Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wahandisi wa Tanzania baada ya miaka 50 ya uhuru

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by fikirikwanza, Jan 26, 2012.

  1. f

    fikirikwanza JF-Expert Member

    #1
    Jan 26, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 5,935
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hello Jamii Forum!!!

    Nimewaza sana na baada ya kupata fursa hii ninataka kupata mawazo ya wadau wengine. Hivi kweli baada ya miaka 50 ya uhuru na miaka miongo kadhaa ya Univeristy of DAR na wenzake wahandisi wa TZ, wamefanikiwa kuja na hoja moja iliyofanikiwa ya kutaka kila ukitamka jina lake useme Eng. XXXXX, Hata zana ndogo ndogo za kusaidia kazi vijijini hakuna. Wamama wanaponda kokoto kwa mikono, Wahandisi mnakunywa bia hotel kubwa kubwa tu, Je tutafika?

    Kila mtu imekuwa ugonjwa, anataka aitwe Mhe, Profesa, Daktari hata kama ya kupewa na mchango wake kwa umma ni karibia na ziro.

    Wahandisi wa TZ komboeni nchi kwa kukomaa kama mlivyokomalia kuitwa Eng.XXXXX.

    Nawasilisha
     
  2. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #2
    Jan 26, 2012
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,240
    Likes Received: 8,794
    Trophy Points: 280
    Wahandisi wa uhakika wa Tanzania wote wako nje ya Tanzania. Hapa kuna makanjanja tu, huoni ma boksi yaliyojaa Kariakoo?

    Si waliopo Serikalini si waliopo mitaani. Yote mikanjanja, tena hao waliopo Serikalini ndio kabisa hawana ubunifu, hawana kuona hapa hili osa, wao michuzi tu, ikiwakatia wako tayari kufanya chochote hata kupinda sheria, ndio maana tumeon a mighrofa kadhaa ikiporomoka, tumeona watu wakijenga hovyo sehemu za wazi kama bonde la Jangwani, hawa wahandisi walikuwa wapi?

    Yote hiyo ni mikanjanja tu.
     
  3. Mamzalendo

    Mamzalendo JF-Expert Member

    #3
    Jan 26, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,664
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mi sijakuelewa,labda nina kichwa kigumu embu toa mfano wa unataka wafanye nn labda?na je hujaona mafanikio yoyote ya wahandisi?kazi za wahandisi unazijua?
     
  4. Mamzalendo

    Mamzalendo JF-Expert Member

    #4
    Jan 26, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,664
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    unajua kazi za wahandisi embu zitaje kwa kiswahili vizuri au kiingereza na toa mfano wa aina moja ya mhandisi na wajibu wake na uzembe wake?
     
  5. omujubi

    omujubi JF-Expert Member

    #5
    Jan 26, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 4,136
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    usiwe mvivu wa kusoma kama hao ma-engineer unaowaongelea. Hii email/article imetoka kwa mtu mmoja ambaye 'is much concern with all the problems we are facing'. Soma uone ukweli wa thread hii
     
  6. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #6
    Jan 26, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    In Japan: 1 Eng serves 50 people,

    In Tanzania: 1 Eng serves 5000 ~ 7000 people. Mnaweza kuona jinsi hali ilivyo! we need Engineers everywhere! Kila mtaa kunatakiwa wawepo wahandisi nk. Hao mnaosemea walishachoshwa na maneno ya wanasiasa wanajifanya kujua wasivyovijua. Hawatuheshimu! Ukipeleka BOQ ya project, wanataka cha juu, what do you expect. Kupata tender ya project bila kuwa na mkono mrefu utafunga ofisi na utakula nyasi. Tunajitahidi, lakini sera zinazotungwa kwa ajili ya kutujengea uwezo zimewekwa kwenye makabati ya wizara, which is rediculous.
     
  7. Mamzalendo

    Mamzalendo JF-Expert Member

    #7
    Jan 26, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,664
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    No one can teach someone to be creative and innovative its within someone and its being cultivated daily from childhood,the idea of doing what you love heartly makes sm1 successful,walimu wangapi ni walimu kwa kupenda na sio kwa sababu nyingne,moja tunahitaji msingi mzuri toka utotoni,mtoto awe eng coz amependa sio kwa sababu marks zinatosha same to other professions this way people can move,
     
  8. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #8
    Jan 26, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,958
    Trophy Points: 280
    Tanzania kuna wahandisi?
     
  9. Mamzalendo

    Mamzalendo JF-Expert Member

    #9
    Jan 26, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,664
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Nauliza watu wangapi wanajua nani anafanya nn?embu nendeni chuo kikuu udsm muulize m2 yeyote asiyecoet eng ni nani na anafanya nn?nipe asilimia?sasa kama m2 anamaliza chuo hajui key professional its obvious hatawatumia na kama hatawatumia expect no development,n extra loss,
     
  10. Mamzalendo

    Mamzalendo JF-Expert Member

    #10
    Jan 26, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,664
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    look at this vivid example?hata mtoa mada nadhani kundi hili hili na faiza pia na wengne wengi,
     
  11. e

    ejogo JF-Expert Member

    #11
    Jan 26, 2012
    Joined: Dec 19, 2009
    Messages: 994
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mnataka implimentation bila kuwa na pesa!!
     
  12. Mamzalendo

    Mamzalendo JF-Expert Member

    #12
    Jan 26, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,664
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mnajua hapa tz mpaka mtu aitwe mhandisi ni stage gani amepitia?mnajua level mbali mbali za wahandisi na limitations zao,please back off if ur into politics than proffesion
     
  13. e

    ejogo JF-Expert Member

    #13
    Jan 26, 2012
    Joined: Dec 19, 2009
    Messages: 994
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35

    Yaani umeona kujaa kwa wingi wa mabox kariakoo ndio uinjinia ule!!!! Hivi yale mabox ya kariakoo yanamilikiwa na mainjinia! Ooh yah, wao ndio wamiliki na requirement yao ilikuwa wa kujengwa mabox!!
     
  14. Mamzalendo

    Mamzalendo JF-Expert Member

    #14
    Jan 26, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,664
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    hata shida si pesa,mteja anaelewa huduma anayohitaji toka kwa mhandisi?
     
  15. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #15
    Jan 26, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,958
    Trophy Points: 280
    Bana eeh Tanzania hakuna wahandisi wa kweli.

    Kama wapo nionyeshe walichokifanya!
     
  16. Horseshoe Arch

    Horseshoe Arch JF-Expert Member

    #16
    Jan 26, 2012
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 9,275
    Likes Received: 2,435
    Trophy Points: 280
    Jamani sijui kwanini watu wanashindwa kwenda kwa facts achilia mbali common sense kabisa! Unapopima maendeleo ya nchi ni pamoja na miundombinu kwa maana ya Barabara,Reli,viwanja vya ndege bandari n so forth...kabla ya uhuru hali ilikuwaje na sasa hali ikoje...thereinafter lenga mahali ambapo unadhani palistahili kua namna fulani (say Mpango mji) na hapakuwa vile...Engineers wanadeserve kupewa heshima...km serikali ingejua umuhimu wa hawa dude wasingewaacha wazagae mtaani kwenye vi hardware vya kugangia njaa...ningalikua pacha ningeoa Eng...Ujumbe umefika!
     
  17. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #17
    Jan 26, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,234
    Likes Received: 1,904
    Trophy Points: 280
    kwani kuna kitengo cha uhandisi tz
    hivi tungetumia hata stick za kutoa uchafu kwenye meno/masikio kutoka china kweli.
    mtu asinidanganye kuwa tz kuna wahandisi, no.
     
  18. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #18
    Jan 26, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,958
    Trophy Points: 280
    Tanzanian engineering...LMAO

    Kidaraja cha Kigamboni wameshindwa kukijenga mpaka Wachina wamekuja kuokoa jahazi.....hamna lolote nyinyi.
     
  19. Mamzalendo

    Mamzalendo JF-Expert Member

    #19
    Jan 26, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,664
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    umejuaje hawapo embu taja kazi za wahandisi wa aina japo 2,
     
  20. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #20
    Jan 26, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,958
    Trophy Points: 280
    Kibarabara cha Bagamoyo sasa hivi kinajengwa na Wajapan....(Konoike).

    Selander bridge ilijengwa na Kajima!

    Where was Tanzanian engineering?
     
Loading...