Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wafuta vioo kwenye foleni Dar

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by MziziMkavu, Jun 2, 2012.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Jun 2, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,551
    Likes Received: 2,823
    Trophy Points: 280
    Kero
    Mhariri
    MIMI ni dereva, nimekuwa nikitumia muda mwingi barabarani na nimeshuhudia vijana wanaofuta vioo wakati magari yakiwa kwenye foleni na wananikera mno.
    Wao wanachukua maji machafu, wanaloweka tambala, badala ya kukisafisha kioo, wanakichafua. Hili linatukera sana.

    Baya zaidi wakimaliza kuchafua hicho kioo, wanadai fedha. Wakati mwingine, usipowapa fedha wanakutukana au kukurushia maji machafu, Je huu ni uungawana?

    Tabia hii inakera mno, hasa sisi tunaofanya kazi za barabarani kila mara.

    Tunaomba askari wa usalama barabarani na wengineo watusaidie kuwafukuza watu hawa, ambao wanatishia amani na usalama wa kazi

    zetu na zaidi wanakera mno.
    Juma Mnandi,
    Dar es Salaam.
    BARUA HIZI

    Tunachajiwa 10,000 za ulinzi shirikishi,kila mwezi, hii ni haki?

    Mhariri

    NINASHUKURU kupata nafasi ya kueleza malalamiko yangu katika chombo hiki bora.
    Sisi ni wakazi wa Tabata, Mawenzi hapa Dar es Salaam, tunasikitishwa na kitendo cha viongozi wetu ambao hatupendi kuwataja kwa majina, kutuchaji kiasi kikubwa cha fedha kwa ajili tu ya ulinzi shirikishi.

    Viongozi hao wanapita kila nyumba wakitulazimisha tulipe Sh 10,000 kwa ajili ya kuwalipa wanaolinda usiku.

    Tunakubali kufanya hivyo kwa kuwa, ulinzi shirikishi ni jambo la muhimu mno kwa usalama wetu. Lakini kiasi hicho cha fedha ni kikubwa mno.

    Baadhi yetu kwa siku tunaingiza kipato ambacho hakifiki hata robo ya hicho, inakuwaje leo tutoe elfu kumi kwa ajili ya ulinzi.
    Mbona maeneo mengine ya Dar es Salaam, wanatoa Sh 1000 kutwa?
    Huu ni unyonyaji na unadhihirisha tabia za ubadhirifu wa fedha kwa viongozi wetu.
    Noeli Mkweree,
    Tabata-DSM.

    Madereva wanaotumia simu wakiendesha wadhibitiwe

    Mhariri

    MADEREVA wa magari wa siku hizi wanashangaza, wengi wameshazoea na kufanya kuwa ni kawaida kwao, kuzungumza na simu wakati wakiendesha vyombo vya usafiri.

    Tabia hii hivi karibuni imesababisha ajali mbaya mno.
    Madereva wa aina zote, kuanzia wa bajaj, bodaboda(pikipiki), baiskeli na magari wanavunja sheria, jambo ambalo linatishia usalama wa maisha yao na ya raia.

    Serikali iwachukulie hatua kali wanaofanya vitendo hivi, bila hivyo, ajali hazitapungua Tanzania.
    Lakini, si hivyo tu, bali madereva hawa wadhibitiwe pia hata katika kuiheshimu mistari ya barabarani (zebra crossing).
    Wamekuwa hawazingatii mistari hii na wanapita bila kuwajali wavuka barabara hivyo kuwafanya raia kusubiri kwa muda mrefu kuvuka barabara.
    Mwikali Nyembo,

    Wafuta vioo kwenye foleni Dar
     
  2. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #2
    Jun 2, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,346
    Likes Received: 3,149
    Trophy Points: 280
    hao wafuta vioo hao....wananikera
     
  3. Akagando

    Akagando JF-Expert Member

    #3
    Jun 2, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 532
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Tabu kweli kweli.
     
  4. LEGE

    LEGE JF-Expert Member

    #4
    Jun 2, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 3,954
    Likes Received: 2,498
    Trophy Points: 280
    Hizo ndio ajira alizo ahidi baba mwanaasha? ****** jk
     
  5. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #5
    Jun 2, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    Tz ina mambo hakuna sheria inayoongoza nchi hii. Zote zimebaki kuwa kwenye makabrasha yaliyo rudufishwa kwa gharama kubwa na sasa ni chakula cha panya na mende. kama siyo katratasi za kufungia vitafunwa maofisini lol............ wapi ustawi wa jamii na sera zao? polosi je? haya na tume ya jiji inafanya nni? meya wa jiji hivi gari lako huwa linafutwa vioo na hawa vijana?
     
  6. SIMBA WA TARANGA

    SIMBA WA TARANGA JF-Expert Member

    #6
    Jun 2, 2012
    Joined: Feb 14, 2012
    Messages: 992
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bora mimi nina TOYO, labda wafute Helmet.
     
  7. Yummy

    Yummy JF-Expert Member

    #7
    Jun 2, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 1,801
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Hii ya wafuta vioo ni KEROOOO kubwaaaa!
    Huwa najiuliza mara zote hivi hawa viongozi wetu hawakerwi na hao vijana wanaolazimisha kusafisha vioo na mimaji yao michafu????!!!!na ukikataa wanakutukana na kukumwagia maji machafu halafu wanaondoka.
     
Loading...