Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waganga wa kienyeji kwenye TV station za Tanzania

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Nyati, Sep 11, 2012.

  1. Nyati

    Nyati JF-Expert Member

    #1
    Sep 11, 2012
    Joined: Mar 6, 2009
    Messages: 1,774
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Wakuu Salaam,

    Jana usiku niliangalia kipindi cha Star TV ambapo mmoja wa waganga wa kienyeji alikuwa ananadi dawa zake pamoja na huduma nyingine anazozitoa. Kwa ujumla ni kama vile jamii yetu imechanganyikiwa na kila mtu anatumia kila njia kuhamisha umiliki wa fedha kutoka kila mahali hadi mfukoni mwake.

    Jamaa anasema ukienda kwake yeye anaangalia kucha tu na kukutabilia maisha yako ya baadaye, anasema hata ukimpeleka mwanao yeye atakutabiria na kukupa ushauri na madawa ili afanikiwe maishani mwake kupitia kusoma KUCHA zake. Baadaye pia aliongelea kusoma macho na kutoa tabiri hizo hizo!!!

    Alikuwa hana ajenda maalumu bali kurukia vitu mbali mbali kufanikiwa maishani, magonjwa ya macho, uzazi, nguvu za kiume, viagra, kupata watoto, n.k. Alikuwa anajitahidi kuongea kiingereza kwa shida

    Kwa kweli nimesikitishwa na hali hii ambayo sasa imeshika kasi lakini nashangaa inakuwaje wamiliki wanatoa muda (hata kama ni kwa pesa ) kwa watu kama hawa???!!!!!!.

    Huhitaji kupiga ramli kujua kuwa ni wapotoshaji wakubwa hawa. Kama kuna mwana JF ambaye anafanya kazi ktika vituo hivi, naomba atujuze hasa ni kwa nini wanaruhusiwa, Je uwa mnahakiki wanachoongea ama mnajali pesa tu.

    Nawasilisha
     
  2. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #2
    Sep 11, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 19,109
    Likes Received: 6,759
    Trophy Points: 280
    siku za mwisho kila tv station ina mzee wa upako mtume sijui nni na kina manyaunyau ndani lol
     
  3. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #3
    Sep 11, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Hivi yule kumbe alikuwa mganga wa kienyeji?
     
  4. Apolinary

    Apolinary JF-Expert Member

    #4
    Sep 11, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 4,681
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Hata mimi nilimshangaa alivosema unaweza kumjua mtu kwa kumuangalia kucha au macho.
     
  5. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #5
    Sep 11, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Tunaomba wataalam watufafanulie juu ya "kucha na macho".Ila du!hata kama sijui kiingereza,jamaa aliniacha hoi
     
  6. W

    Wajad JF-Expert Member

    #6
    Sep 11, 2012
    Joined: Jul 20, 2012
    Messages: 657
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Umemsahau sheikh yahya?
     
  7. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #7
    Sep 11, 2012
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    kuna point moja ngoja niikumbuke...bt hapa madaktari hawaijui anaijua yeye tu...ngoja kwanza manake kichwa kimestack kwanza
     
  8. Nyati

    Nyati JF-Expert Member

    #8
    Sep 11, 2012
    Joined: Mar 6, 2009
    Messages: 1,774
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Mganga wa kienyeji tu!! Ama alikubabaisha kiingereza chake kile.
     
  9. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #9
    Sep 11, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Hahahahahaha!
     
  10. h

    hippocratessocrates JF-Expert Member

    #10
    Sep 11, 2012
    Joined: Jul 1, 2012
    Messages: 3,613
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Mkuu Nyati, binafsi sidhani kama tatizo ni watu wa luninga(wamiliki,waandishi, waandaaji vipindi) kwani wao hufanya biashara, na inalipa.

    Tatizo nadhani ni sisi wananchi, tusidanganyanye watanzania tunapenda sana njia za mkato(Short cut ways),
    Kwa mfano mtu hataki kutumia dawa nyingi ingawa zitamtibu, kwa vile tu atatumia kwa muda mrefu na pengine katika maisha yake yote, ila anataka COMBINATION, anataka kusikia dawa fulani ya mitishamba ambayo atasikia "inatibu" Kisukari, Shinikizo la damu, UKIMWI, Matatizo ya figo n.k.. kwa experience yangu ndogo, utakutana na Wagonjwa wengi tayari wakiwa na Complications, wakiwa wameamviwa wasitumie dawa za hospitali bali kuendelea na hiyo mitishamba( SIKATAI kuna mitishamba inafanya kazi lakini si kaktika kiwango tuonacho kila leo katika habari)...

    Ni lini unaona daktari akiwa katika luninga/radio akishawishi watu waende hospitali...HAKUNA, hiyo ni kwa sababu hakuna biashara katika uhai wa binadamu, lakini si kwa dawa tuzisikiazo.

    Lakini Serikali pia ina tatizo hapa, kila leo utasikia dawa imethibitishwa na TFDA(Tanzania Food and Drug Authority) etc..lakini jambo tunalopaswa kujua ni hili dawa yeyote ile, ina madhara fulani(side effects) hata kama ni kidogo..nanachoshindwa kuelewa ni kwamba TFDA inaruhusu madawa haya kuuzwa ikiwa hakuna hata screening ya sumu(TOXICOLOGY SCREENING) hapa Tanzania..tulishuhudia wakati fulani "kikombe cha babu" na wengine kama hao, ambapo viongozi na wananchi walitumia, leo hii imesahaulika, na hakuna ajuaye long term side effects ya kutumia dawa ile..!!

    Nadhani Serikali kwa upande wake ijaribu ku-moderate dawa hizi( Alternative/Harbal medicine) na wanananchi tusipende we should look for best solution and not the easy solution.
     
  11. Nyati

    Nyati JF-Expert Member

    #11
    Sep 11, 2012
    Joined: Mar 6, 2009
    Messages: 1,774
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Mimi nimeandika kwa sababu juzi mwanangu umri miaka 2 na zaidi kidogo alinishangaza kwa kuniambia " Wewe Mbaya! " kama mara tatu hivi huku akinionyesha kidole, baadaye niliambiwa kuwa ameona kwenye KOMEDI ndipo kaiga.

    Hivyo lazima tutafute jinsi ya kuwasaidia watoto wasioelewa, jamaa alikuwa akionyesha kuwa yeye akishakupa dawa basi huhitaji jitihada zozote zile wewe ni kulala tu maisha yatakuwa mazuri. Hii ni mbaya sijui kama kwa wenzetu kuna sheria ya kuzuia upotoshaji huu
     
  12. j

    julisa JF-Expert Member

    #12
    Sep 11, 2012
    Joined: Dec 15, 2011
    Messages: 206
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Hata kuna waganga fulani ktk ch10 j2 asubuhi ni waongo sana wanajifanya wanajua mambo ya afya kumbe wanadanganya tu..na kibwana dachi wala hakufanya home work yake ya kuelewa masuala ya afya ambayo mgeni alikia anaongelea kwani alikua anadanganywa live bila chenga!
     
Loading...