Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waislam Tanga waomba watoto wa kike wasikae dawati moja na wakiume

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mbogo Junior, Apr 7, 2013.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. M

    Mbogo Junior JF-Expert Member

    #1
    Apr 7, 2013
    Joined: Jan 21, 2012
    Messages: 184
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Jamani haya nayo mapya tena. Watoto wa kike wasikae dawati moja na wa kiume ili kuleta nidhamu na usikivu. Hii imekaaje jamani. Hatua itakayofuata ni kutenga darasa la watoto wa kiume na wa kike. Tunakwenda wapi jamani. Hapana huko siko kabisa.

    Source ni Nipashe radio one.
     
  2. Mkoroshokigoli

    Mkoroshokigoli JF-Expert Member

    #2
    Apr 7, 2013
    Joined: Dec 20, 2012
    Messages: 11,947
    Likes Received: 471
    Trophy Points: 83
    Rekebisha HEADING,HIYO HEADING TO NI ISHARA YA UNAFKI,
    WEKA SAWA HEADING NTARUDI TENA
     
  3. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #3
    Apr 7, 2013
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,490
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 48
    Na wewe andika kwa ufasaha, nini maana ya "HEADING TO?"
     
  4. M

    Mbogo Junior JF-Expert Member

    #4
    Apr 7, 2013
    Joined: Jan 21, 2012
    Messages: 184
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Unafiki hauna nafasi hapo. Ni suala la kupanua mawazo zaidi na kuona nini matokeo yake mbeleni. Heading ni makosa ya kawaida lakini ni vizuri umegundua hilo.
     
  5. i pad3

    i pad3 JF-Expert Member

    #5
    Apr 7, 2013
    Joined: Mar 16, 2012
    Messages: 1,529
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hii in SHARIA naomba na waiombevsrikali kuwa wstoto watakaofeli wapigwe mawe hadi kufa?
     
  6. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #6
    Apr 7, 2013
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,490
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 48
    Si watoto "WETU" ndio watakwisha zaidi...!? maana kwa kufeli ndo wanaongoza
     
  7. M

    Mponjori JF-Expert Member

    #7
    Apr 7, 2013
    Joined: Feb 21, 2011
    Messages: 2,213
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kwani wanasomea misikitini? Au wanataka wageuze madarasa yawe misikiti? Lakini nina shaka na chanzo cha habari hii, hata kama kila mtu ana haki ya kutoa maoni atatoaje maoni ya kijinga namna hii ilhali anajua nchi hii sio ya kiislam?
     
  8. M

    MLERAI JF-Expert Member

    #8
    Apr 7, 2013
    Joined: Apr 4, 2012
    Messages: 662
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 18
    Watu wengine wameweka ngono mbele wivu mpaka kwa watoto.Kuna siku watasema wanaume wasifundishishwe na walimu wa kike
     
  9. b

    bob malya JF-Expert Member

    #9
    Apr 7, 2013
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 232
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    ikifika hapo itafikia waislam pekee wakristo pekee.alafu suni pekee na kuendelea mpaka hukoo...
     
  10. V

    Vivax JF-Expert Member

    #10
    Apr 7, 2013
    Joined: Feb 21, 2013
    Messages: 292
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Hivi wakiristo tumekuaje?
    Kwani muislam akitoa rai yake lazima ajibiwe vibaya?
    KWENYE MAWODI HOSPITALINI wanavyo lala wanawake mbali na wanaume ni sababu za waisilam?
    Inawezekana mungu tunayemuabudu siyo YESU KIRISTO !kama kwetu sisi waisilam ni wagonjwa na sisi matabibu , mbona tunawachukia wagonjwa?
    Kwa andiko lipi?
    Tusome yohana 20:16-17 ili tuwe na uhakika wa mungu.ukisoma bible mambo ya kupiga mtu mawe hayapo?
     
  11. Pindima

    Pindima JF-Expert Member

    #11
    Apr 7, 2013
    Joined: Aug 16, 2011
    Messages: 349
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    vizuri sana, ni bora umeonesha uelewa na si mropokaji kama hao, asante ndugu
     
  12. King2

    King2 JF-Expert Member

    #12
    Apr 7, 2013
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 1,292
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hawa jamaa muda wote wanachowaza ni ngono tu.
     
  13. M

    Maubero JF-Expert Member

    #13
    Apr 7, 2013
    Joined: Feb 21, 2013
    Messages: 1,531
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 38
    unajitahidi kusikiliza taarifa ya habari.usisahau kutuletea na habari za kimataifa
     
  14. Mohamedi Mtoi

    Mohamedi Mtoi R I P

    #14
    Apr 7, 2013
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,326
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Kwa hili likiangaliwa kwenye islamic perspective liko sahihi kabisa, na linawezekana tu kwenye mashule yanayo ongozwa na taasisi za kidini Mfano Alkheri, Kirinjiko, Ubungo Islamic, Ununio nk.
    Lakini unapo liongelea kwa kulijumuisha lifanyike kwenye shule za serikali haitawezekana kwa sababu kwanza lina element za kufuata itikadi ya dini, itatafsirika kuwa ni wazo la wazazi wa kiislamu kwa kuwa Tanga asilimia kubwa ya wazazi wenye watoto mashuleni ni waislamu.

    Kwa sasa hata utaratibu wakufanya mahafali ya kidini kwenye maeneo ya shule za serikali mkoani Tanga ni marufuku, hili ni kutokana na vurugu zilizo kuwa na hisia za udini kwenye baadhi ya mashule mkoani hapa.

    Hata hivyo, kwenye hili la kuwatenga watoto wa kike wataalamu wengi wa elimu watalipinga kutokana na aina ya mfumo mpya wa ufundishaji wa sasa ambayo unatumia mbinu shirikishi, mbinu shirikishi huwezesha kuundwa kwa vikundi (groups) kwa ajili ya mijadala ya kidarasa na hata kuwasilisha, kwenye hiyo mbinu huwezi kuwatenga wanafunzi wa ke na me maana utahitaji uone ushirikiano wao kwenye kulielewa somo.

    Hili litakuwa na changamoto zake ambazo bila shaka zitaangaliwa kwenye mtazamo wa kidini.
     
  15. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #15
    Apr 7, 2013
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 24,656
    Likes Received: 1,048
    Trophy Points: 113
    Kimtokacho mwanadamu ndicho kilicho ujaa moyo wake.
    Mdomo wako ukiwa unaongea na kudai madai na matakwa yasiyo na kichwa wala miguu ujue na moyo wako uko valuvalu namna hiyohiyo
     
  16. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #16
    Apr 7, 2013
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 6,998
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 48
    Kwa kipindi cha sasa inabidi wavulana wakae kivyao na wasichana wakae kivyo. Hii ni kutokana na kuwa watoto wa siku hizi wanabalehe mapema na hivyo kupata mihemuko wanapokuwa wamebanana kwenye dawati moja.

    Kama ni suala la kudiscuss kigroup watachangamana kwa muda. Bwt mimi sio muislam
    Tukumbuke kizazi cha sasa hivi kinaharibika mapema
     
  17. V

    Vivax JF-Expert Member

    #17
    Apr 7, 2013
    Joined: Feb 21, 2013
    Messages: 292
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Wewe hata kama ni muislam umechangia hoja vilivyo hujatukana!umeeleweka hata na walitoa rai hiyo.Lakini bwana mtoi hata kwenye group discussions uwezekano wa kutenganisha madawati upo , umbali wa Bluetooth !
    Halafu suala hili ingawa limeletwa jf na waisilam wa tanga kwa itikadi,lakini kwenye jamii zetu za Leo ni muafaka ndio maana kuna michakato ya kujenga mabweni ya wasichana nchi nzima!
     
  18. V

    Vivax JF-Expert Member

    #18
    Apr 7, 2013
    Joined: Feb 21, 2013
    Messages: 292
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    mchakato wa mabweni ya wasichana nchi nzima wa nini sasa?
     
  19. s

    silent lion JF-Expert Member

    #19
    Apr 7, 2013
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 466
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 18
    kuna watu wajinga jamani. Hawa ndo maandiko yalowataja kama ni mabubu, viziwi , na vipofu, wasiojua jema wala baya.
     
  20. bulama

    bulama JF-Expert Member

    #20
    Apr 7, 2013
    Joined: Dec 13, 2012
    Messages: 530
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwani wanajenga mabweni kuwatenga wasichana na wavulana? kujenga mabweni ni kuwanusuru na wazeee wasiojiheshimu huko mtaaani. kwenye mabweni c pakusomea swala lilikuwa mkao wa darasani
     
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page