Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

WaKenya wazidi kuvamia ajira Tanzania

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Ngongo, Apr 16, 2012.

  1. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #1
    Apr 16, 2012
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,859
    Likes Received: 3,079
    Trophy Points: 280
    Heshima kwenu wanajamvi,

    Siku hizi ukiingia katika ofisi mbali mbali kuanzia banks,Insurane ofisi,kampuni za utalii limekuwa jambo la kawaida kukutana na vijana wa kikenya wakifanyakazi ambazo zingefanywa na waTanzania.

    Wiki mbili zilizopita nilipita TANELEC na SERENA nilichojionea huko hakifahi hata kuandikwa hakika iko siku waTanzania watapigania kujitoa EAC kama hali hii itaachwa iendelee hivi.Nafasi zote muhimu na kubwa zimeshikwa na waKenya,mishahara na marupurupu yamelundikwa kwa wageni wafanyakazi wa KiTanzania wamebaki wanyonge katika nchi yao hakuna sera mkakati wa kulinda ajira zao.Hali inazidi kuwa mbaya kadri siku zinavyosonga mbele siku hizi hata wasambaza barua wa DHL ni waKenya !.
     
  2. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #2
    Apr 16, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,918
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Sera peke yake haitoshi kulinda ajira ya mzawa; watanzania wanasifa ya uvivu na udokozi ukfananisha na raia wengine wa EA........ Pambana na hili kwanza.
     
  3. REMSA

    REMSA JF-Expert Member

    #3
    Apr 16, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 2,555
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Ni kweli kabisa nafasi nyingi za kazi Tanzania zimeshikwa na wa Kenya na huu na mwanzo tu,
    fuatilia mabasi yanayotoka Kenya kila siku yanavyokuja na vijana wengi wa kenya ndo utaelewa
    hii nchi haina mwenywe.Na tatizo kubwa zinapotolewa nafasi za kazi na watu kuitwa kwenye
    interview watanzania tatizo kujieleza kingereza,Mkenya anaongea kingereza,makampuni mengi hayaangalii
    uraia yanaangalia uelewa na pia uchapa kazi,na serikali haina mpango wowote juu ya hilo.Tuendelee
    kudumisha kiswahili lugha ya Taifa hayo ndiyo madhara yake.
     
  4. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #4
    Apr 16, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Udokozi ni kwa ajili ya kubeef up wages wanazopewa badala ya salaries!
    Ata wewe kama walipwa mshahara laki 2 kwa mwezi lazima uwe mvivu!
    Kwa taarifa yako hao hao unaowaita wavivu uko Botswana ni hotcake
     
  5. Kitoabu

    Kitoabu JF-Expert Member

    #5
    Apr 16, 2012
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 5,761
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    hii mentality ambayo mwajidanganya et watz ni wavivu ni uhuni mtupu. Almost sector zote wamaejipenyeza na kinachowaokoa ni majungu sana sio kwamba ni wachapa kazi kivile. Wakenya ni wabinafsi sana ukifanya nao kazi hata kama utakesha lazima wakuwekee majungu ufukuzwe.
     
  6. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #6
    Apr 16, 2012
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
  7. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #7
    Apr 16, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280



    kiongozi huwez kuamn kuwa juzi nilienda kwenye ofisi ya Omar packaging nilikuta salaes officer na and public relation offficer ni wakenya. niliumia sana na sikuwa na cha kusema nikakaa kimya. sasa leo bora umetoboa

     
  8. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #8
    Apr 16, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    lakini haya yana mwisho wake hatutakubali kuendelea kunyanyasika katika nchi yetu
     
  9. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #9
    Apr 16, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,104
    Likes Received: 590
    Trophy Points: 280
    Wakenya wapo kikazi zaidi watanzania ni wavivu wanaendekeza starehe sana asubuhi akiamka yupo kijiweni kakaa anapiga story tu,wacha wakenya waje kufanya kazi.
     
  10. bornagain

    bornagain JF-Expert Member

    #10
    Apr 16, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 3,391
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Vuta pumzi ndo ushirikiano huo wa East Africa Community kwa hiyo na sie tuwapeleke wakwetu Kenya kama tuna ubavu huo
     
  11. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #11
    Apr 16, 2012
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,790
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    mkuu hata wasanifu majengo (architects) wamejaa tele hapa nchini, wanafichwa kwenye majumba ya wakenya wenzao,
    huko arusha ndo usiseme
     
  12. Smatta

    Smatta JF-Expert Member

    #12
    Apr 16, 2012
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 2,233
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    Lets be real, the human resource pool in Tanzania is wanting, the education system is flawed, the inherent laziness and ujamaa hangover are not helping either. Kenya is not the cause of Tanzania's problems, how can you employ a half baked graduate, who can't even answer basic/general knowledge questions in an interview, who can't communicate fluently in another language other than Swahili? you need to change your education system to fit the job market, msipochunga mtakuwa mnaexport wafanyi kazi wa nyumba tu.. true story
     
  13. RRONDO

    RRONDO JF-Expert Member

    #13
    Apr 16, 2012
    Joined: Jan 3, 2010
    Messages: 16,673
    Likes Received: 5,624
    Trophy Points: 280
    Why do the employers prefer Kenyans over Tanzanians?
    Work on answers to my question then OUR problem(coz i think Kenyans getting jobs in Tanzania is a problem to some people) will be solved
     
  14. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #14
    Apr 16, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,052
    Likes Received: 704
    Trophy Points: 280
    Hilo ni kweli kabisa, hata mimi natafuta mkenya wa kumpa kambi watanzania tuna hulka ya uvivu na wizi. Ukimpatia kazi, kitu cha kwanza anafikiria atatokaje! Sio atafanyaje kazi kampuni ipate faida na mshahara wake uongezeke.
     
  15. RRONDO

    RRONDO JF-Expert Member

    #15
    Apr 16, 2012
    Joined: Jan 3, 2010
    Messages: 16,673
    Likes Received: 5,624
    Trophy Points: 280
    Truth hurts.....
     
  16. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #16
    Apr 16, 2012
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,859
    Likes Received: 3,079
    Trophy Points: 280
    Duh hadi nimechoka leo nilikuwa nalipia DStv nikakumbana na vishoka toka Kenya wamejazana MultChoice wanavizia wateja wapya wakawafungie madish !.
     
  17. m

    makumvi Member

    #17
    Apr 16, 2012
    Joined: Mar 26, 2012
    Messages: 92
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Kwa maoni yangu nikwamba sisi watanzania tumejijengea mazingira ya kutoaminiana sisi kwa sisi kifikra, kwamba mtanzania anda shot cut zaidi, hatujitumi kwenye kazi na tunajali maslahi binafsi, wenzetu wako kikazi zaidi kuliko bla bla kama sisi, pia Lugha ya biashara ( Eng ) inaonekana ni kikwazo kwa wengi wetu.
     
  18. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #18
    Apr 16, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Kama Kujua kiingereza ndo kuwa hardworking nakubaliana nawe!
     
  19. luck

    luck JF-Expert Member

    #19
    Apr 16, 2012
    Joined: Oct 3, 2009
    Messages: 534
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 45
    Tatizo kubwa ni nchi imeendekeza siasa! Kila siku serikali ipo mstari wa mbele kuhimiza matumizi ya kiswahili. Lakini ukienda kwenye soko la ajira hata hiyo serikali yenyewe inaajiri kwa kutumia lugha ya kiingereza! Sasa hapo tutamlaumu nani?

    Nafikiri si sawa kuwalaumu waajiri kwa hili. Wewe kama mwajiri huna njia nyingine ya kumpima na kujiridhisha kama unayemwajiri ni mtu mwenye umahiri kwenye hilo eneo unalomtaka,zaidi ya kumsikiliza anavyoweza kuelezea mambo ya eneo hilo. Sasa kwa mswahili uliyezoea kutumia kiswahili muda wote na pengine lugha ya kabila lenu,ina maana kiingereza itakuwa ni lugha ya 2 au ya 3 kwako! Hivyo utakuwa na kazi ya kutasfiri hizo lugha zako kwenda kiingereza na wakati huohuo ukipambana na technicallity ya hicho unachopaswa kukieleza!Na hapo ndo inapokuwa tatizo,mwisho wa siku (kwa mwajiri kushindwa kukuelewa vizuri) unaonekana huna utaalamu,hufai,watatafuta mwenye kunyoosha maelezo sawasawa kwa kidhungu.

    Nafikiri hizi sera zetu zinapaswa zilenge mahitaji ya soko.
     
  20. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #20
    Apr 16, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,785
    Likes Received: 512
    Trophy Points: 280
    Ngongo unayoongea ni kweli kabisa! Kuna baa moja mtaani huwa nakunywaga saa za jioni baada ya kazi nimejionea kuna wahudumu wa Kikenya wanatoa huduma! Kweli hamna rangi tutawacha kuona kwenye jumuia hii ya East Africa.
     
Loading...