/2009
    Shabelle: SOMALIA


    MOGADISHU (Sh. M. Network)

    The Zanzibar refugees in the Somali capital Mogadishu are complaining bout with out health care and livelihood difficulties, one of the refugees told Shabelle radio on Tuesday.

    Many families of the Zanzibar refugees in the capital said that the greatest problem they have is lack of health care, food pointing out that they could not pay the money to buy the medicine or cure the illness.

    Reports say that most of the Zanzibar refugee families were sleeping in their camp in Wakalada Biyaha building in the Somali capital Mogadishu.

    Ali Zanzibar, a deputy chairman of the Zanzibar refugee camp in the capital said that they used to get medicine from the Ugandan and Burundian peacekeepers in Mogadishu, but said that they halted due to fears to be mistaken to those who work with those forces and targeted.

    Mr. Ali said that there are at least 5 people including women, children and adult who have different illness in the camp currenlty.

    The Zanzibar refugees in the capital had lastly asked the Somalis and aid agencies to help them to get healthcare, good shelter to recover their livelihood.

    The complaining families of the Zanzibar refugees in Somalia seems to be caused to with out sanitation in their camp as the toilets there filled.


    NASSER AL-RAWAHY.

    Source: Sh. M. Network
     
  2. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #2
    Jul 9, 2009
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    Mmmhhhh!!!!
     
  3. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #3
    Jul 9, 2009
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Kuna kujiuliza hapa... Kulikoni...!?
     
  4. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #4
    Jul 9, 2009
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Hawa wakimbizi wamekatazwa kurudi Zanzibar au kuna mafunzo ya ugaidi wanayafanya kwenye hizo kambi za wakimbizi kama wafanyavyo wapalestina kwenye kambi zao za wakimbizi?
     
  5. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #5
    Jul 9, 2009
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,824
    Likes Received: 2,971
    Trophy Points: 280
    Taratibu wenyewe wakikusikia mimi siko.
     
  6. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #6
    Jul 9, 2009
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,552
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    Mhh, na ni matatizo gani yanayomkimbiza mtu Zanzibar akaishia Mogadishu? Vita au hali ngumu ya maisha au nini maana ni ngumu kidogo kuelewa. Au hawa walikuwa wakimbizi miaka ya mwisho ya sitini na mwanzoni mwa sabini? Au walikimbia kabla ya mapinduzi?
     
  7. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #7
    Jul 9, 2009
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Siku hizi ni kuelezana ukweli kama ulivyo, haogopwi mtu hapa. Hao wanachokimbia hasa ni nini, kama ni matatizo ya Januari, 26/27, 2001 yalishaisha. Je, walipoomba kurudi walikataliwa?
     
  8. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #8
    Jul 9, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hili nalo ni neno!
     
  9. Spear

    Spear JF-Expert Member

    #9
    Jul 9, 2009
    Joined: Jun 21, 2008
    Messages: 512
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0

    Matatizo uliyamaliza wewe ?au yalipumzishwa tu ?Rais Jk alisema katika hutuba zake alipokuwa anachuwa madara na kuwambia Majeshi atawanunulia silaha za kileo kwa mana nyingine iwe rahisi kwao kumtunguwa binadamu hata akiwa chumbani kwake, juzi Masha amesha liambia Bunge kuwa silaha zipo njiani na vijana wanatayarishwa ,yametokea mengi katika Visiwa vya ZANZIBAR na baadhi yenu mkawa mnakejeli na kufurahiya sasa yanapiga hodi majumbani kwenu tusubiri hatama yake Mwenzio akinyolewa wewe jitie maji (jipake /weka)hapa hakuna haja ya kulivuka daraja kabla hatujalikia ,tusubiri hatma yake penye Uhai 2010 haipo mbali.
     
  10. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #10
    Jul 9, 2009
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Hujaeleza tatizo ni nini hasa la kutorudi Zenj. Hizo kauli za JK na Masha (kama walizisema anyway) zilikuwa zinalenga wakimbizi wa Zenj huko Mogadishu? Hiyo hatma unayodai kuisubiri 2010 ni hatma ya nini (CCM au hao wakimbizi?).
     
  11. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #11
    Jul 9, 2009
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Hivi Zanzibar ni nchi? au pale yanapotokea mabaya ndio Zanzibar inakuwa nchi?

    hakika ukimuona mtu anatema asali na kutamani pilipili usimdharau laaazima ujuwe kuna jambo hapo.

    Sasa lazima ieleweke zanzibar especially Pemba kuna mambo japo yanafichwa
     
  12. Homo Habilis

    Homo Habilis Senior Member

    #12
    Jul 9, 2009
    Joined: Jul 2, 2009
    Messages: 189
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hii kali kidogo,mzazibari anajihifadhi somalia tena Mogadishu ilhali wasomali wenyewe wanapakimbia kwao,hapo kuna jambo linahitaji kufanyia uchunguzi isije ikawa hao jamaa ni wale WAGUNYA.! warudi tu kwao matatizo hayakimbiwi bali unakabiliana nayo.
    spear kwani kule unguja hakuna watu wanaishi japo matatizo yapo? sasa kipi bora kwa hao waliopo huko mogadishu?
     
  13. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #13
    Jul 10, 2009
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Kumbe wakati wa shida au kufanya mambo mabaya ZANZIBAR inakuwa nchi lakin wakti mambo mazuri Zanzibar si nchi.

    Mimi ninavyo amini kuwa pamoja na yoe hao ni waTanzania wenye asili ya Zanzibar
     
  14. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #14
    Jul 10, 2009
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Serikali ya JMT inazo hizi taarifa za hawa wakimbizi, je imechukuwa hatua gani kuakikisha kuwa hawa Watanzania wanarudishwa nyumbani na kuhakikishiwa usalama wao?
     
  15. K

    KAPONGO JF-Expert Member

    #15
    Jul 10, 2009
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,280
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Nyie wapemba rudini kwenu mkaishi kama wenzenu wanavyoishi kuliko kukimbilia katika uwanja wa vita mkitegemea kuishi maisha bila jasho...
     
  16. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #16
    Jul 11, 2009
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Umeambiwa hao wakimbizi kuwa ni Wapemba au basi tu...!?
     
  17. Mtimti

    Mtimti JF-Expert Member

    #17
    Jul 11, 2009
    Joined: Feb 23, 2008
    Messages: 865
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 45
    wenzenu huko walipo wanajitengenezea mazingira ya kwenda kula maisha uingereza.unajua wapemba wengi wamejilipua kama wakimbizi kutoka kismayu somalia,wapemba wengi waliopo uingereza wameorodhesha watoto/wake/waume zao wapo somalia,na hii inawarahisishia kuunganishwa na familia zao kwa msaada wa msalaba mwekundu
     
  18. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #18
    Jul 12, 2009
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Lete ushahidi kwa haya uliyo yaweka hapa.
     
  19. Mpendanchi-2

    Mpendanchi-2 JF-Expert Member

    #19
    Jul 12, 2009
    Joined: Apr 4, 2009
    Messages: 305
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    That is the truth, hata wale waliokuwa Mombasa walikuwa wanalipa pesa kwa agent ili awasafirishe kwenda UK hadi alipowadhulumu pesa ikajulikana deal.
     
  20. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #20
    Jul 12, 2009
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Safari ya Uingereza ndio ukaianzie Mogadishu basi!?

    Sasa na wakishafika uko UK, wanasema kuwa ni Wasomali au...!?
     
Loading...