Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wakimbizi wa Kisomali wagombaniwa na Marekani na Canada

Discussion in 'International Forum' started by rosemarie, Jun 29, 2011.

  1. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #1
    Jun 29, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    kuna maneno yamezagaa hapa kuhusu taarifa za wakimbizi wa kisomali kugombaniwa na marekani na canada,
    cha kushangaza kuna wakimbizi wengi kutoka nchi mbalimbali lakini wamarekani wamekataa kabisa kugeuka na kuwaangalia,
    wasomali wote wanaoishi south africa na botswana wanahamia marekani na wengine canada,
    kuna taarifa zisizo rasmi zinasema marekani wanawataka kwa sababu jamaa wana roho ngumu kinoma,
    watatumiwa katika shughuli mbalimbali ikiwemo jeshi,biashara n.k
     
  2. Mwendabure

    Mwendabure JF-Expert Member

    #2
    Jun 29, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 1,892
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Mkuu! waache yatima wapate mlezi.
     
  3. Somoche

    Somoche JF-Expert Member

    #3
    Jun 29, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 3,221
    Likes Received: 360
    Trophy Points: 180
    Ni kweli kabisa hata ulinzi mwingi kwenye hizo nchi ni wasomali
     
  4. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #4
    Jun 29, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,307
    Trophy Points: 280
    inawezekana aisee

    maana kuna mtanzania namjua ni msomali
    kajifanya mkimbizzi marekani na kahamishia familia yake yote
    yeye ana wake watatu
    watoto zaidi ya 20
    dada zake kaka zake
    yaani zaidi ya watu 45
    na wote wametokea daresalaam na wanapewa haki zote za ukimbizi
     
  5. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #5
    Jun 29, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    mbona wanatuachia warundi???waondoke nao
     
  6. YoungCorporate

    YoungCorporate JF-Expert Member

    #6
    Jun 30, 2011
    Joined: Apr 30, 2010
    Messages: 386
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    jamaa wanaweza biashara, biashara nyingi kama real estate na supermarkets nairobi zinamilikiwa na wasomali. Bora waende huko wanapopata hifadhi, hapa tz kila siku wanakamatwa kwakuwa si raia wakivuka mpaka kwenda bondeni.
     
  7. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #7
    Jun 30, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180

    jamaa wana roho ngumu sana,wanafungua supermarket soweto sehemu hatari kabisa duniani na wanafanya biashara
     
  8. S

    Sometimes JF-Expert Member

    #8
    Jun 30, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 4,574
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Nakuunga mkono asilimia 100. Warundi wapo kambi ya Mtabira hawataki kurudi kwao eti hakuna amani. Vile vile, Wakongomani wapo Nyarugusu nao hawataki kurudi kwao! Kwanini nao wasiwachukue huko Canada na USA?
     
  9. L

    Leornado JF-Expert Member

    #9
    Jun 30, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,534
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Isije ikawa wanawachukua kwenda kufanyishwa utumwa huko mashambani na viwandani kwa wamarekani?

    As far as I know, there is no free lunch in USA, so huu msaada sio bure tu kuna kitu.
     
  10. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #10
    Aug 19, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,704
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    what if wanataka kuwa na population ya kutosha kuwafanyia utafiti na baadaye kupata jibu sahihi kwa matatizo ya dunia yanayohusiana na wasomali?Kwani hadi sasa somalia ni tatizo kwa dunia na bado wana msimamo mkali kusu watu wengine kuingia kwao na kusaidia kurekibisha nchi.Ni rahisi wapata wakiwa marekani na kutimiza malengo k upitia hao.
     
  11. kmdh

    kmdh JF-Expert Member

    #11
    Aug 19, 2012
    Joined: May 19, 2010
    Messages: 505
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Siyo utafiti bali Wamarekani wanataka kujipendekeza. Maana wanaona wasomali wanawachukia.
     
  12. K

    Kidzude JF-Expert Member

    #12
    Aug 19, 2012
    Joined: Jul 14, 2011
    Messages: 1,774
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Hapana wasomali ni specie superb, they are very great in economy.
     
  13. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #13
    Aug 19, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Wanataka wakawatumie kwenye biashara ya migahawa, ile njaa imewafundisha wasomali kuwa chakula ndo bidhaa muhimu kuliko hata dhahabu, ndo maana kila wakifika mahali biashara ya kwanza wao kufungua huwa ni mgahawa!!!
     
  14. Kijakazi

    Kijakazi JF-Expert Member

    #14
    Aug 19, 2012
    Joined: Jun 26, 2007
    Messages: 3,546
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    wewe asikundanganye mtu Msomali hawezi kufanywa mtumwa na mtu yoyote Dunia hii, mna Marekani wakitaka kulazimisha nakuhakikishia Marekani hapatakalika!

    mimi nawajua sana nimekaa nao, nimefanya nao kazi, wana utamaduni mwingine kabisa, sisi tuli/nafanywa watumwa kwa maana tuko hivyo ni wadhoofu!

    Na nina kuhahakishia ngoja amani ije Somalia, miaka 10 baadaye wote tutakuwa tunakimbilia Somalia Mogadishu na kutaka kuwalazimisha waowane na sisi!


     
  15. Elungata

    Elungata JF-Expert Member

    #15
    Aug 19, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 24,570
    Likes Received: 3,906
    Trophy Points: 280
    Wanataka kuwatumia tu hasa katika majeshi ili kuwatwanga waarabu.hakuna kitu mmarekani anapenda kama use a muslim to kill a muslim.
    Hawa jamaa waliwahi hata kumtumia Husein far ideed kwenye US MARINE wakati alikua ni mtoto wa adui yao aliyewafanya wakimbie somalia Mohamed Far Ideed
     
  16. kazikubwa

    kazikubwa JF-Expert Member

    #16
    Aug 19, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 598
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Msije mkadai na wamakonde waondoke, mie nimeolea huko, chonde chonde
     
  17. Ukwaju

    Ukwaju JF Bronze Member

    #17
    Aug 19, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 7,750
    Likes Received: 358
    Trophy Points: 180
    Jamani acheni uongo wa mwaka ni juzi tu leo ni siku ya 3 Obama ameruhusu wakimbizi waliokuwepo wasirudishwe makwao na wala haijajulikana km ni wasomali
    Wasomali ni wavivu, na wanapenda Biashara ya vipusa na magendo tu, ni wapi umekuta Msomali kaajiriwa kwa Mswahili au Mhindi?
    Hizi thread tulishazizungumzia lakini kila siku mnazirudisha kuwatetea.
    Wasomali wameingia huko Tanga, hawajachanganyika
    wameingia Kijiji cha Kware huko Hai wakawa Wabaguzi hawajachanganyika wala kufanya kazi zaidi ya kufanya Biashara ya aina moja tu na usiku kula milungi, kwa hito mkituwaambia ni wachapakazi si kweli semeni ni walanguzi.
    Ni kwa nini kwao hakukaliki? toka enzi ya Sied Barre
    Ugumu wa kutofanya kazi za kulitafutia Lishe ndio mnawasifia, Njaa huwa inaingia kwa watu wenye Mila ya uvivu
     
  18. d

    danizzo JF-Expert Member

    #18
    Aug 19, 2012
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 279
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sijawai kumwona Msomali mkristo jamani! Nanasikia jamaa hao haiwezekani kuwabadili ndo mana kuna watoto kama 170 last year jamaa walitaka kuwapeleka USA ila kunamtu akawalipua wote uku taharifa zikisema ni heli awatangulize akhera kuliko kwenda kupandikiza mbegu za kikafili uko ughaibuni. By the way izo nchi zitajilaumu next time kwa hayo wayafanyayo kama kweli
     
  19. thesym

    thesym JF-Expert Member

    #19
    Aug 19, 2012
    Joined: Aug 15, 2012
    Messages: 1,626
    Likes Received: 1,182
    Trophy Points: 280
    mbona habari zenu hazina references?
     
  20. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #20
    Aug 19, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,704
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    Hawa jamaa hawaaminiki, kama wanaweza fundisha dolphins kutega/kutegua mabomu,eagles kufanya survailance.Ima telling hawa jamaa na reseeach zao ya genetics, wanaweza kuwa tayari wana virus vya kuuwa watu wa tabaka fulani.Na hiyo inawezekana.Ni siku utasikia kuna ugonjwa wa hatari unauwa wasomali huku wale wa ughaibuni wakiwa na Kinga kutokana na dawa wapewazo kwa siri mmahospital.Halafu hao wasomali wa ughaibuni walio brainwashed wakarudishwa kuja jenga nchi.

    I ma telling you watu wengi huwa wana loose haswa pale wanapoona kuwa wanashinda au wameshinda.
     
Loading...