Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wahafidhina

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by mukombosi, May 17, 2008.

  1. m

    mukombosi Member

    #1
    May 17, 2008
    Joined: Mar 21, 2008
    Messages: 49
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Heshima mbele wakuu
    Naomba kuuliza WAHAFIDHINA maana yake nini?je neno ni la lugha gani?ni sifa zipi zinazomtambulisha mhafidhia kwa jamii?
     
  2. A

    AbasMzeEgyptian JF-Expert Member

    #2
    Sep 13, 2011
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 351
    Likes Received: 158
    Trophy Points: 60
    cjui...............
     
  3. wijei

    wijei JF-Expert Member

    #3
    Sep 13, 2011
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 464
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    Mi mwenyewe sijui!
     
  4. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #4
    Sep 13, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Ni mtu hasiyependa mageuzi au mabadiriko ya kimaisha, mara nyingi utumika kwenye siasa (conservative)
     
  5. A

    Albimany JF-Expert Member

    #5
    Sep 15, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 269
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    MUHAFIDHINA ni mtu anaetumiwa kukwamisha jitihada za mabadiliko ya kisiasa, kiuchumi au hata kijamii.
     
  6. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #6
    Sep 15, 2011
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,558
    Likes Received: 430
    Trophy Points: 180
    Ni CCM pamoja na wanachama wake
     
  7. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #7
    Sep 15, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,561
    Likes Received: 6,190
    Trophy Points: 280
    yy
    kwa kuongezea tuu ni ma-conservative wenye misimamo mikali wasiotaka mabadiliko (fundamentalists), hivyo wako tayari kufanya lolote ili kuhakikisha wanalotaka wao ndilo.
     
  8. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #8
    Sep 16, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Mi nilifikiria Fundametalists ni watu wenye kufuata misingi ya ukweli wa jambo wanalo liamini.

    Kama mtu ni doctor nadhani ni bora kwake kufuata fundamental of physician ili hawe daktari mzuri au wewe unaonaje mkuu.
     
  9. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #9
    Sep 16, 2011
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    Ushamba huo, kila ukikaa unawaza CCM, sijui kuna mtu anawafi kiria vibaya nyie watoto.
     
  10. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #10
    Sep 16, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    kwa hiyo hii ni sentensi...
    wazee walio wengi ni wahafidhina.
     
  11. k

    klf Member

    #11
    Oct 2, 2011
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Kwa kweli mimi nafikiri kwamba kuwa "mhafidhina" kunabeba wazo la kuhifadhi mambo yanoyodhaniwa ni yenye ubora maishani. Zaidi ya hayo, mtu mhafidhini hukaribisha maendeleo mapya kama hayapingi wazo lake kuhusu anachofikiri kitafaa kulingana na falsafa yake. Siku hizi neno "mhafidhina" huchukuliwa mara nyingi kama neno lenye kudharau au kubeza maoni fulani ya mtu. Ni lazima dhana hili litofautishwe na dhana la "fundamentalist". Mawili hayo si visawe hata kidogo.
     
  12. Bei Mbaya

    Bei Mbaya JF-Expert Member

    #12
    Oct 2, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 2,152
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    anayependa kuenzi mambo/taratibu/desturi za zamani. kwa kiingereza conservative. ni neno la kiswahili

    kumtambua ni mpenda desturi za kitambo na mara nyingi huwa watu ambao umri umesogea
     
Loading...