Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wahamiaji Haramu 42 Wafia Kwenye Container Dodoma.Jee Mipaka Yetu iko Salama?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ndyoko, Jun 26, 2012.

  1. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #1
    Jun 26, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,708
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Asubuhi ya leo maiti 43 zimetelekezwa ktk kijiji cha Chitego mkoani Dodoma, na wengine 27 hali zao mbaya. Dereva alokuwa akiwasafiri amewatelekeza baada ya kuona wanazidi kufa kabla ya kuwafikisha walikokuwa wakienda.

    Wahanga hao wanadai dereva aliwaambia washuke ili atengeneze gari, mara baada ya wasomali wote kushuka dereva akawaacha maiti 44 na wengine 70 wakiwa hai. Wasomali hao wamedai kuwa kuna wenzao wengine walikuwa wakiwatupa njiani walipohisi wamekufa.

    Hili linathibitishwa na ukweli kuwa wasomali wengine 2 waliokotwa kijiji cha jirani cha Zajilwa wakiwa hawajiwezi. Walipohojiwa na polisi wamfai walitoka Somalia mwezi Machi.
     
  2. Kibwebwe

    Kibwebwe JF-Expert Member

    #2
    Jun 26, 2012
    Joined: Jun 26, 2012
    Messages: 787
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    Chanzo cha habari
     
  3. dedam

    dedam JF-Expert Member

    #3
    Jun 26, 2012
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 834
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    tbc wameripoti habari hii saa 7 mchana kwa ufupi habari kamili saa 2 usiku
     
  4. Kibwebwe

    Kibwebwe JF-Expert Member

    #4
    Jun 26, 2012
    Joined: Jun 26, 2012
    Messages: 787
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    nitacheki inasikitisha
     
  5. MWILI NYUMBA

    MWILI NYUMBA JF-Expert Member

    #5
    Jun 26, 2012
    Joined: Jun 18, 2012
    Messages: 819
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Duh!Wapo nchini kihalali au ni wahamiaji haramu?
     
  6. dedam

    dedam JF-Expert Member

    #6
    Jun 26, 2012
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 834
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    hawa ni wahamiaji walikuwa wanasafirishwa haijulikani kuelekea wapi?
     
  7. felinda

    felinda JF-Expert Member

    #7
    Jun 26, 2012
    Joined: Jun 23, 2012
    Messages: 351
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    dah,.hii habari inasikitisha
     
  8. cmoney

    cmoney JF-Expert Member

    #8
    Jun 26, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 624
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 45
    dah hamna watoto wa kike niwape hifadhi maana dah hawa wanahangaika hivuo kutafuta amani ati ..nasi tumejaliwa
     
  9. Pasco_jr_ngumi

    Pasco_jr_ngumi JF-Expert Member

    #9
    Jun 26, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 1,797
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Natamani kuliaaaaa, nguvu sna, hawa waislamy wenzangu wanapata tabu bila sababu!!! Chanzo ni marekani huyuuuuu ......
     
  10. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #10
    Jun 26, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Hii hbr inasikitisha jamani!

    Hawa ndg zetu Wasomalia wako hali mbaya sana!

    Hii ni njaa tu ama ni hii vita isiyoisha kule kwao ndio inawakimbiza!
     
  11. Mtagwa lindi

    Mtagwa lindi JF-Expert Member

    #11
    Jun 26, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 263
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    kwa nn somalia haitawaliki?na hzi harakati za kiislam mwisho wake nn na nn lengo lake?wanatia huruma sana wasomali hata ukiangalia kwenye tv....
     
  12. M

    Malolella JF-Expert Member

    #12
    Jun 26, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 368
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Habari ya kusikitisha sana. May their soul rest in peace kwa waliokufa.
     
  13. MWILI NYUMBA

    MWILI NYUMBA JF-Expert Member

    #13
    Jun 26, 2012
    Joined: Jun 18, 2012
    Messages: 819
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Too sad!Mungu awapumzishe salama waliotangulia na awape afya njema walio mahututi!Lakini huwa najiuliza kila siku,usalama mipaka ya Tanzania ukoje mbona kila siku wanakamatwa hawa wahamiaji haramu wakiwa tayari wapo ndani ya Tanzania badala ya mipakani?
     
  14. fyddell

    fyddell JF-Expert Member

    #14
    Jun 26, 2012
    Joined: Dec 19, 2011
    Messages: 1,606
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 160
    Sasa mkuu kama wangekuwepo nchini kihalali wangejazana hivyo ndani ya gari na wengine wakifa wanawatupa njiani? Think hard mkuu
     
  15. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #15
    Jun 26, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    1. Wasomali walifikaje Dodoma kwa wingi huo?
    2. Je walifika wakiwa hai au wafu?
    3. NI nani huyo kawatelekeza Dodoma?
    4. Ilikuaje mpaka kifo cha Msomali wa 50 kutokea?
    5. Sasa kitu gani kinaendelea hadi sasa?
     
  16. fyddell

    fyddell JF-Expert Member

    #16
    Jun 26, 2012
    Joined: Dec 19, 2011
    Messages: 1,606
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 160
    I am sending them my utmost condolences. May their soal rest in peace. Mi nashangaa vyombo vya dola vikiwakamata wanawatupa rumande na kuwarudisha nchini kwao kwenye vita na njaa kali. Embu watanzania just imagine hali wanayopitia wao ingekua hapa kwetu then unafanikiwa kukimbia kwenda nchi jirani nao wanakukamata na kukurudisha hapa. Ungejisikiaje? Tuwatafutie hifadhi na kuwasaidia kijamii.
     
  17. M

    Mwanamutapa JF-Expert Member

    #17
    Jun 26, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 499
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Acha ujinga Marekani inahusika nini na mgogoro wa Somalia? unajua kiini chake au unaongea tu? watu wako dini moja na ni jamii moja yenye kuongea lugha moja lakini hawaelewani kwa sababu ya dhuluma za wao kwa wao. Somalia toka ipate uhuru mwaka 1960 ukoo wa Merhani ambao wako karibu na Majahitani na Daroodi ndio wamekuwa wakitawala na wenye mamlaka makubwa dhidi ya Jamii ya Hawiye ambao ndio wengi ikabidi kushika mtutu wa bunduki kudai mkate wa taifa ugawiwe kwa usawa huku wakiongozwa na Jenerali Fara Ididi na kuipindua serikali ya Jenerali Siad Bare wa ukoo wa Merhani.

    Sasa unaposema Marekani inasabisha mateso ya wasomali kivipi wakati nchi yenyewe ni fukara haina mafuta wala madini na isitoshe sio strategic area kuwa muhimu kwa Marekani kama Marekani iliitaka Somalia kwa sababu za kiuchumi tutoe hoja kiutalaamu zaidi sio kidini.
     
  18. S

    Sessy Senior Member

    #18
    Jun 26, 2012
    Joined: Jun 16, 2012
    Messages: 118
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hii ni hatari sana R.I.P kwa wale wote waliotangulia mbele ya haki
     
  19. K

    Kichoncho Member

    #19
    Jun 26, 2012
    Joined: Mar 13, 2012
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    vp wamepitaje kwenye mipaka yetu kuingia tz? Kweli uhamiaji wanaifanya tz kuwa shamba la bibi
     
  20. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #20
    Jun 26, 2012
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,466
    Likes Received: 590
    Trophy Points: 280
    Na hali ikiendelea Tanzania kama ilivyo Siku moja usishangae unakimbia nchi yako kama wasomali? Hii nchi inakaribisha kila mtu eti ni mwekezaji na akija ana dispose wanakijiji out of their natural resources endowment soils bila hata fidia halafu unategemea nini? So sad, rest in peace victims!1
     
Loading...