Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wafungwa wauana kwa visu

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by PISTO LERO, Jun 2, 2012.

  1. PISTO LERO

    PISTO LERO JF-Expert Member

    #1
    Jun 2, 2012
    Joined: Mar 8, 2011
    Messages: 2,821
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    [TABLE]
    [TR]
    [TD="bgcolor: #ffffff"][TABLE]
    [TR]
    [TD]








    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [/TD]
    [TD="width: 140, bgcolor: #FFFFFF, align: center"]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD] [TABLE]
    [TR]
    [TD] JESHI la Magereza, limeingia katika kashfa nzito baada ya nyapara mkuu wa wafungwa katika Gereza la Butimba mkoani hapa kuuawa kwa kuchomwa visu na wafungwa wenzake juzi mchana.

    Nyampara huyo aliyetajwa kwa jina moja la Kishiwa, aliuawa chumbani kwake wakati akila chakula cha mchana, baada ya wafungwa wenzake kumfuata na kufunga mlango, kisha kumkaba na kumchoma visu sita shingoni, ubavuni na kifuani.
    Imedaiwa kuwa wafungwa wengine walishuhudia watuhumiwa hao wakiingia ndani mwake, kabla ya kusikia tafrani kubwa iliyowafanya wavamie chumba hicho na kukuta mkuu wao kauawa.
    Watuhumiwa hao walishambuliwa vibaya kwa kipigo na wafungwa wenzao pamoja na baadhi ya askari magereza kiasi cha kulazimika kupelekwa hospitali kupata matibabu.
    Habari za kina kutoka ndani ya gereza hilo zilizothibitishwa na Kamishna Mkuu wa Magereza nchini (CGP), Augustine Nanyaro na viongozi wengine waandamizi, zilisema chanzo cha mauaji hayo ni hali ya kutoelewana baina ya wafungwa wanaotumikia vifungo virefu.
    Hata hivyo, kuna madai kwamba mauaji hayo yamechangiwa na uzembe wa uongozi wa gereza hilo wa kushindwa kuyafanyia kazi malalamiko ya siku nyingi ya wafungwa, yakiwemo ya ukatili, ingawa Mkuu wa Gereza, Kamishna Masidizi (ACP), Edson Yalimo, alikwepa kukwepa kutaja kiini halisi.
    Baadhi ya askari magereza ambao waliomba kuhifadhiwa majina yao, walisema kwa muda mrefu wafungwa wamekuwa wakimtuhumu nyapara huyo kuwa ana uongozi wa kibabe ambao unakumbatiwa na viongozi wakuu wa gereza.
    “Nyapara huyo alikuwa ni kama mkuu wa gereza, chochote ambacho alikuwa akisema ndicho kilichokuwa kikifuatwa na uongozi wa gereza,” alisema askari mwingine.
    Kwamba hata kwa nyakati tofauti walipokuja viongozi wa Makao Makuu, Naibu Kamishana wa Magereza (DCP), John Minja, na Kamishna Mwandamizi Msaidizi wa Magereza (SACP) Mkoa wa Mwanza, RPO Raphael Mollel, wafungwa walitoa malalamiko yao kuhusu nyapara huyo, lakini waliishia kupigwa na kuandikishwa maelezo.
    Habari zinasema wafungwa hao walimwambia Kamanda Minja kwamba kama hawamwondoi nyapara huyo, watafanya tukio kubwa lisilokuwa la kawaida, ikiwemo kuua askari au nyapara mwenyewe.
    “Sisi askari tunajua ni mwiko kupuuzia taarifa yoyote ya kialifu, tunashangaa ni kwanini mkuu wa gereza na viongozi wengine walipuuzia taarifa hizi,” alisema askari mwingine.
    Mkuu wa Magereza nchini, Nanyaro, alikiri kutokea kwa tukio hilo, lakini akasema kuwa alikuwa safarini mkoani Mbeya na hivyo ameagiza apatiwe taarifa kamili ndipo aweze kutoa taarifa.

    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. Radhia Sweety

    Radhia Sweety JF-Expert Member

    #2
    Jun 2, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 4,457
    Likes Received: 327
    Trophy Points: 180
    Wafungwa wauana au Mfungwa auawa?
     
  3. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #3
    Jun 2, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,434
    Likes Received: 929
    Trophy Points: 280
    Huyo nyampala yawezekana alikuwa anatumiwa na mafisadi,ndio maana walikuwa hawamfanyi chochote.
     
  4. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #4
    Jun 2, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,032
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Hizi tabia za wafungwa kuchomana visu na kuuwana mara nyingi tunasikia kutoka Mexico City, Peru, Bolivia kwenye nchi za biashara ya madawa ya kulevya...sasa imefika mpaka Tanzania, ni uzembe wa Askari Magereza kuwatetea manyampala..
     
  5. TUMBIRI

    TUMBIRI JF-Expert Member

    #5
    Jun 2, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 1,934
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hivi katika tukio hilo watuhumiwa watakamatwa na kushikiliwa kwa mahojiano au? Maana tayari wamo gerezani sasa sijui inakuwaje?

    TUMBIRI (PhD, Hull University - UK),
    tumbiri@jamiiforums.com
     
  6. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #6
    Jun 2, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    ndani ya serikali ya ccm mbona hayo madogo?
    subiri yanakuja ya kustaajabisha na kushangaza.
     
  7. melxkb

    melxkb JF-Expert Member

    #7
    Jun 2, 2012
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 206
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Congratulations Ritz!!

    Du!! Hii comment umeandikiwa na mtu bila shaka.....!!!! Really like it, inaonyesha improvement ya kifkra kwa mbaaaali.

     
  8. Josephine03

    Josephine03 JF-Expert Member

    #8
    Jun 2, 2012
    Joined: Feb 7, 2012
    Messages: 752
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hii ni Tanzania zaidi ya uijuavyo
     
  9. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #9
    Jun 2, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,563
    Likes Received: 2,066
    Trophy Points: 280
    Ni kweli kuna manyanyaso makubwa na upendeleo wa baadhi ya watu,ambao wanajipendekeza kwa wakuu wa magereza ,ili waonekane wao ni watiifu sana kuwabana wenzao!kuna tukio lingine limeripotiwa miezi kadhaa kuwa mkuu wa gereza alichomwa kisu bahati yake miguuni,hakufa ila alitakiwa nae auawe yaishe,wale wafingwa walipigwa hadi kufa.....hayo yapo ila askari wakubwa wameshafanya magereza mali yao kabisa maana kilio cha wanyonge hakifiki kokote.sasa fundisho kwa woote wanaokumbatia uhalifu!mkuu gereza hapo alie tu hana chake,hata huyo wa mkoa mwanza alie!weka benchi wote hao wamefanya magereza mali zao!!!
     
  10. Fasouls

    Fasouls JF-Expert Member

    #10
    Jun 2, 2012
    Joined: Jun 24, 2011
    Messages: 899
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Hivi ule utaratibu wa kukaguliwa kwa wafungwa kila wanapotoka kufanya kazi nahis umeondolewa kama vp urudishwe
     
  11. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #11
    Jun 2, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kesi mpya ya mauaji haihusiani na hizo wanazotumikia sasa hivi.
     
  12. Radhia Sweety

    Radhia Sweety JF-Expert Member

    #12
    Jun 2, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 4,457
    Likes Received: 327
    Trophy Points: 180
    Watatolewa gerezani halafu wataambiwa wakimbie mbio. Polisi baadaye watawafukuza na kuwakamata na kuwafungulia mashtaka mapya. Ieleweke kuwa makosa yao ya mwanzo yatakuwa yamejifuta automatically.
     
  13. Chipukizi

    Chipukizi JF-Expert Member

    #13
    Jun 2, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 1,766
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Mkuu katika Magereza ya Tanzania Manyapara wanatumika kama sales agent wa bange,Unga,sigara na mengineyo wa maaskari magereza.So nyapara anakuwa na Nguvu,kibri kuliko ata baadhi ya Askari.
     
  14. D

    Davie Member

    #14
    Jun 2, 2012
    Joined: Feb 26, 2009
    Messages: 88
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ritz sometimes kumbe una utu na kusema ukweli unaoonekana...nafarijika sana kusoma hii comment yako..
     
  15. TUMBIRI

    TUMBIRI JF-Expert Member

    #15
    Jun 2, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 1,934
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mkuu zomba,
    Naona hujanielewa. Nilikuwa nasema hivi, kwa vile utaratibu ni kwamba mtuhumiwa anakamatwa na kuwekwa mahabusu kwa ajili ya mahojiano na uchunguzi kabla ya kesi kwenda mahakamani, sasa hawa wenzetu tayari wapo gerezani wanatumikia vifungo vyao. Je watatolewa gerezani wapelekwe mahabusu ili wahojiwe au inakuwaje? Na je wakipelekwa mahabusu si watakuwa wamekatishiwa vifungo vyao vya sasa? Au mahabusu yao itakuwa gerezani humo humo? Na kama watahojiwa wakiwa gerezani huoni kwamba watakuwa wamenyimwa haki yao ya msingi ya kushikiliwa na kuhojiwa wakiwa mahabusu badala ya gerezani? Na je kama tuhuma zao za sasa zinadhaminika na wakatimiza masharti ya dhamana wataruhusiwa kuwa nje ya mahabusu? Umenisoma Mkuu wangu?

    TUMBIRI (PhD, Hull University - UK),
    tumbiri@jamiiforums.com
     
  16. Sniper

    Sniper JF-Expert Member

    #16
    Jun 2, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,942
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Hii imenikumbusha visa vya TBag
     
  17. Elijah

    Elijah JF-Expert Member

    #17
    Jun 2, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 1,672
    Likes Received: 112
    Trophy Points: 160
    kazi sasa
     
  18. Elijah

    Elijah JF-Expert Member

    #18
    Jun 2, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 1,672
    Likes Received: 112
    Trophy Points: 160
    wataachiwa halafu washikwe tena mkuu,au wewe waonaje??halafu kwa nini tunawahitaji manyampara magerezani??
     
  19. Ronn M

    Ronn M JF-Expert Member

    #19
    Jun 2, 2012
    Joined: May 2, 2012
    Messages: 1,283
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi kumbe wafungwa wanakuwa na visu huko gerezani?
     
  20. Kyaiyembe

    Kyaiyembe JF-Expert Member

    #20
    Jun 2, 2012
    Joined: Dec 1, 2011
    Messages: 1,567
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    "Sisi askari tunajua ni mwiko kupuuzia taarifa yoyote ya kialifu, tunashangaa ni kwanini mkuu wa gereza na viongozi wengine walipuuzia taarifa hizi," alisema askari mwingine.

    Nianavyo mimi;
    Mkuu wa Gereza na viongozi wengine sio askari!.
     
Loading...