Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wahitimu wa D.I.T wako fit pratically ukilinginisha na UDSM wanaosoma Engineering

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Musa17, Aug 23, 2012.

  1. Musa17

    Musa17 Senior Member

    #1
    Aug 23, 2012
    Joined: Jul 18, 2012
    Messages: 104
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Wanafunzi wanaochukua degree za Engineering toka D.I.T inaaminika wako nondo kwa suala zima la practical, ukilinganisha na wanafunzi toka vyuo vingine vya serikali ikiwemo UDSM ambao inaaminika wao kwa theory ni noma. Hili pia limethibitishwa na mwanafunzi wa UDSM aliyewahi kukutana field na wanafunzi wa D.I.T na alikiri kuona utofauti mkubwa. Unakubaliana na hili?
     
  2. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #2
    Aug 23, 2012
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Hili limeongelewa sana humu fanya search. Kwa kifupi hakuna michango ya maana maana kila wa UDSM anaona ametukanwa ukisema hivyo, tunakosa discussion ya maana.
     
  3. Musa17

    Musa17 Senior Member

    #3
    Aug 23, 2012
    Joined: Jul 18, 2012
    Messages: 104
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    sote tunaelewa hajatukanwa mtu hapo,,,sio mbaya ukitoa msimamo wako kuwa NI KWELI/SI KWELI? toa na sababu
     
  4. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #4
    Aug 23, 2012
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    tafuta thread!
     
  5. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #5
    Aug 23, 2012
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,555
    Likes Received: 1,782
    Trophy Points: 280
    Kwangu, naamini kuwa kwa yeyote aliyafaulu be it DIT, MTC/MIST au Arusha Tech yupo juu practically kuliko aliyeko UDSM FoE/CoET ambaye bado yuko masomoni na hakupita DIT wala MTC/MIST wala Arusha Tech. Vile naamini aliyemaliza DIT, MTC/MIST au Arusha tech halafu akapita UDSM (Engineering) anakuwa yuko fit zaidi kuliko aliyeishia FTC. Sasa kiboko ya wote hao ni sisi tuliopitia shule hizo zote hapo juu ila tulianzia eidha Ifunda, Tanga, Mtwara, au Mazengo tech (technical schools) za wakati huo.
     
  6. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #6
    Aug 23, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,181
    Likes Received: 4,718
    Trophy Points: 280
    Mkuu mbona umetunyanyapaa tulioanzia The Great Moshi Technical Secondary School ikiwa chini ya Headmaster Eugen Malale, second Master Kassenge (Bob Senge) na them killers Munuo, Mboya, Mpande et el?
     
  7. f

    furaha2008 Member

    #7
    Aug 23, 2012
    Joined: May 31, 2012
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu huo ndo ukweli kwan kipind nikiwa diplomaa dit mwaka wa pili nilikutana na jamaa wa ud akiwa degree mwaka wa 2 nae 2po field 1 hajui hata kusoma ramani ttizo ud wanajiona sana na wakati kuna mainginia waukweli 2 kutoka vyuo hivyo vya fund
     
  8. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #8
    Aug 23, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    vilaza mna shida kweli, acha kufanya conclusion za kijinga hivyo.
     
  9. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #9
    Aug 23, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    hapo kwenye red unataka kusema nini? practical gani unazisema? Hata kama mko nondo, then unataka tufanyeje?
     
  10. FULLUMBU

    FULLUMBU Senior Member

    #10
    Aug 23, 2012
    Joined: Mar 11, 2012
    Messages: 155
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    uzushi....acha kujipa moyo
     
  11. FULLUMBU

    FULLUMBU Senior Member

    #11
    Aug 23, 2012
    Joined: Mar 11, 2012
    Messages: 155
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    mnajipa moyo lazma ulichemsha six ndo maana hukusoma ud
     
  12. FULLUMBU

    FULLUMBU Senior Member

    #12
    Aug 23, 2012
    Joined: Mar 11, 2012
    Messages: 155
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    we c ulifel form six ndo maana ukapitia elim ya kuunga unga mtaala wa diploma haufanan na ndo maana hata ukimchukua mwanafunzi wa degree ya udr mwaka wa 3 na mwanafunzi wa dipl mwaka wa2 wa dip anaweza kutibu wakat wa degree hajui hata asp inatolewaje
     
  13. Opaque

    Opaque JF-Expert Member

    #13
    Aug 23, 2012
    Joined: Oct 24, 2008
    Messages: 1,138
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Kama kweli tunataka kuwa wavumbuzi wa system mbalimbali, ni lazima tuwe fit katika THEORY. Kama tunataka tufanye transformation ya mambo tunayosoma darasani into real working systems, ni lazima tuwe fit katika PRACTICAL. Kwa hiyo, hakuna mtu mwenye akili timamu anayeweza kujitokeza hadharani kama hapa JF na kujivunia kuwa yupo fit katika kimojawapo; syllabus za vyuo hivyo viwili (DIT na UDSM) zinaelekeza ujuzi katika maeneo yote ya theory na practical.

    MATOKEO
    Kama mtu atakuwa na theory halafu akakosa practical ya kutosha, atakuwa anasumbuliwa na msukumo wa kujua jinsi mambo aliyoyasoma vitabuni yanavyokuwa implemented. Anaweza kudhalilika kazini kwa muda mfupi, lakini huyu ana nafuu zaidi kwani ana nafasi ya kujifunza bila kurudi darasani, na akijua practical anakuwa mzuri zaidi na kuweza kuvumbua teknolojia mpya ili kuboresha systems.

    Kama mtu atakuwa na practical halafu akakosa theory, atakuwa ana kikomo cha ufanyaji wake wa kazi; atakuwa mzuri kwa existing systems lakini hataweza kufanya uvumbuzi wa teknolojia mpya ili kuboresha systems. Silaha yake zaidi itakuwa ni kazi iliyopo mbele yake, na ili aweze kuwa mtu wa Teknolojia, atalazimika kurudi darasani kuongeza maarifa, na mara nyingi atalazimika kwenda katika training/short courses mbalimbali, vinginevyo atapitwa na wakati (obsolete).

    Kwa hiyo, kuwa fit katika vyote ni bora zaidi, ila kama rasilimali haziruhusu kujua vyote, basi mimi binafsi ningechagua kwenye THEORY zaidi, kwani kwa mtu aliyekwisha hitimu na kuondoka chuoni, practical ni rahisi kujifunza (kazini) kuliko kujifunza theory (kurudi darasani)!

    NB: Bahati nzuri nimepita kote huko; Iyunga, MIST, DIT na UDSM
     
  14. MAKOLE

    MAKOLE JF-Expert Member

    #14
    Aug 23, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 600
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    napita tu,
     
  15. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #15
    Aug 23, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    hapo ndipo wengi panawapa shida, hivi inawezekana kweli mtu alishindwa kuelewa Algebra na Coordinate Geometry na akapata S au F, leo anawezaje kuwa fit kwenye hiyo anayoiita practical?
     
  16. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #16
    Aug 23, 2012
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,555
    Likes Received: 1,782
    Trophy Points: 280
    \
    Nisamehe mkuu, lakini Moshi Tech nayo imo kwenye list. Ni kupitiwa tu
     
  17. j

    jmura Member

    #17
    Aug 23, 2012
    Joined: Apr 27, 2010
    Messages: 57
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hilo ndio tatizo la mafundi mchundo!!!UDSM IKO JUU TUU KUBALINI MKATAE UKWELI UTABAKI PALE PALE!
     
  18. m

    mwanamabadiliko JF-Expert Member

    #18
    Aug 23, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 286
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 45
    ha ha ha. DIT mnajidanyanya. ni practical gani zinazowafanya muwe juu. Kwanza DIT hamproduce real engineers.

    UDSM tupewa Bachelor of science in engineeering while in dit bachelor of engineering . hivi ni vitu viwili tofauti. Our

    carriculum is heavy and practical. Tukizungumzia lab kubwa kabisa tanzania ni hizi:

    -MECHANICAL LAB- namba moja ni udsm( kila testing ya meh.equipment nchi hii inafanyika pale na wanafunzi kwa

    kiasi kikubwa wanafanya hizo.) hakuna kiwanda wala institution yenye lab kubwa kuliko hizi nchi hii

    -ELECTRICAL LAB - HIGH VOLTAGE LAB( UDSM ranked number 1 in east africa)
    -ELECTRICAL MACHINES LAB(Number 1 in TZ)
    -POWER ELECTRONICS LAB( Number one in TZ
    )

    -CHEMICAL ENGINEERING LAB- kwa tanzania hii ndo maabara ya kuaminika, kabla ya kuletwa maabara ya mkemia mkuu, majaribio yote NCHI HII yalifanyika UDSM.Na hizi ni kwa ajili ya wanafunzi na matumizi ya ndani ya nchi

    -CIVIL ENGINEERING LAB- udongo WA kila barabara unayotembea we kilaza wa DIT unapimwa kwenye lab hii.

    -ELECTRONICS LAB- ( NUMBER 1 IN ALL INSTITUTION IN THIS COUNTRY)

    -COMPUTER LAB- NI OVIASI HAKUNA CHUO HAPA TANZANIA CHENYE COMPUTER NYINGI KUZIDI UDSM
    .
    NISIWAANDIKIE GAZETI- IN PRACTICAL SENSE NO OTHER INSTITUTION HAVE QUALITY LABS AND EQUIPMENT THAN UDSM.
    kusoma ramani its not a technical aspect- UDSM IS THE CORE OF TECHNOLOGY IN THIS COUNTRY
     
  19. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #19
    Aug 23, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,006
    Likes Received: 857
    Trophy Points: 280
    Chuo kikuu kazi yake kubwa inatakiwa iwe kufundisha (namna) 'kufikiri'.
     
  20. J

    JUNK MASTER Member

    #20
    Aug 23, 2012
    Joined: Aug 14, 2012
    Messages: 76
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 15
    Mambo yapo St.Joseph University UDSM&DIT wote vilaza tu kwenye soko la ajira
     
Loading...