Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wahasibu Serikalini!!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mvaa Tai, Jan 24, 2012.

  1. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #1
    Jan 24, 2012
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    1.Waalimu wote serikalini wapo chini ya Wizara ya Elimu.
    2.Madaktari wote Serikalini wapo Wizara ya Afya na
    3.Wahasibu wote serikali kuu wapo chini ya Wizara ya Fedha

    Na kada balimbali Serikali kuu zipo chini ya wizara mbalimbali.

    Kitu kinachonishangaza ni kwamba Nimekuwa nasikia kilio cha waalimu, na Madaktari tuu kuhusiana na Masuala ya Maslahi. Mbona sijawahi kuwasikia Wahasibu wakilalamika na kutishia kugoma japo Mishahara ya Wahasibu Serikalini ni midogo kuliko ya Madaktari?
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Jan 24, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Its high time you did that!...Mkikaa kimya mnaacha nafasi kwa mafisadi kujipangia jinsi ya kuzila hizo fedha !
     
  3. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #3
    Jan 24, 2012
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Mimi nimefikia mahala nahisi kama Madaktari ni wabinafsi na wanajiona wao ni muhimu kuliko kada zingine, kwanini wao tuu? Ukiangalia viwango vya mishaara ya madaktari ni vikubwa kuliko mtumishi yeyote Serikali kuu
     
  4. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #4
    Jan 24, 2012
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,971
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Na wasisahau kuwa wanasomeshwa na serikali kwa fedha nyingi sana.

    Vile vile wanatumia muda wao wa kazi kuhudumia hospitali nyengine na vidispensary vyao.

    Wakumbuke vyote hivyo wanapodai mishahara na mambo mengine.

    Samahanini sana madaktari lakini he ya wanafunzi mumeyageuza yenu tena! Mumeteka nyara hoja yao mukawaweka pembeni.
     
  5. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #5
    Jan 24, 2012
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Uchunguzi yakinifu unafaa ufanyike,kwa kuwa inawezekana wahasibu ni wezi wakubwa ndiyo maana hawatilii maanani kwenye suala la mshahara!
     
  6. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #6
    Jan 24, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Mkuu angalia kaziwanazofanya madaktari na mshahara wanaopata ndio utagundua ni kwanini wanagoma.
     
  7. Mabagala

    Mabagala JF-Expert Member

    #7
    Jan 24, 2012
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 1,405
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    bado wabunge nao kuna siku watagoma kwa sababu maslahi duni
     
  8. +255

    +255 JF-Expert Member

    #8
    Jan 24, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 1,732
    Likes Received: 123
    Trophy Points: 160
    Hao wakigoma ndo hakutakuwa na effects zozote, kwani huwa wanafanya issue gani za maana?
     
  9. s

    subash Member

    #9
    Jan 24, 2012
    Joined: Dec 30, 2011
    Messages: 74
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mdau Azan pole wahasibu ile kitabu yao IFRS hairuhusu migomo ila kama maslah ndogo tumia prorata basis mambo yatulia. Ushanisoma
     
  10. Dr.Chichi

    Dr.Chichi JF-Expert Member

    #10
    Jan 24, 2012
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 2,305
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Ndugu ubinafsi kwenye kudai haki yako?tuje tukufuate ulipo tugome wote au mtutafute tushirikiane?....in short tunajua tulichokisoma and we know its worth...sisemi tupo juu ya wengine au tunastahili kulipwa kuliko wengine hila tumetambua tunaonewa ndugu yangu. Amkeni watanzania hawa mafisadi wanafanya maisha kuwa magumu.usicomment kwa ushabiki comment huku unaifikiria familia yako
     
  11. Dr.Chichi

    Dr.Chichi JF-Expert Member

    #11
    Jan 24, 2012
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 2,305
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Ndugu sio wote tuliosomeshwa na serikali,wengine tulikuwa private.
    Unafikiri nikilipwa vizuri ntaenda kwenye hivyo vidispensary?unajua vinavyochosha ndugu?
     
  12. M

    Maga JF-Expert Member

    #12
    Jan 24, 2012
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 304
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Wahasibu wanatumia vizuri kalamu zao kujiongezea kipato
     
  13. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #13
    Jan 24, 2012
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,026
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    nadhani mgomo wa wahasibu hauna madhara ndio maana hawezi kugoma. waasibu hako katika kutoa huduma ambazo zinahitaji uwepo wao muda wote, tofauti na waalimu na madakatali, mgomo wao peleka malipo yako na usito chochoyte kama faili lako litaonekana
     
  14. jino kwa jino

    jino kwa jino JF-Expert Member

    #14
    Jan 24, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 769
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    wahasibu hawawezi kugoma hata siku moja
    kwanza wengi wao hawana njaa,
    pili kazi ya kihasibu siyo ngumu kivile kama kumpasua mtu kichwa, kumtoa mtu mimba, posmotam nk.
    tatu wahasibu wapo wengi sana director of finance/chief accountant wakigoma wale juniour fasta wanafanya hiyo kazi
     
  15. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #15
    Jan 24, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Umeona eeh; wahasibu wanajikimu humo2, sasa madaktari na walimu watajikimuje?
     
  16. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #16
    Jan 24, 2012
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,790
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    wagonjwa 1000 daktari 1, na mazingira ya kazi ni hatarishi, kazi yenyewe huwezi kuzima moto km kazi za wahasibu na socialogy. (kazi za kukaa kwenye semina kila kukicha), bado wizi, madktari waibe dawa? ni kazi inayotia huruma wkt mwingine ukiona mgonjwa wa kukata roho, so kazi yao ni ngumu kwakweli, haina shortcut,
     
Loading...