Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waheshimiwa wabunge ambao ni wagonjwa kwa muda mrefu sana wajiuzulu!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by President Elect, Apr 4, 2012.

  1. President Elect

    President Elect JF-Expert Member

    #1
    Apr 4, 2012
    Joined: Aug 9, 2011
    Messages: 693
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Kuna baadhi ya wabunge hawajahudhuria vikao vya Bunge kwa muda mrefu sana, wengine tangu waapishwe kuwa wabunge, kutokana na maradhi ya muda mrefu. Kwa heshima kubwa na kwa kujali afya zao, na pia kutoa fursa kwa watu wengine kutumikia wananchi katika majimbo yao, ni jambo la kiungwana kama watajiuzulu ili kusukuma mbele gurudumu la maendeleo.

    Naomba kuunga mkono hoja.
     
  2. m

    mzambia JF-Expert Member

    #2
    Apr 4, 2012
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 869
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    kwa mfano :
    1. mwandosya
    2. chami
    3. ....
     
  3. T

    Tanzaniaist Senior Member

    #3
    Apr 4, 2012
    Joined: Nov 29, 2011
    Messages: 162
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    1.Celina Kombani-Ulanga magharibi
    2.Cyril Chami-Moshi vijijini
    3.Mark Mwandosya-Rungwe
    4.LIVINGSTONE LUSINDE-ugonjwa wa akili
     
  4. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #4
    Apr 4, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Muda mrefu sana ni miaka/miezi/wiki ngapi?
    Policy ya bunge kuhusu kusimamishwa kazi kutokana na ugonjwa inasemaje?
     
  5. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #5
    Apr 4, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Nadhani hapa swala sio muda na Policy ya Bunge Pekee, lakini issue ni uzalendo kwa wananchi wao na mapenzi kwao wenyewe na Familia zao.

    Ifikie wakati tuwe waungwana wakweli, Wabunge kama Mwandosya, Mwakyembe na huyo Chami tunategemea kuona busara na tunaweza kutumia maamuzi yao ya kuachia ngazi kama kipimo cha imani yao kwamba wanauwezo ama nia ya kweli ya kuwaletea wananchi wao mabadiriko kwa kutuonyesha mfano wa mapenzi yao kwao wenyewe na afya zao.

    Hawa watu kutokana na maradhi yanayowasumbua ni wazi kwamba, kwanza sio haki kwa nafsi zao wenyewe kuendelea na mikeke mikeke ya kisiasa ambayo inaweza ikaingilia mtiririko mzuri wa uhamarikaji wa afya zao kitu ambacho ni usumbufu mkubwa kwao binafsi na kwa familia zao, lakini pia, uwezo wao wa kuwatumikia wananchi umepungua kwa kiwango kikubwa sana ukizingatia umuhimu wa nafasi wanazoshikiria kwenye jamii zao na Taifa Kwa ujumla.

    Nakubaliana asilimia mia na mzambia kwamba hawa ndugu wanastahili kupumzika kwa manufaa yao binafsi na familia zao lakini pia kwa manufaa ya wapiga kura wao na Taifa kwa Ujumla.

    Itoshe tu kusema kwamba wananchi ambako wenzetu hawa ni wabunge wanastahili kupata huduma bora za kuwakilishwa bungeni na maswala mengine ya kimaendeleo kwa ufanisi zaidi kama majimbo mengine na kwamba wajibu wa maendeleo ya wananchi ni yetu wote sio wabunge peke yao,watoe nafasi kwa wananchi wengine kuendeleza japo apo walipofikia.
     
  6. Mamaya

    Mamaya JF-Expert Member

    #6
    Apr 4, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 3,628
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    kumbe nawe huwa unaingia humu kwenye hard disussions kama unasolve hesabu za circle and sphere? Maana mada za huku ni sawa na unagonga kitu cha hesabu tena pure maths, tofauti na kule mmu&chit chats kule ni kama unasolve kiswahili na history..karibu mwanamalundi.
     
  7. MAFILILI

    MAFILILI JF-Expert Member

    #7
    Apr 4, 2012
    Joined: Apr 28, 2011
    Messages: 1,834
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Kuna njia nyingi za kushiriki katika vikao;waweza kuwa nje ya vikao ukaweza kuwasilisha mawazo yako kupitia maandishi.
     
  8. B

    BJEVI JF-Expert Member

    #8
    Apr 4, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 1,361
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    naunga mkono hoja........................
     
  9. b

    bigi Member

    #9
    Apr 4, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    5. Mrema
     
  10. omujubi

    omujubi JF-Expert Member

    #10
    Apr 4, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 4,136
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    wengi wanaweza kudharau hii, .....kweli umeniacha hoi
     
  11. m

    mugosha JF-Expert Member

    #11
    Apr 4, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 332
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 45
    Viongozi wetu (pamoja na baadhi ya watumishi wa umma) hakuna mahali kazi yao inapimwa.Lakini kama tutatumia mahudhurio yao ofisini kuwakilisha huduma yao kwa umma basi tutakuwa sawa kuwataka waachie ofisi. Maana yake hapa ni kwamba kama utendji kazi wa viongozi wetu ungekuwa unapimwa objectively, wasingeendelea kushikilia nafasi wakati wakijua hawaperform chochote (si kwa wagonjwa tu, hata kwa wazima).
     
  12. K

    Kichikapua Member

    #12
    Apr 4, 2012
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kama bado ni mawaziri na aliyewateua anaona bado wanafaa kuongoza wizara wakiwa vitandani. itakuwa vigumu kwao kuwa na uzalendo wa kuachia ngazi za ubunge kwa vile mkuu bado anawahitaji
     
  13. M

    Mukalunyoisa Senior Member

    #13
    Apr 4, 2012
    Joined: Mar 16, 2012
    Messages: 139
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wanalaiza kodi bure hakuna wanalofanya
     
  14. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #14
    Apr 4, 2012
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,548
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Marehemu Sumari aliugua kabla ya uchaguzi. Ajabu, amelipwa posho ya mafuta ya gari hadi mauti ilipomkuta. Hayo mafuta alikuwa anasafiria kwenda wapi? Wanatuibia sana hawa.
     
  15. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #15
    Apr 4, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Wanachukuwa poshooo?
     
  16. Head teacher

    Head teacher JF-Expert Member

    #16
    Apr 4, 2012
    Joined: Mar 10, 2012
    Messages: 1,814
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    6.Mwakyembe
     
  17. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #17
    Apr 4, 2012
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135


    Blue afya yake imeimarika kwa sasa na atakuwa mjengoni soon.
    Red atakuwa anahudhuria kliniki pale mirembe so hatoweza kufika bungeni kwa sasa
     
  18. Ileje

    Ileje JF-Expert Member

    #18
    Apr 4, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 3,348
    Likes Received: 710
    Trophy Points: 280
    Ifike mahali maslahi ya Taifa yawekwe mbele, haiwezekani mtu kama Mwandosya ambayea ameugua kwa karibu mwaka sasa kuendelea kushikilia nafasi ya uwaziri.

    Rais anapaswa kuliona hili kwa kuwa pamoja na kuathiri nafasi yake ya uwaziri kwa sababu za kiafya lakini pia anaathiri utendaji wa wizara yake na serikali kwa ujumla.
     
  19. S

    Suleiman mathias Member

    #19
    Apr 4, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wasira......sleeping sickness
     
  20. chitambikwa

    chitambikwa JF-Expert Member

    #20
    Apr 4, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 3,932
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    CCM tu ina wachungaji na waganga wa kinyeji bungeni
     
Loading...