Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wahandisi (contractors): Msaada tafadhali

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by JATELO1, Oct 8, 2012.

  1. J

    JATELO1 JF-Expert Member

    #1
    Oct 8, 2012
    Joined: Oct 31, 2011
    Messages: 1,228
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    WANA-JF;
    Naomba kujua kuhusu mtaji (capital) unaohitajiwa na contractors Registration Board (CRB) ili kuweza kusajili kampuni ya ujenzi kwenye madaraja yake tofauti tofauti. Nimejaribu kutafuta taarifa hii kwenye website ya CRB lkn sijafanikiwa kuiona popote. Nimefanikiwa kuona tu kiwango cha contract amount ambao madaraja ya makampuni (class 7-class 1) haya yanaruhusiwa kufanya.

    Pia nimeona taarifa ili kampuni iweze ku-upgrade toka daraja moja kwenda daraja la juu, ni lazima iwe na an improved capital, lkn haiko wazi ni kutoka kwenye kiwango gani ambao ulikuwa initial na ni kwa kiasi au kwa asilimia ngapi?

    Hivyo naomba wale wenye uelewa katika hili wanisaidie tafadhali, kwani hii taarifa nahitaji sana. Naomba ufafanuzi ulenge haya yafuatayo;

    1. Je, kampuni mpya ya ujenzi (civil works, building works, au civil and building works) inapoomba usajili kwa mara ya kwanza (mfano class 7) inatakiwa kuwa na capital-mtaji (hapa namaanisha pesa tu bila kuhusisha plants and equipments) kiasi gani?

    2. Je, kama kampuni inahitaji ku-upgrade toka class moja kwenda class ya juu (mfano class 7 kwenda class 6) je inatakiwa kuwe na improved mtaji wa pesa (capital) kwa kiasi gani au kwa asilimia ngapi ya mtaji wa awali?

    3. Je, inawezekana kwa mara ya kwanza ukasajili kampuni ya ujenzi kwenye class 6, 5, 4, 3, 2 au 1 badala ya kuanzia class 7? kama ndiyo je, upande wa mtaji (pesa) inatakiwa pia iwe kiasi gani? AU usajili wa kampuni ya ujenzi ni lazima ufuate mlolongo wa class 7, then class 6, then class 5, n.k?

    NB: Naomba maelezo yazingatie tu

    1.Usajili na upgrading ya makampuni ya wazawa (local contractors) tu na siyo makampuni ya kigeni.

    2. Mtaji (capital) hapa iwe ni pesa inayohitajika kwa usajili au upgrading pale CRB na siyo assets zingine za kampuni.

    Natanguliza shukrani.
    TELO.
     
  2. J

    Jikombe Senior Member

    #2
    Oct 8, 2012
    Joined: May 13, 2010
    Messages: 186
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Kama ulivyoeleza hapo juu CRB ndiyo chombo kinachoshughulika na usajili ya makandarasi. Wao wako kwenye nafasi nzuri zaidi ya kujibu maswali yako. Tembelea ofisi zao ziko kila pende ya Tanganyika.(Tanzania Bara)
     
  3. M

    Mgaya D.W JF-Expert Member

    #3
    Oct 8, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 859
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 60

    kama vifaa tajwa kwa class husika unavyo tazama uwezo wako kuanzia 30 nakuendelea you will be considered bro.Ila mi si from board ila ni mdau ktk ujenzi.Karibu!
     
  4. Mamzalendo

    Mamzalendo JF-Expert Member

    #4
    Oct 8, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,664
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Correction,wahandisi ni engineers na wakandarasi ni contractors,kwani upo mbali na board kama unaweza kufika na kuongea nayo inakuwa rahisi,mi nilikuwa najua hyo ya contract sum na equipments ila pia kukua kwa daraja inategemea aina za kazi ulizofanya na experience
     
  5. J

    JATELO1 JF-Expert Member

    #5
    Oct 8, 2012
    Joined: Oct 31, 2011
    Messages: 1,228
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    ahsante ndugu yangu kwa marekebisho. Ni kweli nilimaanisha Wakandarasi (Contractors). Tatizo ni kwamba niko nje ya nchi kwasasa, hivyo sitaweza kufika kwenye ofisi zao ndiyo maana nimeomba msaada kwa mwenye taarifa hizo. Pia sina mpango wa kuanzisha kampuni, bali kuna study nafanya katika eneo hilo ndiyo maana nahitaji hizo taarifa hasa za mitaji (pesa) ya Wakandarasi wazawa.
     
  6. bhageshi

    bhageshi JF-Expert Member

    #6
    Oct 9, 2012
    Joined: Jul 24, 2010
    Messages: 264
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
Loading...