Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wageni Wako Wananuka?...

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by PakaJimmy, Mar 8, 2010.

  1. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #1
    Mar 8, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Katika website ya waynesthisandthat nimepata quote hii ambayo kwangu mimi hai'saund vizuri sana;

    .."Like Fish, Guests Begin Smelling After Three Days"...!

    Lakini pia, kwa waliosoma vitabu vya zamani primary, kuna habari ya mgeni isemayo:

    Mgeni siku ya kwanza,
    Mpe mchele na panza,
    Mtilie kifuuni ,
    Mkaribishe mgeni,

    Mgeni siku ya pili
    Pika wali kwa samli...(nimesahau linaishaje).

    Lakini, ubeti wa nne(ambapo ni siku ya nne ya mgeni) unasema hivi:

    Mgeni siku ya nne,
    Mpe jembe akalime,
    Akirudi muagane ,
    Aende zake mgeni.

    Wadau, mmegundua lolote kwa wageni wenu majumbani wakaapo siku 3 na kuanza ya 4?
     
  2. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #2
    Mar 8, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Kwa kweli wageni wakitanzania ukiwaendekeza utafulia huku unaona...Ni vyema ukawa na principles katika nyumba yako na kila mtu lazima azifuate.kwa mfano mimi nyumbani kwangu nimeweka ratiba ya chakula ya wiki nzima,wenyewe tunajua kwa kila siku tunakula nini.Utakuta mgeni anakuja kwako na kujifanya eti hali ugali na dagaa,lol anataka umbadilishie,ukibadilisha siku nyingine tena kelele zinaanza...Mimi they have to obey with my principles mtu ambaye ninaweza kumsikiliza ni yule ambaye labda ana allergy au mtoto basi,wengine twende kazini kama hawezi basi ajihudumie kwa uwezo wake.
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Mar 8, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Mkuu,
    do, wewe nadhani umedhibiti haya mambo!
    Lakini hii sifa ya ukarimu wa watanzania huoni unai'defy?
     
  4. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #4
    Mar 8, 2010
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,992
    Likes Received: 831
    Trophy Points: 280
    Ukarimu ni sawa lakini isiwe yule anayekarimiwa anaanza kuchagua chakula as if anajua mfuko wako upoje! Sote kwa namna moja ma nyingine tumewahikuwa wageni wa wengine (au siku moja tutakuwa wageni). Ukiwa ugenini si vema kuanza kudictate mambo kwenye nyumba ya watu kama vile upo kwako.

    Kuna wageni wanakera bwana, siku mbili tu utatamani endezake!
     
  5. y

    yegomwamba Member

    #5
    Mar 8, 2010
    Joined: Dec 31, 2009
    Messages: 90
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    mie kwangu,mgeni kama ni mstaarabu(asiniwekee masharti) atakula kilichopo,lakini akileta nyodo ni cassava tu kwa kwenda mbele hadi siku ya kuondoka
     
  6. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #6
    Mar 8, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    :mad::mad:
    Mkuu unatisha!
     
  7. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #7
    Mar 8, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    ooops kuna wageni wengine ukipika hiki hatumii,ukifanya hivi hapendi mradi anakuwekea masharti ndani ya nyumba yako mwenyewe ..pazuri hapo ...
     
  8. T

    Tall JF-Expert Member

    #8
    Mar 8, 2010
    Joined: Feb 27, 2010
    Messages: 1,433
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mambo mengi yanaturudisha nyuma kimandeleo,likiwemo la wageni, lakini kwa kweli huwezi kuavoidi inabidi ukubali matokeo,utawafukuza?Ebu fikiria, watu 20 wamekuja kwenye HARUSI na baada ya hapo hawatoki hadi........baadae sana.
     
  9. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #9
    Mar 8, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Lakini mbona kuna msemo kwamba mgeni ndani ni BARAKA?
    Hii nayo ikoje?
     
  10. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #10
    Mar 8, 2010
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,436
    Likes Received: 822
    Trophy Points: 280
    Mgeni halisi anajua yake asili
    Mgeni asiyeambilika kwangu siku mbili
    Mgeni kwangu heshima mara mbili
    Chakula atakula hata kama pilipili

    Mgeni mateso kwako wa kazi gani
    Mgeni furaha na sio huzuni
    Mgeni amani na sio majonzini
     
  11. Pearl

    Pearl JF-Expert Member

    #11
    Mar 8, 2010
    Joined: Nov 25, 2009
    Messages: 3,043
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    PJ mgeni ni baraka ndio, maana kuna nyumba hazitembelewi na wageni but maisha ya sasa tofauti na zamani mfano sasa kuna swala la usafiri(nauli)chakula kimepanda mfano zamani unachuma tembele,mchicha kisamvu etc hapo nyumbani ,but nowdaiz tembele chana moja 200,then lazima tukubaliane na hili wageni hasa wa mkoa wanakula sana hii ni kutokana na mazingira,ebu fikiria mfano mgeni anakuja kwako kaja labda kwenye semina,hakwambii ni ya muda gani,pili kila asb anakuomba nauli!utajiskiaje?maisha magum soseji ni za mtoto xul mgeni anataka apikiwe,matunda yamepanda bei juic unatengeneza ya mtoto tu mgeni anakunywa utasema kuna baraka au nuksi hapa?then bado akiondoka anataka uumpe nauli na zawadi za kupeleka hme kwao,akila mezani hata chombo hatoi kisa mgeni!lazima tuwe wawazi maana hela yenyewe kushnehi,budget inabana,mgeni aje sawa lakini gharam ndogo ndogo achangie jamani.Hata mm nikienda kwake ntachangia maramoja moja na kilo ya nyama,sukari etc
     
  12. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #12
    Mar 8, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,028
    Likes Received: 15,936
    Trophy Points: 280
    Hao watanifanya niwe na attitude mbaya sana aisee. Kwenye msosi nitaelewa kwa sababi si watu wote hula vyakula vyote. Lakini tunapoanza kuwekeana masharti...ooh no...nitakutimua.
     
  13. kisasangwe

    kisasangwe JF-Expert Member

    #13
    Mar 8, 2010
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 294
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    mbaya zaidi awe ni wifi au shemeji, ukifanya kinyume na anvotaka akitoka hapo ujue ukweni utaeleweka vibaya.
     
  14. bht

    bht JF-Expert Member

    #14
    Mar 8, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    hujaniwekea masharti nuymbani kwangu bado loh!! utachapa mwendo ASAP!!!
    SHEMEJI TENA UKIJA KWANGU KEEP THIS IN MIND!!!
     
  15. bht

    bht JF-Expert Member

    #15
    Mar 8, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    hapo sasa ndo panakuwaga na utata
     
  16. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #16
    Mar 8, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,028
    Likes Received: 15,936
    Trophy Points: 280
    Hey shem...how was your weekend? I thought about you and wanted to call you but I decided not to....

    Shem kwako ni kwangu na kwangu ni kwako.....
     
  17. bht

    bht JF-Expert Member

    #17
    Mar 8, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Shem si unajua nauguza, wikend yetu haikiwa njema sana lakini leo hatujambo.

    ni sawa shem lakini kuwe na mipaka angalau jamani maana sasa ntatofautishaje wewe na Bala!!!
     
  18. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #18
    Mar 8, 2010
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    EEH!i am still in vain!cant connect'em dots lolz!
     
  19. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #19
    Mar 8, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,028
    Likes Received: 15,936
    Trophy Points: 280
    Heheheheheheeeee....shem wewe.....
     
  20. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #20
    Mar 8, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,028
    Likes Received: 15,936
    Trophy Points: 280
    Ndugu kwani vipi....kipi usichokielewa?
     
Loading...