Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wakazi Takriban Wote wa Mkoa wa Pwani Kuondolewa Ili Kupisha Wawekezaji wa Kuchimba Mafuta

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by eedoh05, Oct 31, 2011.

  1. e

    eedoh05 JF-Expert Member

    #1
    Oct 31, 2011
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 582
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kuna taarifa za chini kwa chini kwamba wengi wa wakaazi wa Pwani wanaishi na kujenga kwenye aridhi ambayo tayari wawekezaji wameshakabidhiwa. Kwa mfano, bwana mmoja hivi karibuni alivamiwa katika eneo lake na wazungu ambao walikuwa wanafanya utafiti wa kiasiu cha mafuta katika eneo la mkoa wa Pwani.

    Anasema walikuwa na vifaa vyao walivyosimika katika eneo la shamba lake. Aliamuwa kuwafuata na kuwauliza kulikoni wanaendesha shughuli zao katika eneo lake pasipo idhini yake? Ndipo walipomjibu kuwa wao ni wawekezaji. Na eneo lile lote wamekwiisha kabidhiwa tayari kwa uchimbaji mafuta. Na walichokuwa wanafanya ni kuona eneo la msambao wa mafuta aridhini. Walimwambia eneo lote lile liko juu ya mafuta kuelekea mwambao wa pwani na kwenye delta ya mto Rufiji.

    Kama ndivyo ilivyo basi watanganyika tujue tumekwisha uzwa tena. Miradi yote ya wawekezaji katika eneo la madini,gesi asilia,makaa ya mawe, chuma nk. haina manufaa yoyote isipokuwa kwa viongozi wa CCM na serikali yao (kumbuka msemo, CCM ina wenyewe) huku viogozi hao wakigawana utajiri wa raslimali za watanganyika baina ya wazungu, wahindi,waarabu, wachina na watoto wao,rafiki zao,jamaa zao.

    Huu ni wakati wa kukataa KABISA UZANDIKI HUU! Katiba mpya ipunguze madaraka ya rais,aridhi imilikiwe na wananchi,badala ya kupangishwa. Muungano ni mlango mwingine wa ufisadi na uzandiki huu.
    WATANGANYIKA TUAMKE, KUMEKUCHA,MAPAMBAZUKO YAMEISHA PITA!
     
  2. ikizu

    ikizu JF-Expert Member

    #2
    Oct 31, 2011
    Joined: Oct 26, 2011
    Messages: 431
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hii ni kali ya mwaka maana mpaka sasa tunaambiwa utafiti bado unaendelea hayo mafuta yametoka wapi au ndo ccm imeuza nchi kijanja kwa kisingizio mafuta eeee Mungu turehemu.
     
  3. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #3
    Oct 31, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,434
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    kuna Watanganyika fulani waliwahi kumuomba Dr. Slaa awaruhusu waje waung'oe utawala wa kiimla wa CCM pale magogoni, lakini Dr. Slaa akawakataza.

    endeleeni kulialia.

    lazima kuwe na Benghazi vinginevyo tumikwisha.
     
  4. ikizu

    ikizu JF-Expert Member

    #4
    Oct 31, 2011
    Joined: Oct 26, 2011
    Messages: 431
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    naomba utupe chanzo ili tufanye malejeo
     
  5. ikizu

    ikizu JF-Expert Member

    #5
    Oct 31, 2011
    Joined: Oct 26, 2011
    Messages: 431
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hainiingii akilini na Rais Kikwete kauzwa na wkwele wenziwe kwa wawekezaji mpeni pole
     
  6. ikizu

    ikizu JF-Expert Member

    #6
    Oct 31, 2011
    Joined: Oct 26, 2011
    Messages: 431
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ]kuna Watanganyika fulani waliwahi kumuomba Dr. Slaa awaruhusu waje waung'oe utawala wa kiimla wa CCM pale magogoni, lakini Dr. Slaa akawakataza.

    endeleeni kulialia.

    lazima kuwe na Benghazi vinginevyo tumikwisha
     
  7. m

    menny terry Senior Member

    #7
    Oct 31, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 180
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    waondolewe tu kwani wanafaida gani? Mijitu yenyewe kila kukicha inawaza midundiko haichangii chochote zaidi ya kuongeza idadi ya mafukara.
     
  8. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #8
    Oct 31, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,979
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    mafuta hayachimbwi kama dhahabu
    hii habari ina walakini fulani.
    sina hakika kama mitambo ya kuchimba mafuta inawekwa nchi kavu.
     
  9. e

    eedoh05 JF-Expert Member

    #9
    Oct 31, 2011
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 582
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Chanzo cha taarifa hii ni mzee mkazi wa Kibaha ambaye ni mstaafu serikalini na nddiye aliyeongea na wavamizi hao. Wazungu hao walimwambia wao ni wa norway na kampuni yao ndiyo iliyokabidhiwa eneo hilo lote. Walimwambia kwa sheria za Tanzania yeye hana chake. Ila ingekuwa kwao mtu anayemiliki aridhi ambayo inagundulika kuwa na madini basi hugawiwa hisa kiasi toka kwenye mradi husika. Nadhani wao wanazingatia Azimio la UN kuhusu raslimali kuwanufaisha wananchi (ya mwaka 1956 na 1966)
     
  10. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #10
    Oct 31, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,286
    Likes Received: 3,061
    Trophy Points: 280
    whaaat?
     
  11. 1

    124 Ali JF-Expert Member

    #11
    Oct 31, 2011
    Joined: Apr 25, 2010
    Messages: 3,755
    Likes Received: 540
    Trophy Points: 280
    WeweMene terry mwehu? Umerogwa?mtu wa wapi wewe? Wewe unajua chanzo cha umasikini wa watu wa pwani?niambie kwanza wewe unawakilisha wapumbavu kutoka wapi au mkoa upi maana tafakuri na utterance yako inaonesha ni result ya upbring kutoka ktk jamii yako!
     
  12. Mamaya

    Mamaya JF-Expert Member

    #12
    Oct 31, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 3,628
    Likes Received: 317
    Trophy Points: 180
    weee mzee wa IKIZU wewe hii ID yako hii pamioja na joining date yako hii inanipa wasiwasi sana ni kama mtu ninayemfahamu
     
  13. Mamaya

    Mamaya JF-Expert Member

    #13
    Oct 31, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 3,628
    Likes Received: 317
    Trophy Points: 180
    weee mzee wa IKIZU wewe hii ID yako hii  pamioja na joining date yako hii inanipa wasiwasi sana ni kama mtu ninayemfahamu[​IMG] ikizu
    Today 18:10
    #4 [​IMG]

    [​IMG]Member[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]


    Join Date : 26th October 2011
    Location : shinyanga
    Posts : 35

    Rep Power : 0


    [h=2][​IMG] Re: Wakazi Takriban Wote wa Mkoa wa Pwani Kuondolewa Ili Kupisha Wawekezaji wa Kuchimba Mafuta[/h]
    naomba utupe chanzo ili tufanye malejeo​


     
  14. Mamaya

    Mamaya JF-Expert Member

    #14
    Oct 31, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 3,628
    Likes Received: 317
    Trophy Points: 180
    weee mzee wa IKIZU wewe hii ID yako hii pamioja na joining date yako hii inanipa wasiwasi sana ni kama mtu ninayemfahamu


    [​IMG] ikizu

    Today 18:10
    #4 [​IMG]

    [​IMG]Member[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]


    Join Date : 26th October 2011
    Location : shinyanga
    Posts : 35

    Rep Power : 0


    [h=2][​IMG] Re: Wakazi Takriban Wote wa Mkoa wa Pwani Kuondolewa Ili Kupisha Wawekezaji wa Kuchimba Mafuta[/h]
    naomba utupe chanzo ili tufanye malejeo​


     
  15. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #15
    Oct 31, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,118
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 160
    Acha waondolewe,
     
  16. e

    eedoh05 JF-Expert Member

    #16
    Nov 1, 2011
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 582
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Chanzo cha taarifa hii ni mzee mkazi wa Kibaha ambaye ni mstaafu serikalini na nddiye aliyeongea na wavamizi hao (Eye Witnes). Wazungu hao walimwambia wao ni wa norway na kampuni yao ndiyo iliyokabidhiwa eneo hilo lote. Walimwambia kwa sheria za Tanzania yeye hana chake. Ila ingekuwa kwao mtu anayemiliki aridhi ambayo inagundulika kuwa na madini basi hugawiwa hisa kiasi toka kwenye mradi husika. Nadhani wao wanazingatia Azimio la UN kuhusu raslimali kuwanufaisha wananchi (ya mwaka 1956 na 1966)
     
Loading...