Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

wakenya kujenga uwanja wa ndege karibu na mlima kilimanjaro faida kwao au kwetu

Discussion in 'International Forum' started by zamlock, Jan 2, 2011.

  1. z

    zamlock JF-Expert Member

    #1
    Jan 2, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 3,822
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    watanzania ebu angalieni wakenya wameamua kupeleka uwanja wa ndege karibu na mlima kilimanjaro kwa upande wa kwenya kweli tutapata wageni wa kutua uwanja wa ndege kia, tatizo nini? Au nikuwa na viongozi wasiokuwa na mtizamo? Wenzetu wanaamua kuuteka mlima wetu uwe wao kwa upande wao
     
  2. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #2
    Jan 2, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,567
    Likes Received: 973
    Trophy Points: 280
    Wakenya wakombele kinoma,tanzanite wao inaitwa kenyanite,ml,kilimanjaro wanasema hupo kenya nasasa wakiweka kiwanja tz hawana lao
     
  3. N

    Nonda JF-Expert Member

    #3
    Jan 2, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,851
    Likes Received: 1,155
    Trophy Points: 280
    Mkuu,

    Umesahau kuwa tumo kwenye mchakato wa kuimarisha EAC, kama sikosei EA federation inakuja 2013. Kwa hiyo chetu chao.
    ndio jamaa wa Kenya wanatuambia tuamke!
     
  4. Mhafidhina

    Mhafidhina JF-Expert Member

    #4
    Jan 2, 2011
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 548
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    JK yeye wazo lake ni kujenga uwanja mpya wa ndege pale Bagamoyo...!

    By the way kwani KIA bado ipo hai tena...! Nilipita hapo wakati mmoja kwa kweli ule uwanja unatia huruma. Siku zinavyozidi kwenda ndio unazidi kuharibika na kuwa hovyo kabisa. Kila huduma inazidi kuw ahafifu, mbovu na chafu kabisa.

    Mpaka sasa sijui ni vigezo gani vinatumika kuuita Kilimanjaro International Airport...!
     
  5. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #5
    Jan 2, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    wao wakijenga ni sawa, haina athari yoyote kwenye mazingira na utalii, lakini sisi kuweka lami serengeti ni mbaya, kwani tutawamalizia watalii... our road will be a huge attraction to many who dont like the current road situation

    lakini kama kawa sie ni kulalama tu.... waache wajenge uwanja, sie tuna viwanja viwili na tuna barabara hadi geti la ngorongoro, foo of kilimanjaro na tutaweka serengeti pia

    then we will see who is at advantage
     
  6. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #6
    Jan 2, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,947
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Forget about it!
     
  7. Bless the 12

    Bless the 12 Member

    #7
    Jan 2, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 61
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ----------)))))

    Sidhani kama kiwanja kinachojengwa kitakuwa karibu na kilimanjaro kushinda KIA, ni sisi tu kuboresha kia wala hakutakuwa na athari, ukifatilia jiografia vizuri utagundua kia ndo the nearest route ya kufika mlimani. Its not more than 70km. Labda tushindwe kujitangaza tu lkn tatizo lisiwe kiwanja cha ndege upande wa kenya.
     
  8. Ukwaju

    Ukwaju JF Bronze Member

    #8
    Jan 2, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 7,750
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    Kweli ukivuka mpakani pale Mashati unakuta Mji wa Last uliopo Kenya wanaweza kuweka kiwanja lakini ni kukame sana na mlima hauonekani vizuri kuna kilele kidogo cha Sira ambacho ni cha 3 baada ya Kibo na Mawenzi. Miaka ya 1900 Mlima huo ulikuwa Kenya ndio maana hadi leo wana Mji uitwao Rombo wanakotoka waTaita na hawana tofauti majina yao na ya ukoo ya watu wa Mkuu, Rongai, Mashati, kiboro nk
    Kwa vile Mramba kashindwa weka lami labda Mbunge wa sasa akapige seng'enge mpaka wote unaotenganisha Nchi hizi mbili kama hataweza endeleza lami, au kuweka vitega uchumi kama Mahoteli maana kuna ukame kwa sababu ya kijiografia upepo wa mvua unaishia magharibi ya mlima, Marangu Kilema kibosho na Machame
    Kwa hiyo huko upande wa Kenya ni nyuma zaidi na hakupandiki kirahisi acheni wajenge mradi tutapandia ndege huko. Mlima waje kwetu
     
  9. Masanja

    Masanja JF-Expert Member

    #9
    Jan 2, 2011
    Joined: Aug 1, 2007
    Messages: 2,452
    Likes Received: 1,070
    Trophy Points: 280
    Wabongo kwa kulalamika tunatia fora. We live in a world of competition! Wake up people! I fully support Kenya if they will provide good service for people who use that airport. Uzalendo kwa uzembe ambao watu hawawezi hata kubuni mipango endelevu ya taifa letu?

    Go Kenya.....kama itakuwa ni karibu na sisi wengine tutakuwa tunatumia huo uwanja. You know what? ukila na kipofu usimshike mkono.....Tanzania sisi tumeamua kuwa watu wa kulalamika and ofcourse unavuna unachopanda. KIA imekaa hapo weee..naona inajifia..shirika la ndege watu walishalifilisi siku nyingi..na bado watu mnalalamika eti Kenya wanataka kujenga uwanja wa ndege? let them do it..si wana ndege za kutua hapo?
     
  10. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #10
    Jan 2, 2011
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 280
    Trophy Points: 180
    Sioni sababu ya kushangaa kwa nini Kenya inajenga uwanja. Cha kushangaa zaidi ni kwa nini Tanzania haiboreshi usafiri wa anga katika karne hii. Angalia viwanja vyote vya tanzania ulinganishe na vile vya kenya
     
  11. Muro

    Muro Senior Member

    #11
    Jan 2, 2011
    Joined: Oct 27, 2010
    Messages: 168
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hawa wakenya wanadai mji wa Nairobi ni mkubwa kuliko miji yote EAC wakati mji wenyewe kwa Dar unaingia mara 3 hivyo usishangae wakisema Mt Kilimanjaro iko kwao,Serengeti Manyara,Ngorongoro hivyo kujenga uwanja kwao sio tatizo wameanza kuuza rasilimali zetu kitambo hawa jamaa wanataka hata mashamba yote yawe yao tusipoangalia huu muungano hautadumu zaidi ya miaka 5:embarrassed:
     
  12. October

    October JF-Expert Member

    #12
    Jan 2, 2011
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 2,147
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Tatizo liko wapi? Kuna Uwanja wa ndege wa KIA, Kuna Uwanja wandege wa Arusha na kuna Uwanja wa Ndege wa Moshi - ambao sijui hali yake kama unatumika. Ni changamoto kwa watanzania kupanua viwanja tulivyo navyo na kuwa na shirika imara la ndege.
     
  13. October

    October JF-Expert Member

    #13
    Jan 2, 2011
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 2,147
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Nadhani huijui nairobi vizuri.
    Nairobi ni kubwa imepangiliwa na imejengeka Kuliko Dar hili haina Ubishi!
     
  14. Muro

    Muro Senior Member

    #14
    Jan 2, 2011
    Joined: Oct 27, 2010
    Messages: 168
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    usilinganishe uwanja wa KIA na Kenyata,wale wakijenga uwanja ni uwanja kweli hutaamini Kenyata ni KIA mia moja walifanya vile kutudhoofisha na watatudhoofisha zaidi kawakijenga huo uwanja nina uhakika hakuna ndege itakayotua KIA kuleta watalii TZ hata Precision yetu itakuwa ni ya ndani tu tena kibaya zaidi hata precision wana ubia na Kenya airways ni mbaya lakini salama
     
  15. Muro

    Muro Senior Member

    #15
    Jan 2, 2011
    Joined: Oct 27, 2010
    Messages: 168
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nairobi najua tena sna usitishwe na yale majumba Town centre nenda reserve uone
     
  16. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #16
    Jan 2, 2011
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Si tulisema suala la ardhi halimo kwenye mambo ya EAC? Hawa Wakenya sijajua kwa nini hawatupendi, ni kama Waarabu wasivyowapenda Waisraeli bila sababu yoyote!
     
  17. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #17
    Jan 2, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    mkuu thanks!serengeti highway inapingwa na rivals wetu kiuchumi.hakuna kulalamika wala kuogopa!
     
  18. Chipukizi

    Chipukizi JF-Expert Member

    #18
    Jan 2, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 1,766
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Hivi kwanini Ule uwanja unaotaka jengwa Bagamoyo pesa zake zisitumike kukarabati Kia na Arusha airport? Maana at this time terminal 3 inajengwa pale kipawa!why kuna na big airport sehemu zilizo karibu dar na Bagamoyo?
     
  19. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #19
    Jan 2, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    sioni tatizo kama wanajenga ndani ya eneo la nchi yao, si nchi huru jamani. ngoja wajenge labda na hawa wetu watona sasa thamani ya KIA
     
  20. Wacha1

    Wacha1 JF-Expert Member

    #20
    Jan 2, 2011
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 11,925
    Likes Received: 474
    Trophy Points: 180
    Tatizo la Tanzania ni kumuendekeza rais Mwizi. Akiondoka Jambazi mkuu mtaona mambo yanavyokwenda. Huwezi kuwachekea Wezi na Mafisadi!
     
Loading...