Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wagombea CHADEMA, CUF wachukua fomu Igunga

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by EasyFit, Aug 28, 2011.

  1. EasyFit

    EasyFit JF-Expert Member

    #1
    Aug 28, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 1,227
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    • Dosari iliingia kwa mgombea wa CUF hakuwa na barua ya kuteuliwa na chama chake.
    VYAMA vya Chadema na CUF jana viliuteka mji wa Igunda kufuatia maelfu ya wanachama wa vyama hivyo kujitokeza kuwasindikiza wagombea wao kwenda kuchukua fomu za kuwania ubunge katika ofisi za Tume ya Taifa ya Uchaguzi wilayani humo.

    Chadema ndio waliotia fora kutokana na kuwa na msafara mrefu wa magari, pikipiki, bajaji, baiskeli huku watu wengine wakitembea kwa miguu wakiimba nyimbo za kukisifu chama na mgombea wao, Joseph Kashindye.

    Hali hiyo iliwafanya baadhi ya wakazi katika mitaa waliyopita kuacha shughuli zao na kujitokeza barabarani kushuhudia misafara hiyo ya wagombea.

    Kwa upande wa CUF nusura mgombea wake, Lucas Mahona, anyimwe fomu za kugombea baada ya kubainika kuwa hakuwa na vielelezo vinavyoonyesha kuwa chama chake kimemteua kugombea ubunge.


    CUF ndio walikuwa wa kwanza kuingia kwenye ofisi za Tume ya Uchaguzi saa 5:00 asubuhi wakiongozwa na Mratibu wa Uchaguzi wa Chama hicho Jimbo la Igunga, Julius Mtatiro.

    Katika msafara huo wanachama wa chama hicho walikuwa wakiimba nyimbo za kumsifia mgombea wao muda wote hadi walipofika katika ofisi za Halmashauri ya Igunga ambako ndipo alipo Msimamizi wa Uchaguzi wa jimbo hilo.

    Nderemo zao CUF ziliingia dosari msimamizi wa Uchaguzi wa Jimbo la Igunga, Protace Magayane, alipogoma kumpa fomu mgombea wao akisema kuwa hana barua ya uteuzi kutoka chama chake.

    "Ni kweli nilikataa kutoa fomu mpaka walete barua ya uteuzi kutoka kwa chama chake na huo ndio utaratibu wa tume," alisema Magayane wakati akieleza juu ya dosari hiyo iliyojitokeza ofisini kwake.

    Hata hivyo, Magayane alisema baada ya kuwapa maelekezo hayo walikwenda kushughulikia na nusu saa baadaye walipeleka barua hiyo na wakafanikiwa kupewa fomu za kugombea na kuondoka eneo hilo.

    Kwa upande wa Chadema hali ilikuwa tete zaidi kufuatia umati mkubwa mara mbili ya ule wa CUF kuingia kwenye ofisi ya msimamizi wakiwa na msururu ya magari, pikipiki, bajaji, baiskeli na huku wengine wakitembea kwa miguu, kumsindikiza mgombea wao.

    Kivutio cha aina yake kilikuwa kwa vijana waliosindikiza mgombea huyo wakiwa wanakimbia, wengine wakiwa wamevua mashati kutokana na jasho, lakini kama hiyo haitoshi, wakati mwingine walikuwa wakisimama na kurukaruka kwa mbwembwe, wakiimba na kupiga kelele za kushangilia.

    Msafara wa Chadema ulifika katika Ofisi ya Msimazi wa Uchaguzi saa 7:00 mchana wakiongozwa na Mratibu wao wa Uchaguzi, Mwikabe Mwita Waitara.

    Msafara huo ulipofika ofisi za Tume ya Uchaguzi ujumbe wa watu wachache uliingia ofisini kwa msimamizi na kuwaacha wapambe wakiwa nje na mara baada ya kukabidhiwa fomu walianza msafara wa kurudi hadi ofisi za chama chao wilayani Igunga.

    Msimamizi wa Uchaguzi Jimbo la Igunga alisema mpaka sasa wagombea watano wamechukua fomu. Mbali na hao wa Chadema na CUF, wengine ni Said Makeni wa DP, Lazaro Ndageya wa UMD na John Maguma wa SUA.

    Uchaguzi wa Ubunge Igunga unafanyika kufuatia aliyekuwa Mbunge wa Jimbo hilo, Rostam Aziz, kujiuzulu baada ya kupata shinikizo ndani ya chama chake cha CCM kutaka wanachama wake kujivua gamba.

    Hata hivyo yeye (Rostam) alisema amechukua uamuzi huo kutokana na kushamiri kwa siasa chafu ndani ya chama hicho, huku akiwataja Katibu wa Itikadi na Uenezi wa CCM, Nape Nnauye na Naibu Katibu Mkuu Bara, Joohn Chiligati kuwa wamechangia hali hiyo.

    Awali, baada ya CCM kutangaza mkakati wa kukisafisha chama kwa kujivua gamba wanaotuhumiwa kwa ufisadi, Nnayue na Chiligati walitaja majina ya watu wanaotakiwa kujivua gamba akiwamo, Rostam.

    Katika uchaguzi mdogo wa Igunga, CCM walimteua Peter Kafumu, kukiwakilisha chama hicho baada kushinda katika kura za maoni na anategemewa kuchukua fomu wakati wowote.Kampeni za ubunge katika Jimbo hilo zinatarajiwa kuanza Septemba 7, mwaka huu.
    Source: Mwananchi
     
  2. nsimba

    nsimba JF-Expert Member

    #2
    Aug 28, 2011
    Joined: Oct 7, 2010
    Messages: 785
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    macho na masikio yako kwenu wana igunga, zidini kutujuza!
     
  3. N

    NDOFU JF-Expert Member

    #3
    Aug 28, 2011
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 656
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Chama cha SUA ndio chama gani tena? Hata hvyo mwanzo mzuri kwa Chadema!
     
  4. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #4
    Aug 28, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    CDM hapo ni rahisi saana kulibeba jimbo, kinachotakiwa wapenzi hasa vijana wa wakereketwa wa Chadema kulinda kura zao siku ya uchaguzi. Cuf mpaka wameshaprove failure, CCM ndio kabisa Rostam alishaimaliza baada ya kusema kuna siasa za majitaka.
    CHADEMA kanyanga twende.
     
  5. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #5
    Aug 28, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,594
    Likes Received: 1,317
    Trophy Points: 280
    Nawashaur wana Igunga wajijotekeze kwa wing siku ya kupga kura. Wasiishie ktk kushangilia.
    CCM wote magamba, hauwez kutoa gamba uweke gamba.
     
  6. m

    matawi JF-Expert Member

    #6
    Aug 28, 2011
    Joined: Mar 29, 2010
    Messages: 2,058
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    <br />
    <br />
    Kuna utaratibu maganda waliuleta wa kuchangia chama kwa sms wakiuleta chadema nitafurahi sana maana nilitaka pesa ya kampeni isiwe kikwazo. Mtaalamu wa uchumi chadema hebu ifanyie kazi hiyo
     
  7. Najijua

    Najijua JF-Expert Member

    #7
    Aug 28, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,027
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    ndio kwanza trela picha halijaanza hata kidogo
     
  8. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #8
    Aug 28, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Kikao gani kilikaa na kwa ajenda zipi je kolumu ilitimia au waliokotana mitaani ili waandike hiyo barua, it seems these people are not seriuos.
     
  9. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #9
    Aug 28, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    SUA kilianzishwa na CCM kikiwa na lengo la kushirikishwa uchaguzi wowote Zanz na Bara endapo vyama makini vitasusia.
     
  10. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #10
    Aug 28, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,947
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Vumbi lake wakati wa kampeni ni balaa!
     
  11. Rugaijamu

    Rugaijamu JF-Expert Member

    #11
    Aug 28, 2011
    Joined: Jul 10, 2010
    Messages: 2,468
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Yote kwa yote pamoja na mbwembwe zooote,wahakikishe daftari la wapiga kura linakuwa updated na kuhakikiwa mapema.Wananchi wapewe fursa ya kuhakiki uwepo wa majina na taarifa zao mapema,makosa ya wakati wa uchaguzi mwaka jana yasijirudie!
     
  12. Kichwa Ngumu

    Kichwa Ngumu JF-Expert Member

    #12
    Aug 28, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,707
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Picha jamani kama kuna mwana jf anazo
     
  13. MANGI MASTA

    MANGI MASTA Senior Member

    #13
    Aug 28, 2011
    Joined: Jul 14, 2011
    Messages: 175
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyu mwandishi wa MWANANCHI mbona kama vile ni kada wa CHADEMA mbona umati wa chadema na ule wa CUF havikutofautina ila kwa chadema waendesha pikipiki walipewa 1000-5000 kila bodaboda baada ya kuona wanawatu wachache mbona hayo hakusema?waandishi wa nmna hii kazi ipo.
     
  14. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #14
    Aug 28, 2011
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,026
    Likes Received: 3,591
    Trophy Points: 280
    nawe una boda boda au vipi mkuu!
     
  15. Arafat

    Arafat JF-Expert Member

    #15
    Aug 28, 2011
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0
    Kwanini CUF na CDM wote wanatumia waratibu wakurya? au Igunga kuna wakurya wengi sana! Nina wasiwasi sana na hii nchni inapoelekea maana kama mtu anasoma hadi kuwa Dr na kuwa mkurugenzi katika ofisi za Umma lakini anarudi kugombe Ubunge, wakati hata huko alipo hakuna alichofanya
     
  16. R

    Radi Member

    #16
    Aug 28, 2011
    Joined: May 22, 2010
    Messages: 94
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Usituwekee pumba zako hapa tupewe hela ya nini?Si tunataka mabadiliko hapa,
    tumechoka na maisha,,Nyambafu wewe"
     
  17. p

    propagandist Member

    #17
    Aug 28, 2011
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 93
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    umati wa cuf ulikuwa mkubwa wanaotembea kwa miguu chadema waliwakodi boda boda. kwa kweli mgombea wa cuf anapendwa tuache ushabiki.
     
  18. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #18
    Aug 28, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,025
    Likes Received: 3,865
    Trophy Points: 280
    MANGI MASTA,
    Unachosema ni kweli kabisa
     
  19. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #19
    Aug 28, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Magamba bado hawajachukua fomu wanasoma upepo bado?
     
  20. The Emils

    The Emils JF-Expert Member

    #20
    Aug 28, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 570
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    bravo cdm..chama kitakacholeta mafanikio Tanzania
     
Loading...