Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wakati ni huu wa kutumia fursa hizi

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by peter tumaini, Mar 16, 2012.

  1. p

    peter tumaini JF-Expert Member

    #1
    Mar 16, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 575
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    HAKUNA HAKI BILA WAJIBU

    Napenda kuwakumbusha wana JF Hususani wadau wa BIZ kuwa nchi yetu ina fursa nyingi sana.
    Ni wakati sasa wa kuzitumia.
    Baada ya kuhudhuria semina nyingi, warsha, makongamano, midahalo za ujasiliamali nimegundua kuwa fursa zilizopo zimegeuka kuwa sehemu ya kutafutia posho na uandaaji wa maneno matamu na haupo katika utendaji.
    Naomba wana JF wa foruma hii tutumie fursa zilizopo kwani ni nyingi haiitaji kwenda semina ili kuzifahamu.
    1.KILIMO
    kwa sasa unaweza kuanza kilimo cha matunda mfano Maembe ya kisasa yanatumia miaka mitatu anza na ACRE1 baada ya miaka 3 utaona matunda yake. mradi huu hauna gharama sana
    Biashara ya juice kwani kuna matunda mengi yanaoza,unahitaji kutafuta eneo zuri na kuanza kwani DAR kuna joto na inanyweka sana
    2.UFUGAJI
    waweza anza kufuga kuku wa kienyeji wachache na baadae ukaongeza taratibu inategemea na jinsi ya kuwa manage, unaweza kutengeneza chicken butcher au egg house ukauza kwa jumla na reja reja.
    3.USAMBAZAJI
    kama gari waweza ingia mkataba na kampuni za uzalishaji ukaanza kusambaza bidhaa zao kwa wateja inalipa sana
    4.COURRIER
    unaweza kununua baiskeli au piki piki ukaanza biashara ya house delivery; kwa kununua bidhaa na kupeleka majumbani kwa watu;hii unaweza anza nayo hata hapa JF kwa kutoa namba za simu na location. pia unaweza uka modify kidogo hata kupokea mizigo kwenye magari na kupeleka.
    5.REAL ESTATE.
    kama huna mtaji mkubwa waweza anza na kununua kiwanja una sajili kisha unauza kwa faida na unaongeza idadi ya viwanja na baadae utaanza na ujenzi pia.
    Biashara ni nyingi na fursa zimejaa tuanze kuzitumia.

    MY TAKE.
    Wana JF wa BUSINESS FORUM ni wakati wa kila mmoja wetu kuanzisha biashara yake ni tuwe na jadili jinsi ya kukuwa na kukabili changamoto. tuache kufikiria biashara za mitaji mikubwa ambayo hatuna tufikirie biashara za mitaji midogo ambayo tunayo kwa sasa.
    Mimi nimeanza natarajia na wewe utaanza.
    START TODAY SUCCESS IS WAITING FOR YOU!
     
  2. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #2
    Mar 16, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,081
    Likes Received: 227
    Trophy Points: 160
    Mkuu Hongera sana kwa kuanza, na mimi nazania imefika wakati tuwe na Monitoring and Evaluation tools ili to monite kama tunasonga mbele au ni maneno tu,

    Ok nice time mkuu
     
  3. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #3
    Mar 16, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mkuu sio wote waliopo hapa Business Forum,bado wana idea, wengine walishaanza ku-act zamani na wana investmest kubwa/ ndogo ndogo. Hongera kwa kuchukua hatua
     
  4. mkonowapaka

    mkonowapaka JF-Expert Member

    #4
    Mar 16, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 1,467
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    kwa kweli biashara ni muhimu sana kwakila mtu...haijalishi upo wapi.juzi nakutan ana dada mmoja naongea nae ishuz anadai hana kipaji cha biashara...nikamshangaa nikaachana nae!

    nimeanzisha biashara ya MPESA tangu january..mtaji ulikua laki 7 na nimepata faida laki 4 january na laki 5 frbruary..namshukuru Mungu imeniimpress sana na najipanga nifungue vituo kama 4 hivi...laki5*4 =2million rafly
     
  5. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #5
    Mar 16, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,081
    Likes Received: 227
    Trophy Points: 160
    basi tuwafahamu, kwani biashara ni siri? Tatizo huku bongo tunafanya biashara kama uchawi vile, make hapa ndo eneo la kutambuana kwamba mimi nadili na hiki, mimi na dili na hiki hata kuunganisha nguvu inakuwa rahisi, mimi si mjui hata mmoja ana dill na nini zaidi ya kuowaona humu,

    inatakiwa tuanze kufahamiana kibiashara hata one day tunakuwa tunakutana ana kwa ana kubadilishana mawazo,
     
  6. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #6
    Mar 16, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,081
    Likes Received: 227
    Trophy Points: 160
    Mkuu kwenye kijani hapo, hapa Tanzania kuna watu huwa wanaona mtu kuwa na biashara ni kujizalilisha, hata mimi ilishawahi kunitokea, mawazo mgando mkuu, una kuta hao ndo wahanga wa ajira, yaani yeye haoni kama kuna kitu kingine cha muhimu katika dunia hii zaidi ya ajira yake anayo lipwa mshahara mwisho wa mwezi
     
  7. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #7
    Mar 16, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mkuu, hili nalo neno. But hata Malila hujui kwamba amebobea kwenye Kilimo na Ufugaji? Au kanyagio kwenye utengenezaji wa vyakula vya wanyama? Kuna thread hapo juu kwenye sticky na wamejielezea vya kutosha
     
  8. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #8
    Mar 16, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,081
    Likes Received: 227
    Trophy Points: 160
    mkuu nawafahamu lakini kampuni zao zinaitwa nini mimi sijui au wanaendesha kienyeji mimi sijui, mimi ninacho penda ni kila mtu anaweka jina la kampuni yake na shughuli zake ili kama ni kumtafuta atafutwe, watu hufanya biashara na kampuni na si mtu
     
  9. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #9
    Mar 16, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,081
    Likes Received: 227
    Trophy Points: 160
     
  10. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #10
    Mar 16, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Shukrani mkuu, huko ni sebulen kwangu
     
  11. n

    ngoshas JF-Expert Member

    #11
    Mar 16, 2012
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 711
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sijawahi kuvutiwa na JM isipokuwa baada ya kusoma thread hii. Kilimo cha maembe kinalipa. Eka mbili zilipoanza kuzaa sikukosa 14m, miaka ilivyozidi kusonga naomba ibaki siri yangu
     
  12. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #12
    Mar 16, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    theoretically speaking, you are right. Which one among those u are doing?
     
  13. F

    Fmewa JF-Expert Member

    #13
    Mar 19, 2012
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 294
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapo utakua unatafuta mengineyo, kama wewe unaona idea inafaa just take and go your way ila tukianza kiilizana wangapi wanafanya wakati jambo linaelewaka hatutafika.
    Lets do what we can and never fail before you try.

    Thanks
     
  14. F

    Fmewa JF-Expert Member

    #14
    Mar 19, 2012
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 294
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu umenifungua macho coz ni kwa muda nimekua nikitamani sana kufanya biashara hii ya uwakala wa Mpesa na tigopesa lakini sijapata information nzuri na jinsi gani ya kuanza. Mimi ntakupm lakini naomba kama inawezekana utusaidie uzoefu wako ktk hili coz najua wapo wengine ambao wanapenda kuanza. Kama inawezekana weka taarifa hapa.
    Asante kwa kutujuza ulivyoanza
     
  15. M

    Malila JF-Expert Member

    #15
    Mar 19, 2012
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Mkuu huwa tunakutana sana, na matangazo ya mikutano huwa tunaweka hapa wazi kabisa,labdahayo matangazo huwa yanakupitia mbali. Ukiona kitu inaitwa Chai day basi ujue hiyo siku ni kunywa chai tu huku tukibadilishana mawazo na kuunganisha nguvu ktk maeneo tunayoweza.
     
  16. Mkeshahoi

    Mkeshahoi JF-Expert Member

    #16
    Mar 20, 2012
    Joined: Jan 4, 2009
    Messages: 2,429
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Mkuu...mie ni mjoli wako kwenye ile amana ya Mkuranga... nchi iliniweka pending nikapigika mbovu.. mwezi huu narejea kuwa mashoka na majembe....
     
  17. p

    peter tumaini JF-Expert Member

    #17
    Mar 20, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 575
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    yanawezekana mkuu tusiwaachie wachina na sisi tukaanza kulalamika tu.
     
  18. p

    peter tumaini JF-Expert Member

    #18
    Mar 20, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 575
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hongera mkuu,ila usifanye siri wape fursa watz wapunguze umaskini.
    Pamoja sana mkuu.
     
  19. y

    ymalago Member

    #19
    Mar 22, 2012
    Joined: Aug 26, 2009
    Messages: 57
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wapi maembe yanastawi mkuu?tujuzane na nitaanzaje??naomba ushauri
     
Loading...