Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wajue wabunge VIHIYO wa CCM...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mpendanchi-2, Nov 3, 2010.

  1. Mpendanchi-2

    Mpendanchi-2 JF-Expert Member

    #1
    Nov 3, 2010
    Joined: Apr 4, 2009
    Messages: 305
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    WAJUE WABUNGE WALIO NA ELIMU YA MSINGI NA SEKONDARI, hawa hapa,!!!!!

    Elimu ya msingi ( CCM )
    1. Deo Kasenyenda Sanga ( JAH PEOPLE) -Njombe kaskazini, Iringa
    2. Lameck Okambo Airo - Rorya Mara
    3. Luckson ndaga Mwanjale - kujiendeleza-Mbeya vijijini ( Sijui kamaliza msingi au? )
    4. hussein Nassor Amar - Nyang'wale , Mwanza
    5. stephen Ngonyani - Korogwe Vijijini, Tanga
    6. Lussinde Livingstone J. - Mtera, Dodoma
    7. Aeshi Khalfan Hilaly - Sumbawanga mjini, Rukwa

    Elimu ya Sekondari. Kidato cha Nne

    1. Jeremiah Solomon Sumari Nne/ IV Arumeru Mashariki, Arusha
    2. Michael Lekule Laizer Nne/ IV Longido, Arusha
    3. Hassasn Mohamed Mgimwa Nne/ IV Mufindi Kaskazini, Iringa
    4. Assumpter Nshuju Mshama Nne/ IV Nkenge, Kagera
    5. Kifu Gulam H. Shabani Nne/IV Kigoma Kusini, Kigoma
    6. Jitu Vrajil Soni Nne/IV Babati Vijijini, Manyara
    7. Aziz Mohamed ABOOD Nne / IV Morogoro mjini, Morogoro
    8. SHABIBY Ahmed Mabukhut Nne/ IV Gairo, Morogoro
    9. Innocent Kalogeris Nne/ IV Morogoro kuisini, Morogoro
    10.Abdulsalaam uleiman Sas Nne/ IV Mikumi, Morogoro
    11. Abdul Rajabu Mteketa Nne/ IV Kilombero, Morogoro
    12. Murji Hasnain Mohamedi Nne/ IV Mtwara Mjini, Mtwara
    13. Dunstan daniel Mkapa Nne/ IV Nanyumbu, Mtwara
    14. Richard Mganga Ndasa Tatu/ III Sumve, Mwanza
    15. Mtutura Abdallah Mtutura Nne/I V Tunduru kusini, Ruvuma
    16. Ismail Aden Rage Nne/ IV Tabora, Tabora
    17. Said Juma Nkumba Nne/ IV Sikonge, Tabora
    18. Sumar Shaffin Mamlo Nne/ IV Tabora kaskazini, Tabora
    19. Henry Daffa Shekifu Nne/ IV Lushoto, Tanga
    20. Brig. Gen Hassan Ngwilizi Nne/ IV Mlalo, Tanga
    21. Idd Mohamed Azzan Nne/ IV Kinondoni, Dar es Salaam
    22. Mussa Azzan Zungu Chuo cha anga..!!!?? Ilala, Dar-es-Salaam
    23. Mtemvu Abbas Zuberi Nne/IV Temeke, Dar-es-Salaam
    24. Faith M. Mitambo Nne/ IV Liwale, Lindi
    25. Mohamedi Abdulazizi Nne/ IV Lindi Mjini, Lindi - Hakupita
    26. Abdulkarim E. Shaha Nne/ IV Mafia, Pwani
    27. Malocha Aloyce Ignace Nne/ IV Kwela, Rukwa
    28. Ally Mohd Kessy Nne/ IV Nkasi kaskazini, Rukwa
    29. Deusderius Mipata Nne/ IV Nkasi kusini, Rukwa
    30. Nchambi Seleman Massoud Nne/ IV Kishapu, Shinyanga
    31. James Daudi Lembeli Nne/ IV Kahama, Shinyanga
    32. Ahmed Ally Salum Nne / IV Solwa, Shinyanga
    33. Christopher Ole Sendeka Nne/IV Simanjiro, Manyara
    34. Kisena Robert simon Nne/ IV Maswa Magharibi, Shinyanga

    35. Sebastian simon Kapufi Sita / VI Mpanda kati, Rukwa
    36. Bwanausi dismas Jerome Sita/ VI Lulindi, Mtwara
    37. Dickson Modestus Kilufi Sita/ VI Mbarali, Mbeya
     
  2. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #2
    Nov 3, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,623
    Trophy Points: 280
    Wabongo ndiyo maana kina Andrew Chenge na mafamba yao ya Harvard wanawafisadi kila siku, tuambie wamefanya au hawajafanya nini, sio wana au hawana vyeti gani.

    Watu wa dizaini hii ndio wale ukiwapigia suti kali, umeingia ofisini na mpambe wa kizungu, unawatapeli mpaka unawauzia kiwanja baharini pale Salender Bridge, si unaonekana mtanashati? Wao wanaangalia vitu kwa nje nje badala ya kuangalia undani wa mambo.

    Actually kumuita mtu mwenye elimu rasmi ndogo (mkazo upo katika neno rasmi, mtu anaweza kuwa na elimu rasmi ndogo lakini akawa na elimu kubwa, na kuwa na elimu rasmi kubwa na kuwa na elimu ndogo) ... so kumuita mtu mwenye elimu rasmi ndogo Kihiyo ni matumizi mabaya ya hilo neno.

    Neno Kihiyo lilianza kutokana kwa bwana Kihiyo aliyefoji vyeti na kujifanya amepata elimu rasmi kubwa kuliko ukweli. Kwa hiyo, hata kama mtu hajaenda shule kabisa, kama hajafoji vyeti huwezi kumuta Kihiyo.
     
  3. A

    Audax JF-Expert Member

    #3
    Nov 3, 2010
    Joined: Mar 4, 2009
    Messages: 444
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    aisee hii inatisha
     
  4. macho_mdiliko

    macho_mdiliko JF-Expert Member

    #4
    Nov 3, 2010
    Joined: Mar 10, 2008
    Messages: 5,886
    Likes Received: 1,450
    Trophy Points: 280
    Hao wenye nyekundu wote ni wahitimu wa Seminary ya Kipalapala
     
  5. M

    Mbunge wa CCM JF-Expert Member

    #5
    Nov 3, 2010
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 476
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    naona kama orodha ni ya kitambo sana hii. kwa kweli kati ya watu ninaowaheshimu sana kwa kutumia taaluma vizuri kwa vitendo ni mheshimiwa ali ramadhani kihiyo. hivyo hizi kejeli za watu wenye elimu ya darasa la saba na kidato cha nne kuwaita vihiyo zinadhihirisha kuwa umjui vyema mh. A. R. Kihiyo. jiulize kama mtu aliyekuwa na FTC aliweza ku-deliver katika nafasi ya Engineer hadi nje ya nchi (expert), ni mtu wa kubeza huyo?? tunahitaji watu wenye uwezo wa ku-deliver. kama hao ulioorodhesha wana uwezo huo. wanafaa mara mia kuliko maprofesa wasio nao.

    POLE SANA NDUGU YANGU!
     
  6. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #6
    Nov 3, 2010
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Ndiyo maana nasema nchi hii inahitaji mapinduzi. Sasa kama viongozi wetu wa wananchi wanaotunga sheria na kuidhibiti serikali ndiyo hao, unategemea nini cha maana. Ukiangalia orodha hiyo utabaini kuwa nguvu iliyowaingiza hapo ni 'pochi' hakuna kingine. Ni wabunge waliongia kwa ajili ya kulinda biashara zao tu. Mwisho wa vihiyo kuingia bungeni unakaribia.
     
  7. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #7
    Nov 3, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Check red.

    Usiwe msahaulifu
     
  8. G

    Gaza Senior Member

    #8
    Nov 3, 2010
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 101
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Umekosea Stephen Ngonyani hakufika la saba kaishia la 4 walio mchagua wasitarajie lolote la maendeleo kutoka kwake
     
  9. Job K

    Job K JF-Expert Member

    #9
    Nov 3, 2010
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 5,566
    Likes Received: 1,291
    Trophy Points: 280
    Kihiyo mwenyewe! Una uhakika na hayo uliandika hapa au umesikia kwenye klabu ya lubisi ndo unakuja kupost huo uchafu wako!! Kama waliishia kidato cha nne na kusoma kozi mbali mbali utawaitaje vihiyo? Acha kabisa!!! Au hujui mtaala wa Tz ukoje? Kuna watu walimaliza kidato cha nne wakaenda kusoma kozi za cheti sasa hivi wako mbali wengine na Wahadhiri vyuo vikuu unataka tukutajie majina kihiyo wewe??
     
  10. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #10
    Nov 3, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 291
    Trophy Points: 180
    Kwa lugha ya mtaani twawaita shuleless ivi wanaweza pangua hoja za Tundu Lissu hao kweli?
     
  11. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #11
    Nov 3, 2010
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 506
    Trophy Points: 280
    Si kweli kwamba PROSESA MAJI MAREFU hatawasaidia watu wa Korogwe kwani bila shaka atakuwa anatoa TIBA ASILIA bure kwa wananchi wake!!
    CCM .......OYEEEEEEEEEEEEE!!
     
  12. M

    Misterdennis JF-Expert Member

    #12
    Nov 3, 2010
    Joined: Jun 4, 2007
    Messages: 1,435
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Hii post is bad!! Aliyeiweka sii muungwana kabisa, sijui alitakaa kuonyesha nini, kwamba??
    Hao ma Dr. walioko huko ccm wameifikisha wapi hii nchi???
    Elimu rasmi - ya darasani- haiwezi ikawa ndio kigezo pekee cha uongozi bora.
     
  13. M

    Misterdennis JF-Expert Member

    #13
    Nov 3, 2010
    Joined: Jun 4, 2007
    Messages: 1,435
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Halafu hiyo headingi yako, "vihiyo....."
    Unaelewa ni watanzania wangapi wenye elimu ya msingi na sekondari?? Kwa hiyo kwa mwono wako 80% ya Wa Tz ni vihiyo??
    wacha kutukana Watanzania ndugu
     
  14. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #14
    Nov 3, 2010
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Are you serious???? Kihiyo alipata wapi FTC? Kilichomfanya ajiuzulu ubunge Temeke- hadi jina lake likawa msamiati wa watu wanaogushi vyeti - ilikuwa ni kwa ajili gani?

    Pamoja na yooote, tangu lini mwenye FTC aka-qualify kuwa Engineer???

    KUMBE HATA WEWE NI KIHIYO! Jamani kama hujui kitu si ukae kimya tu kuliko kuanika ujinga wako hadharani! Au wewe ni Kibonde in disguise?
     
  15. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #15
    Nov 3, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Atawapa huduma ya uganga wa kienyeji bure hasa wakitaka kupigiwa ramli sasa ni bue maana health care programs haziaminiki.
     
  16. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #16
    Nov 3, 2010
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Kwani ni siri! Hukumbukuki JK alisemaje kuhusu Watanzania? Alichotofautisha ni asilimia tu (JK alisema 70%) na jina alilotumia (Alituita "Bendera fuata upepo"). Kuna mtu ni "bendera fuata upepo" asiwe KIHIYO?
     
  17. M

    Mbunge wa CCM JF-Expert Member

    #17
    Nov 3, 2010
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 476
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    PUNGUZA JAZBA NDUGU.

    ninaijua habari hii inside-out

    KIDUMU CHAMA CHA MAPINDUZI
     
  18. Kiungani

    Kiungani JF-Expert Member

    #18
    Nov 3, 2010
    Joined: Feb 2, 2007
    Messages: 274
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Katika hiyo orodha, nawatetea wawili kwani nina hakika nao.

    Aden 'Msomali' Rage - kamaliza Adv. Diploma ya Business, ShyCom miaka ya 70s.

    John Komba - kamaliza Cert. ya Ualimu Grade 2 Kleruu miaka ya 80s.
     
  19. Mpendanchi-2

    Mpendanchi-2 JF-Expert Member

    #19
    Nov 3, 2010
    Joined: Apr 4, 2009
    Messages: 305
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Bunge ni sehemu nyeti, inahitaji watu makini, si watu wakupiga makofi na kusema sawa, ndiyo mzee!!! aaa wapi!! Kwa hiyo Bunge elimu ni muhimu kuliko unavyofikiri wewe, kwa wakati huu wasomi wamejaa tunahitaji wasomi. Hao Darasa la saba wataweza kusoma mikataba iliyoandikwa kitaalam na kwa lugha tuliyorithi ya kithungu??? Kwa hiyo Ubunge unahitaji ELIMU+BUSARA+UZALENDO+USAFI WA MOYO( uchukie ufisadi kwa maendeleo ya Taifa).

    Nimesikiwa Mgombea ubunge unajieleza kwamba umeshinda, kama na wewe ni kati ya hao hapo juu, basi hasara tupu!!
     
  20. O

    Obama08 Senior Member

    #20
    Nov 3, 2010
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 182
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    WW Job K, huamini au, look, go to NEC or CCM hqtrs, na ilitolewa hata kwenye list ya wagombea ubunge, hata mmoja hapo hakuna uongo, trust me, CCM wote na wananchi wanajua, it has been in Newspapers after CCM election for MPs, hatubahatishi, vihiyo hao, najua some watajitahidi kujibu maswali bungeni but it mostly like to be pointless lessssssss..... ila Dunia hii ya sasa lazima uwe na elimu period mengine kudanganyana, labda asitake uongozi akae kwake
     
Loading...