Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wafungwa Waliopewa Adhabu ya Kifo...

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Boimanda jr zubeir, Feb 24, 2012.

  1. B

    Boimanda jr zubeir Member

    #1
    Feb 24, 2012
    Joined: Feb 24, 2012
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Lini wafungwa waliopewa adhabu ya kifo watatendewa haki kwani wanapewa adhabu mara mbili..kuishi kwa wasiwasi kuwa watakufa any time then hawafi..
     
  2. CHAI CHUNGU

    CHAI CHUNGU JF-Expert Member

    #2
    Feb 24, 2012
    Joined: Feb 20, 2012
    Messages: 7,165
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Mpaka rais mwenye roho ya kutokuwaogopa mafisadi akiingia ikulu watanyongwa.
     
  3. B

    Boimanda jr zubeir Member

    #3
    Feb 25, 2012
    Joined: Feb 24, 2012
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wanateseka kwa mawazo jaman...
     
  4. Cha Moto

    Cha Moto JF-Expert Member

    #4
    Feb 25, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 946
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kama kweli waliwaua wenzao kwa kukusudia waache wateseke
     
  5. B

    Bandio Senior Member

    #5
    Feb 26, 2012
    Joined: Feb 19, 2012
    Messages: 101
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mkuu,
    Katika nchi ambayo inanuka rushwa kama hii na ambayo katiba yake imempa rais mamlaka makubwa kiasi cha kumfanya dikteta (kama hatamuogopa Mungu) usitegemee kuwa wafungwa wote wameadhibiwa kutokana na ushiriki wao katika makosa. Si unajua kuwa hata hao majaji uhuru wao wa kufanya maamuzi bila woga au upendeleo si mkubwa kiasi hicho?
     
  6. B

    Boimanda jr zubeir Member

    #6
    Feb 26, 2012
    Joined: Feb 24, 2012
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu unataka kuniambie tenure ya judge/magistrate hakuna hapa kwetu..?ikiwa katiba inaweka wazi kila mtu ana haki ya kuishi basi hii adhabu ifutwe tu..Mkuu fanya uwatembelee hawa wafungwa uwaone...
     
  7. B

    Boimanda jr zubeir Member

    #7
    Feb 26, 2012
    Joined: Feb 24, 2012
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Cha moto wapo watu ambao wamebaka why wao hawabakwi..?mfungwa nae mtu pia jaman coz evidence nyingi hazitoshi kumconvict accused kwani hazipo partial..
     
  8. B

    Bandio Senior Member

    #8
    Feb 26, 2012
    Joined: Feb 19, 2012
    Messages: 101
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0

    Mkuu, kwanza msimamo wangu katika hili uko wazi kwamba siungi mkono adhabu ya kifo.

    Kidogo tenure ya majaji inelezeka lakini haki haitendeki kwa kuwa majaji wana security of tenure tu. Kuna mambo ya upelelezi ambayo yanafanywa na poilisi, na kuna ushahidi unohitaji opinion ya expert, na usisahau mamlaka aliyopewa DPP katika uendeshaji wa makosa ya jinai.

    Lakini pia usisahau kuwa kitaaluma wapelelezi, waendesha mashtaka na mawakili ni maafisa wa mahakama na kazi yao kubwa ni kuiongoza mahakama iwaze kutoa maamuzi ya haki bila kujali kama wateja wao watashinda au hawatashinda. Swali: Hapa bongo iko hivyo?
     
Loading...