Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waislam waandaa rasimu ya Katiba mpya

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by Bujibuji, Dec 23, 2010.

  1. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #1
    Dec 23, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,060
    Likes Received: 5,246
    Trophy Points: 280
    KILIO cha makundi mbalimbali ya kijamii na kisiasa katika kudai katiba mpya ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, kimechukua sura mpya baada ya Baraza Kuu la Jumuiya na Taasisi za Kiislaam (T), kuanza mchakato wa kuandaa rasimu ya katiba hiyo ambayo itawasilishwa serikalini ndani ya siku 30.
    Hatua hiyo imekuja baada ya taasisi hiyo, kuamini kuwa suala la katiba mpya halina tena mjadala kutokana na umuhimu wake kwa taifa.

    Hatua hiyo inakuja wakati taasisi za kijamii, kisiasa, kidini na hata watu binafsi, zikiibuka na kudai katiba mpya.
    Siku kadhaa zilizopita Waziri Mkuu Mizengo Pinda, alisema atamshauri Rais Jakaya Kikwete, kuangalia namna ya kuanzisha mjadala wa kitaifa, kama mchakato wa kuandika katiba mpya.

    Lakinin kauli hiyo ya Pinda ilitofautiana na ya Waziri wa Katiba na Sheria, Celina Kombani na Rais mstaafu wa Awamu ya Pili, Alhaj Ali Hassan Mwinyi, ambao kwa nyakati tofauti, walisema kwa sasa, hawaoni haja ya kuandikwa kwa katiba mpya.

    Katibu wa Jumuiya na Taasisi za Kiislaam Tanzania, Sheikh Ponda Issa Ponda, alisema kwa kuona umuhimu wa suala hilo katika mustakbali wa taifa, taasisi imeanza mchakato wa kuandaa rasimu ambayo wataiwasilisha serikalini.
    “Kwa muktadha huu, tumeanza kuandaa mapendekezo muhimu ya Waislaam na Tanzania ya sasa na siyo ya jana katika katiba mpya, pia tutatahadharisha baadhi ya mambo katika katiba hiyo,” alisema Sheikh Ponda.

    “Lengo ni kuhakikisha kwamba tunapata katiba inayokwenda na wakati, itakayojenga na kulinda haki, misingi ya usawa,amani na kuleta ustawi mzuri wa taifa.” alisisitiza.
    Alisema rasimu hiyo itawasilishwa mara baada ya kukamilika na kwamba itajumuisha mawazo ya Waislaam wa mikoa yote nchini.

    Kwa mujibu wa Sheikh Ponda, mawazo hayo yatakusanywa kwa njia ya semina na makongamano maalumu kuhusu elimu juu ya umuhimu wa katiba mpya.

    “Pia tunaomba kila Mtanzania mwenye mapendekezo mazuri ya kuivusha nchi yetu na kudumisha amani kwa ajili ya katiba mpya, kuyafikisha katika ofisi za taasisi yetu au kwa kutumia anwani zake,” alisema Sheikh Ponda.

    Alisema Waislaam wanaamini kuwa suala la katiba mpya ni la muhimu katika kuleta demokrasia na uhuru wa kweli.
    "Suala hili si la mtu au taasisi moja kujifungia chumbani na kuandaa bali ni suala linalohitaji njia shirikishi kwa makundi yote ya kijamii," alisema.


    SOURCE:- MWANANCHI
     
  2. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #2
    Dec 23, 2010
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Vipi tena jamani,hawa jamaa wanaandaa rasimu ya katiba ya kiislamu au katiba ya jamhuri ya muungano wa Tanzania?Katiba ya jamhuri ya muungano wa Tanzania itaandaliwa na watanzania wote bila kujali dini zao!!nafikiri wanakifanya sasa ni kupoteza muda wao tu,kwa si wakristu au waislamu wanaoweza kuandaa rasimu ya katiba ya nchi hii.Na waislamu wasitalajie kuwa mahakama ya kadhi itakuwa kwenye katiba mpya,kwani hii si nchi ya kiislamu,bali ni nchi isiyofungamana na dini yoyote(Secular Government).
     
  3. NewDawnTz

    NewDawnTz JF-Expert Member

    #3
    Dec 23, 2010
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 1,675
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Makubwa......lakini nao ni sehemu ya wananchi na wanahaki ya kupza sauti zao kwenye uanzishwaji wa katiba mpya ila mmmmmmhhhhh!
     
  4. Mu-sir

    Mu-sir JF-Expert Member

    #4
    Dec 23, 2010
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 3,639
    Likes Received: 430
    Trophy Points: 180
    Waelewe kwamba serikali haina Dini hivyo kuingiza suala lolote la dini yoyote kwenye katiba kutaathiri maana ya neno hilo. Ni mtazamo tu.
     
  5. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #5
    Dec 23, 2010
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Hakuna anayelikataa hilo,wanapaswa waandaa rasimu ya katiba kama wananchi na is kama waislamu,hapo ndiyo tofauti inapokuja!!
     
  6. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #6
    Dec 23, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,760
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Ngoja nikusanye wapagani wenzangu tuandae ya kwetu........lazime maeneo yote ya matambiko kama ule mbuyu wa pale Kenyatta Drive yaheshimiwe na yalindwe kwa gharama za serikali
     
  7. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #7
    Dec 23, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,060
    Likes Received: 5,246
    Trophy Points: 280
    Waislamu wanataka nchi hii iwe ya kiislam, hiyo ni hiden agenda waliyonayo
     
  8. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #8
    Dec 23, 2010
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    kama Cote de Voire!
     
  9. Afrika Furaha

    Afrika Furaha JF-Expert Member

    #9
    Dec 23, 2010
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 329
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Waislam wana matumain ya SHARIA na KADHI kuingizwa ktk Katiba. Ni bora kubaki na iliyopo kuliko kuleta mpya yenye UDINI.
     
  10. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #10
    Dec 23, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Kama Katiba mpya itaandaliwa na BAKWATA basi afadhali tubaki na Katiba ya sasa, much better!
     
  11. Baiskeli

    Baiskeli JF-Expert Member

    #11
    Dec 23, 2010
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 336
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    soma paragraph ya mwisho kabisa utaelewa acha rukaruka kama mbayuwayu. ulisha fikiria vitu vingiine kabisa. . toka huko tujenge nchi mkuu
     
  12. G

    Godwine JF-Expert Member

    #12
    Dec 23, 2010
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    tusiwahukumu nao wana haki ya kutoa mapendekezo lakini si lazima yachukuliwe na kuingizwa kwenye katiba kunauwezekano yakachujwa na mazuri machache yakatumia wajumbe tusianze kubagua dini za wenzetu kwani hata wengine waliwahi kuandika waraka
     
  13. d

    dotto JF-Expert Member

    #13
    Dec 23, 2010
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 1,714
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Katiba ijayo iwe inataja:-
    Idadi ya wanawake wa kuoa,
    Kodi za Nguruwe zilipe mahakama ya kadhi,
    Miaka ya kuolewa vibinti iwe miaka sita na kuendelea,
    Kukata mikono ya wezi halali,
    Kuoa na kuacha kama kawa.
     
  14. mfarisayo

    mfarisayo JF-Expert Member

    #14
    Dec 23, 2010
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 4,924
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Vipaumbele:-

    1. Mahakama ya kadhi
    2. Kujiuunga na OIC
     
  15. mfarisayo

    mfarisayo JF-Expert Member

    #15
    Dec 23, 2010
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 4,924
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Pia wasisahau kueleza mtu anapoingia Uani aanze na mguu gani?
     
  16. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #16
    Dec 23, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    I can smell shekhes are dreaming for the United Islamic Republic of Tanzania.
     
  17. mfarisayo

    mfarisayo JF-Expert Member

    #17
    Dec 23, 2010
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 4,924
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Umoja wa falme za kikwere
     
  18. Baiskeli

    Baiskeli JF-Expert Member

    #18
    Dec 23, 2010
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 336
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    mmekalia chuki tuu. kashfa. kweli tutafika? hovyoo
     
  19. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #19
    Dec 23, 2010
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Yale yale ya yule mtume asiye juwa kusoma. Hivi hawa wafuasi wa allah wanataka nini? Au mpaka viboko vya mwembe chai vianze tena, ndio kitaeleweka kitu?
     
  20. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #20
    Dec 23, 2010
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    wakristo nao wajipange kivyao
     
Loading...