Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waganda ni noma...!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Wa mmoja, Aug 6, 2009.

  1. Wa mmoja

    Wa mmoja Member

    #1
    Aug 6, 2009
    Joined: Aug 4, 2009
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wazazi wamemcharaza bakora mwalimu wa shule huko Uganda baada ya kufika ofisini akiwa amelewa chakari!

    Sasa alienda kufanya nini shuleni huku amelewa?

    Hivi Watanzania kama hawa wapo kweli wanaoenda maofisini wakiwa wamelewa...?!

    Na kama wapo wachukuliwe hatua gani?
     
  2. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #2
    Aug 6, 2009
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Hii stori inanikumbusha mkuu wa wilaya Bukoba aliyewachapa walimu wa shule za msingi za wilaya hiyo ikiwemo shule maarufu ya KATERERO.
     
  3. Wa mmoja

    Wa mmoja Member

    #3
    Aug 6, 2009
    Joined: Aug 4, 2009
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sasa Babuyao,huyo mkuu wa wilaya si aliwachapa walimu kwa sababu ya kufeli kwa wanafunzi katika shule hiyo?

    Huyo wa Uganda ni mlevi..! Na ndio mana nikauliza, je watu kama hao Tz wapo? Na kama wapo wachukuliwe hatua gani?
     
  4. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #4
    Aug 6, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Mboko Tu!! Sasa mtu mzima anakuja kazini amelewa--tiba yake sii mboko tu???
     
  5. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #5
    Aug 6, 2009
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Kwa kweli wanapaswa kuchukuliwa hatua maana mwalimu ambaye anakuja amelewa siamini kama atafundisha inavyopaswa under the influence of alcohol. Na mara nyingi hata mitaala anakuwa hakuiandaa. Kumbe yafaa washughulikiwe kwa sababu wanatupa hasara wazazi na watoto wetu tuwapendao na taifa letu.
     
  6. Wa mmoja

    Wa mmoja Member

    #6
    Aug 6, 2009
    Joined: Aug 4, 2009
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sasa mkubwa ina mana wakipewa mboko ndo watashika adbu au inakuwaje...?
    Ukiachilia shule,kwenye maofisi mengine ina mana Boss inabidi achonge fimbo yake ya ukweli,mtu akikatiza tu na harufu ya pombe anakula stick,au inakuwaje hapo?!
     
  7. Z

    Zhule JF-Expert Member

    #7
    Aug 6, 2009
    Joined: May 22, 2008
    Messages: 354
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwani walimu pekee ndo watumishi?Je na madaktari, polisi, mawazi, mbona ni wote tu. Sasa nani amchape nani
     
  8. Wa mmoja

    Wa mmoja Member

    #8
    Aug 6, 2009
    Joined: Aug 4, 2009
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndio mana nikauliza Zhule,ina mana kama mboko ndio fundisho,kwa hiyo inabidi Boss nayeye achonge fimbo yake ili kuwaadhibu wale wanaolewa...Hapa ina maanisha ni sekta zote not only the teachers!
    Fundisho gani linawafaa hawa walevi wanaolewa maofisini wakati wa kazi?
     
  9. E

    Emma M. JF-Expert Member

    #9
    Aug 6, 2009
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 207
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hii ni noma kabisa.
     
  10. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #10
    Aug 6, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Safi sana...!
     
  11. Askofu

    Askofu JF-Expert Member

    #11
    Aug 6, 2009
    Joined: Feb 14, 2009
    Messages: 1,668
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Hata maofisini walevi ni wengi tu, labda "IUNDWE TUME" kuchunguza walevi
     
  12. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #12
    Aug 6, 2009
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Hakika wale wote wanaoenda maofini wamelewa wanapaswa KUADHIBIWA ikibidi wachapwe viboko ndiyo! kwani viboko ni moja ya adhabu lukuki zilizopo kwenye system zetu za mahakama. Kama njia nyingine hazisaidii, mi naona wachapwe mboko. Wakumbushwe ya Kanali Mnali kule BK.
     
  13. Mvina

    Mvina JF-Expert Member

    #13
    Aug 7, 2009
    Joined: Aug 2, 2009
    Messages: 999
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kuchapa siyo suluhisho na watu wanafanya starehe zao baada ya kazi sema asubuhi ndo vile vipato vyetu vidogo badala ya kupata hata supu kupunguza pombe utakuta mkubwa anakomelea mnazi/ulanzi/mbege/comon/kibuku na n.k hapo ndo anaibuka job akiwa safi!
    Suluhisho labda viwango vya mishahara viongezwe ili tuone mabadiliko, -ve/+ve?
     
  14. Mzeeba

    Mzeeba Senior Member

    #14
    Aug 7, 2009
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 145
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Alcoholism ni ugonjwa. Walevi wengi wanahitaji msaada ili waweze kuachana na tabia ya ulevi. Kutoa adhabu iwe ya viboko au ingine sio suluhisho la ulevi. Kwanza kwa machungu ya kuchapwa anaweza enda utwika zaidi. La muhimu hapa ni kuangalia kiini cha mhusika kuwa mlevi nakujaribu kutatua tatizo na sio kuadhibu matokeo ya ulevi. Viko vitengo vyakuwasaidia watu kama hawa ndani ya ustawi wa jamii. Ni muda vikakuza wigo wake nakufika kila mahala. Tutibu ulevi sio kuuadhibu.
     
  15. Wa mmoja

    Wa mmoja Member

    #15
    Aug 7, 2009
    Joined: Aug 4, 2009
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Thanks much to you all,i think hili wazo la mzeeba likifanyiwa kazi litasaidia kwa kiwango kikubwa ingawa Tanzania yetu utekelezaji wa vitu vingi ni sifuri...!
     
Loading...