Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wahamiaji haramu wamiminika Rukwa

Discussion in 'International Forum' started by BabuK, Apr 21, 2012.

  1. BabuK

    BabuK JF-Expert Member

    #1
    Apr 21, 2012
    Joined: Jul 30, 2008
    Messages: 1,841
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    MKOA wa Rukwa bado unaendelea kusumbuliwa na wimbi la wahamiaji haramu kutoka nchi jirani za Congo DRC, Burundi, Zambia, Uganda na Rwanda imeelezwa.

    Kamanda wa Uhamiaji Mkoa wa Rukwa, Wilson Bambanganya alisema kutokana na wimbi hilo, wahamiaji haramu 391 walikamatwa kati ya mwaka jana na mwaka huu.

    Aidha alisema wahamiaji haramu 172 walirejeshwa makwao.

    Alisema kuwa changamoto wanazokabiliana nazo ni pamoja na vituo vya uhamiaji kuwa katika hali mbaya na chakavu sana. Aidha, alisema kuna tatizo la usafiri hasa vya mwambao wa Ziwa Tanganyika ni kubwa.

    Wakati wa ziara ya Makamu wa Rais, Dk Mohamed Gharib Bilal akipewa taarifa ya mkoa, Mkuu wa Mkoa wa Rukwa Mhandisi Stella Manyanya alimfahamisha kuwa kunakisiwa kuwapo kwa wahamiaji haramu 20,000 mkoani humo.

    Chanzo- HabariLeo
     
Loading...