Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

wahudumu wa afya wamekuwa wamachinga

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Jackbauer, Jan 23, 2012.

  1. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #1
    Jan 23, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    yapo mambo mengi yanayosababisha huduma katika vituo vya afya vya serikali kuzorota.lakini moja ambalo ni muhimu ni maslahi duni yasiyoakisi gharama za maisha.
    Sasa hivi wahudumu wa afya hawachukui rushwa tena badala yake hujibebesha mapochi makubwa yaliyojaa pamba,gloves,dawa,mabomba ya sindano,pedi za kinamama,vinguo na pampers za watoto.haya yote ni mahitaji muhimu ya wanaofika hospitali ambayo mara nyingi hayapatikani kwenye hospitali zetu kwa sababu ya ukiritimba na ukosefu wa uwajibikaji.
    Hawa ndo wahudumu wa afya waliojitolea kuwahudumia watanzania hata inapobidi kufanya kazi za kijasiliamali katika maeneo yao ya kazi.
     
  2. measkron

    measkron JF-Expert Member

    #2
    Jan 23, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 3,599
    Likes Received: 193
    Trophy Points: 160
    Ila wanaowauzia husema na vile vilivyoletwa na serikali wahudumu wanauza.... Ukweli hawaujui kwani waliahidiwa huduma bure. Leo kuna mmoja kaambiwa akanunue gloves na canular kwa ajili ya mkewe kutoka nje anasema waliahidiwa na serikali huduma ni bure, nurse kumsikia kwa upole akamjibu vimeisha na Pesa hakuna huko MSD. Kazi ipo...... Wahudumu wa afya wasisitize kuboreshewa vitendea kazi.
     
  3. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #3
    Jan 23, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Serikali yetu ndo imetengeneza mazingira ya jichukulie chako mapema
     
  4. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #4
    Jan 23, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    neno la huduma bure limetupumbaza sana,ngoja mabwana wakubwa wa kizungu wasitishe misaada ndio tujue kama huduma ni bure au imelipiwa.
     
  5. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #5
    Jan 23, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    matatizo yz MSD unayajua lakini...??
    Usilaumu burebure.. Sasa kama dawa na vifaa tiba hakuna MSD,au pesa haijaja toka serikalini kwenda MSD kwa ajili ya hospitali yenu..kwa nini usimwambie mgonjwa hata kama ni mja mzito aende maduka ya madawa akanunue? Sanasana kama kuna wagonjwa waliotumia vifaa walivyonunua kisha vikabaki mikononi mwa watoa huduma,ndivyo unaweza kusaidiwa ili usiende mbali kuvitafuta..
     
  6. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #6
    Jan 23, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    mkuu soma post yangu vizuri.nielewe.
     
  7. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #7
    Jan 23, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Jamani hospitalini anayetibiwa bure ni mtu mwenye umri wa miaka 60 na zaidi,na muathirika wa virusi vya Ukimwi,basi!!
    Wagonjwa wa TB na Ukoma,wanapata msamaha wa magonjwa hayo tu,lakini kama Malaria,Typhoid wanalipia. Na wengine kama hao ni wagonjwa wa akili..Psychiatric problems..
     
  8. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #8
    Jan 23, 2012
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Kwa kweli kwa Tanzania ya sasa hakuna kazi yoyote ya wito. Ule msemo wa ualimu na uuguzi ni wito hauapply tena........kwa uzalendo gani?
     
  9. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #9
    Jan 23, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Pale mwanzo nilikuelewa vizuri J... Baada ya kusoma tena kama ulivyotaka,nimekuelewa vibaya..utaniuliza kwa nini..
    Vifaa tiba mhudumu wa afya atavipata wapi? Akinunua maduka ya madawa ni ghali,halafu yeye auzeje?
    It is impractical J...
     
  10. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #10
    Jan 23, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    mkuu hayo makundi uliyotaja kutibiwa bure dawa zao zinachimbwa kama mitishamba au la?hakuna bure ,hata kwa babu ambilikile ni sh 500
     
  11. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #11
    Jan 23, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    nami nasikia kwenye magazeti kwa babu 500... Mi naongelea kitu ninachokijua kwa kuona kila siku,kwenye hospitali za serikali,si kusikia... Basi hapo ndo tulidiffer labda..
     
  12. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #12
    Jan 23, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    it is practicle coz i hv seen it.watu wanaenda maduka ya jumla halafu wanaenda kuuza.labda nikuulize kuhusu pedi na vijiguo vya watoto kama na venyewe vinatoka msd.
     
  13. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #13
    Jan 23, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Nambie wewe, nasikia wanaitwa watu wa wito, mara wawe wazalendo!
    mwee!
    TANESCO, TANAPA, BOT, TRA, TANROADS, nk, nk, hawatakiwi wazalendo!
     
  14. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #14
    Jan 23, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hivi Kikwete na genge lake na familia yake wangekuwa mzalendo, nani angemnyooshea mwenzake kidole?
     
  15. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #15
    Jan 23, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    haya, sasa hizo pedi na vijiguo vya watoto vinahitajika wakati gani kwenye masuala ya matibabu?
     
  16. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #16
    Jan 23, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    mkuu wamama wangapi wanatumia pedi?wajawazito wakipata watoto wanauziwa nguo za watoto,nursing mothers vile vile wanauziwa nguo za watoto,labda hujawahi kuona na haya yote yanafanywa na wahudumu wa afya ili kujikwamua kimaisha.
     
  17. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #17
    Jan 23, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    akina mama wa aina hiyo nadhani ni wale ambao uhudhuriaji wao kliniki ni wa mashaka.. Maana wanaelezwa vifaa vya kujiandaa navyo siku zinapokaribia.
    Ila wanaposhikwa na uchungu wa kujifungua wanaenda mikono mitupu.. Na hayo ndiyo yanayowakuta..
     
  18. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #18
    Jan 23, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    mkuu ina maana kliniki mama anaambiwa mambo ya pedi na nguo za mtoto?jitahidi kuelewa ninachokuelewesha.
     
  19. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #19
    Jan 23, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    umewahi kuoa katika maisha yako? Au umewahi kuhudhuria kliniki za wajawazito? Fanya uchunguzi kisha rudi tutakutana tu hapa..
     
  20. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #20
    Jan 23, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    mzazi mwenzangu ndiye aliyenipa experience hii.
     
Loading...