Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wakili maarufu wa 'epa' afariki ghafla

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by MKUNGA, May 27, 2012.

  1. MKUNGA

    MKUNGA JF-Expert Member

    #1
    May 27, 2012
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 438
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wakuu,

    Kwa masikitiko makubwa naleta hii jamvini.


    MKURUGENZI Msaidizi wa ofisi ya Mkurugenzi wa Mashitaka nchini, Stanslaus Boniface Makulilo (44) ‘Jembe’ amefariki ghafla usiku wa kuamkia jana katika Hospitali ya Regency jijini Dar es Salaam. Mkurugenzi wa Mashitaka nchini(DPP), Dk.Eliezer Feleshi alilithibishia Tanzania Daima jana asubuhi kutokea kwa kifo hicho ambapo alisema bado ofisi yake na taifa limepata pigo kubwa lakuondokewa na gwiji hilo la uendeshaji wa mashitaka hususani ya jinai hapa nchini na kwamba mchango wake mzuri katika uendeshaji wa kesi hususani za jinai hautasaulika na utaenziwa. Dk.Feleshi alikuwa akizungumza na gazeti hili kwa uzuni alisema Jumamosi jioni Boniface ambaye pia alikuwa Msimamizi wa Uendeshaji wa Kesi zenye maslahi kwa umma, aliingia Dar es Salaam, akitokea Moshi kwaajili ya kutoa mafunzo ya jinsi ya uendeshaji wa mashitaka kwa maofisa wa Idara ya Uhamiaji akiwa mwenye afya njema na alirejea nyumbani kwake Kinondoni lakini ilipofika usiku wa siku hiyo hali yake ilibadilika ghafla na kukimbizwa katika Hospitali ya Regency kwaajili ya matibabu. “Baada ya kufikishwa hospitalini hapo alifariki dunia ila mimi kama kiongozi wake wa kazi kwa sasa siwezi kusema chanzo cha kifo hicho hadi pale tutakapopata taarifa rasmi za madaktari na msiba upo Chuo Kikuu cha Dar es Salaam, Mtaa wa Sinza Load Kitalu Na.4 na hadi kufikia leo utaratibu shughuli za msiba zitakuwa zimefahamika na tutawajulisha”alisema Dk.Feleshi. Dk.Feleshi alimuelezea Boniface kuwa ni miongoni mwa mawakili wa serikali waliokuwa wakijitoa kwa moyo wao wote katika kuitumikia serikali yao katika uendeshaji wa kesi bila woga na katika kuthibitisha hilo ni katika kesi za mauji yaliyoibuika miaka ya nyumba mkoani Mbeya ambapo watu walikuwa wakiwachunya binadamu wenzao ngozi, kesi za wizi wa fedha za EPA, matumizi mabaya ya ofisi ya umma na kuongeza kuwa marehemu alikuwa akitumia taaluma yake kwa kuwapatia watu wengine waliokuwa wakiitaji. Miongoni mwa kesi kubwa ambazo mwandishi wa habari hizi amekuwa akimshuhudia akiziendesha kwa zaidi ya miaka mitano katika mahakama mbalimbali hapa nchini sasa ni kesi ya wizi wa shilingi bilioni 1.8 katika EPA, iliyokuwa ikimkabili Kada wa CCM, Rajabu Maranda na Farijala Hussein ambapo mahakama ya Hakimu Mkazi Kisutu, Mei 23 mwaka jana, iliwahukumu kwenda jela miaka mitano, kesi ya kula njama na kuomba rushwa ya shilingi milioni 10 iliyokuwa ikimkabili aliyekuwa Mtangazaji wa Shirika la Utangazaji la TBC, Jerry Murro na wenzake ambapo Murro alishinda kesi hiyo mwaka jana, kesi ya Kikatiba iliyofunguliwa na mfanyabishara Jayankumar Patel “Jeetu Patel’ na wenzake dhidi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali, DPP na Reginal Mengi iliyokuwa akitaka afutiwe kesi zake nne za EPA zilizopo katika mahakama ya Kisutu kwasababu Mengi alimuhukumu kabla ya hajahukumiwa na mahakama kwa sababu alimuita ni Fisadi Papa, ambapo Boniface alimwakilisha AG na DPP na aliibuka mshindi katika kesi hiyo. Kesi nyingine kubwa ambayo marehemu alikuwa akiziendesha ambazo bado hadi umauti unamkuta hazijatolewa hukumu ni ile ya mauji ya Ubungo Mataa ambayo inaendelewa kusikilizwa na Jaji Projestus Rugazia, rufaa ya kupinga hukumu ya mahakama ya Hakimu Mkazi Kisutu iliyomwona mfanyabiashara Naeem Gile ambayo inasikilizwa mbele ya Jaji Laurence Kaduri ambaye alikuwa akikabiliwa na makosa ya kutoa taarifa za uongo kuhusu kampuni ya kufua umeme ya Richmond LCC, kuwa hana kesi ya kujibu, rufaa ya kupinga hukumu ya mahakama ya Kisutu iliyomuona Jerry Murro hana hatia na kesi ya matumizi mabaya na kuisababishia serikali hasara ya shilingi bilioni 11.7 inayomkabili waliokuwa mawaziri wa Fedha na Nishati, Basil Mramba, Daniel Yona na Gray Mgonja. Boniface alizaliwa Februali 21 mwaka 1968 ameacha mke na watoto watatu, aliitimu shahaha ya kwanza ya Sheria mwaka 1995 na shahada ya pili ya sheria alimaliza mwaka 2008 katika Chuo Kikuu cha Dar es Salaam. Julai Mosi mwaka 1995 aliajiriwa rasmi katika ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa serikali kama Wakili wa Serikali, ilipofika Oktoba Mosi mwaka 2006 alipandishwa cheo na kuwa Wakili wa Serikali Mwandamizi.Oktoba Mosi mwaka 2007 alipandishwa cheo tena na kuwa Wakili Kiongozi wa Serikali. Nyadhifa ambazo Boniface aliwahi kuzishika enzi za uhai wake ni kati ya mwaka 2003-2007 alikuwa ni Wakili wa Serikali Mfawidhi Mkoa wa Mbeya.Kati ya Mei 2007 na Oktoba 2010 alikuwa Wakili wa Serikali Mfawidhi Kanda ya Mwanza.Novemba 2009 hadi Novemba 2010 alikuwa Mwanasheria Mfawidhi wa Serikali mkoani Dar es Salaam. Kutokana na utendaji kazi wake mzuri ilipofika Desemba 2010 hadi mauti yanamkuta aliteuliwa kushika wadhifa wa Mkurugenzi Msaidizi wa Kitengo cha uendesha mashitaka na pia awaka Msimamizi wa uendeshaji kesi zenye maslahi kwa umma. Bwana alitoa na bwana ametwaa jina lake liimidiwe. Chanzo:Gazeti la Tanzania Daima la Jumatatu, Mei 28 mwaka 2012.
     
  2. Somoche

    Somoche JF-Expert Member

    #2
    May 27, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 3,218
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    Dah huyu bwana alikua jembe sana kitaaluma,,..nimesikitika sana..i hope ni kifo cha kawaida na kwamba kila mtu atakufa siku moja...Lala kwa amani..
     
  3. promiseme

    promiseme JF-Expert Member

    #3
    May 27, 2012
    Joined: Mar 15, 2010
    Messages: 2,716
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Siku yake imefika,mwenyezi mungu ailaze roho ya marehemu mahala pema.
     
  4. Mohamedi Mtoi

    Mohamedi Mtoi R I P

    #4
    May 27, 2012
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,326
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 0
    Akapumzike kwa amani ya bwana
     
  5. Gwankaja Gwakilingo

    Gwankaja Gwakilingo JF-Expert Member

    #5
    May 27, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 1,951
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Mungu ampe pumziko la amani milele na tukutane nae katika ufufuko wa mwisho na aifanyie wepesi familia yake amin,
     
  6. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #6
    May 27, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,060
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    duuu
    kweli kifo hakina huruma by lemi ongara

    R.I.P MAKULILO.
     
  7. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #7
    May 27, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    pumzika mwendesha mashtaka mashuhuri uliyekumbwa na umauti ukitokea moshi kwenye semina elekezi
     
  8. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #8
    May 27, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    Bora katangulia si tunamfuata
     
  9. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #9
    May 27, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Tatizo la nchi hii ukishakuwa jembe tu basi haudumu.
    RIP mpiganaji.
     
  10. Mapi

    Mapi JF-Expert Member

    #10
    May 27, 2012
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 6,833
    Likes Received: 117
    Trophy Points: 160
    Mungu ailaze roho ya marehem mahali pema peponi
     
  11. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #11
    May 27, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,532
    Likes Received: 172
    Trophy Points: 160
    Natoa pole kwa familia ya marehemu Mungu atawafariji
     
  12. M-bongotz

    M-bongotz JF-Expert Member

    #12
    May 27, 2012
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,726
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    RIP Stanslaus,huyu bwana alikuwa jembe hasa,ni pigo kubwa kwa ofisi ya DPP
     
  13. KALYOVATIPI

    KALYOVATIPI JF-Expert Member

    #13
    May 27, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,418
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Utafufukia wapi wewe jipe matumaini kipindi cha miaka hamsa tu hamna kitu je wale wahindi wnaochomana kitafufuka nn au kuna jinsi nyingine ya kivampaya
     
  14. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #14
    May 27, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 506
    Trophy Points: 280
    Hiki hakiwezi kuwa kifo cha kawaida kwani huyu bwana alikuwa ana prosecute very sensitive cases za mafisadi na alikuwa mzalendo asiyepokea hongo hivyo hawa washenzi mafisadi wa nchi wamebuni mbinu ya kumtokokomeza; remember alitokea Moshi na huko kesi ya wakina Mramba bado hatima yake!! It is not far fetched anything is possible especially foul play under these circumstances!!
     
  15. Kivumah

    Kivumah JF-Expert Member

    #15
    May 27, 2012
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 2,371
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    ..Pumzika kwa Amani Wakili Boniface...Indeed ulikuwa Jembe, itachukua muda pengo lako kuzibwa..
     
  16. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #16
    May 28, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    kwa imani ufufo upo siku ya mwisho
    tutavikwa mwili mpya na sio hii tulio nayo kwa sasa
    hili ni suala la imani huna haja kupinga kama huamini
    nawahurumia familia kwani majuzi tu walipoteza kaka mwingine
    Mungu awape tumaini waliobaki
     
  17. P

    Papadoc Member

    #17
    May 28, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    R.I.P Makulilo!
     
  18. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #18
    May 28, 2012
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,448
    Likes Received: 585
    Trophy Points: 280
    [​IMG]

    Ndiye huyu jamani. Rest in peace Bon. Ulifanya kazi kwa kujituma mno bila hata kukaribisha rushwa hasa kwa kesi kubwa ambazo ungepokea rushwa ungekuta wewe ni billionaire kabisa. Waliobaki DPP wajifunze toka kwako.
     
  19. SHIEKA

    SHIEKA JF-Expert Member

    #19
    May 28, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 7,819
    Likes Received: 542
    Trophy Points: 280
    Yaani mtu alikuwa mzima na afya yake anafariki ghafla namna hiyo! One cant rule out foul play. The family should request a post-mortem to determine cause of so sudden a death. Nchi hii ukiwa mchapakazi unayefanya kazi zenye kuumiza wengine, lazima utakolimbwa. We are now living in a mafia state for ur information. Poleni sana wanafamilia ya Boniface!
     
  20. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #20
    May 28, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    i hope hawajampiga kipapa maana hii epa ishachukua watu wengi na wengine mpaka leo hii ni wagonjwa
     
Loading...