Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wafungwa wa kitanzania walia njaa Kenya

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by X-PASTER, Jul 5, 2011.

  1. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #1
    Jul 5, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Wafungwa Wa Kitanzania Walia Njaa Kenya

    WATANZANIA zaidi ya 66 waliofungwa katika Gereza la Kamiti jijini Nairobi nchini Kenya, wamelalamika kuteswa na kunyimwa chakula, hivyo kuomba Serikali ifanye utaratibu wa kuwarudisha nchini ili kumalizia vifungo vyao.

    Katika mazungumzo yao na gazeti hili kutoka Nairobi, wafungwa hao walidai kuwa wapo katika hali mbaya sana kiafya na mateso mengi, ikiwa ni pamoja ya kutokuwa na chakula.

    “Kenya imetangaza baa la njaa na sisi Watanzania tulioko jela tunanyimwa chakula na kuambiwa kuwa Serikali ya Tanzania imekataa kuuzia mahindi Serikali ya Kenya,” walidai wafungwa hao.

    Walidai kwamba Balozi wa Tanzania nchini humo (hawakumtaja jina), hafiki kuwasaidia licha ya wapo kupeleka malalamiko yao tangu mwaka 2009 wakati wafungwa wengine kutoka Nigeria, Uganda na Ghana husaidiwa na balozi zao zilizopo nchini humo.

    “Tumepeleka taarifa za malalamiko yetu kwa balozi wetu tangu mwaka 2009, lakini hakufika kutusaidia na hatujui iwapo kahamishwa au katudharau,” walilalamika wafungwa hao ambao hawakutaja makosa yaliyosababisha watupwe jela.

    Walidai kuwa katika gereza hilo la Kamiti, wako wafungwa 66, na wengine wako katika magereza ya Naivasha na Kisumu.

    Walidai kwa sasa kuna wafungwa wengi Watanzania ambao ni wagonjwa na baadhi wanatakiwa wakafanyiwe upasuaji, lakini wanaambiwa magereza ya Kenya hayana fedha, hivyo wasubiri ndugu zao watoe fedha ndipo wafanyiwe upasuaji wakati hawana ndugu humo.

    Aidha, walidai wako Watanzania wanaokufa kwa kukosa huduma za matibabu kutokana na kubaguliwa hivyo wanaomba Serikali kuwarudisha nchini wamalizie vifungo vyao.

    “Tunaomba Mheshimiwa Jakaya Kikwete atusaidie kupitia Muungano wa Afrika Mashariki turudishwe Tanzania kwani Watanzania tuliopo magereza ya Kenya tunanyanyasika sana…haki hakuna na tunabaguliwa sana kwani hata sasa kuna Mtanzania mwenzetu amevunjwa mkono na askari na hajapatiwa matibabu yoyote,” walidai wafungwa hao.



    Chanzo: habarileo
     
  2. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #2
    Jul 5, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Masikini, huyo Balozi mbona anakuwa na roho mbaya hivyo! Sasa kazi yake ni nini huko kenya! Navyoijua Kenya ilivyo watakuwa wanateseka sana ndugu zetu
     
  3. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #3
    Jul 5, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    kwani mabalozi ya tanzania yalyoko nje yanajua nin kilichoyapeleka huko zaidi ya kubweteka 2,check washkaj wanavoteseka hapo sasa.
     
  4. Smatta

    Smatta JF-Expert Member

    #4
    Jul 6, 2011
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 2,233
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    Nadhani ingekuwa bora wange uliwa tu na polisi kama waKenya walivyofanywa pale Moshi, haina haja serekali ya kenya izidi kuwa host na kuwalisha bure.
     
  5. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #5
    Jul 6, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,918
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Bravo smatta, ican see it in your face.
     
  6. m

    mdau wetu JF-Expert Member

    #6
    Jul 6, 2011
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 549
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    njaa Kenya imetinga mpaka mpaka magerezani? duh
     
  7. u

    ureni JF-Expert Member

    #7
    Jul 6, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Tatizo kwenye hayo magereza ya kenya hamna mtoto wa kigogo wa Tanzania,kama angekuepo mtoto wa kigogo huyo balozi angechangamka
     
  8. seniorgeek

    seniorgeek JF-Expert Member

    #8
    Jul 6, 2011
    Joined: Sep 18, 2008
    Messages: 498
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mamayo zako.
     
  9. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #9
    Jul 6, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    mat*ko ya bibi yako..
     
  10. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #10
    Jul 6, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Kuna uhusiano gani na huu uzi?
     
  11. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #11
    Jul 6, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,037
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Hii habari inasikitisha sana
     
  12. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #12
    Jul 6, 2011
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,572
    Likes Received: 2,074
    Trophy Points: 280
    Kweli kabisa warudishwe hapa waje kwenye magereza yetu wamalize vifungo vyao!!!wasiwatese mara 2 maana vifungo adhabu tosha!!!uchungu sana ndg zetu!!!
     
  13. Smatta

    Smatta JF-Expert Member

    #13
    Jul 7, 2011
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 2,233
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    Nadhani hii ishu ya ku export petty thieves kisha kutumikia kifungo kwenye nchi ya watu tunafaa kuimaliza kiurahisi. wale wezi wangefanyiwa mob justice mara moja tumalizane nao ama police wangewapiga risasi walipowashika, hamna haja ya kuwalisha na kuwapa hifadhi japo duni kwa mda mrefu, na sote twajua kwa uvivu wao hawatalima mashamba ya serekali inavyotakikana, kazi ni kulalamika kuwa hawajashiba. ujamaa bana.
     
  14. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #14
    Jul 7, 2011
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Ngoja nianze na ww Pambaffffff!!
     
  15. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #15
    Jan 13, 2015
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Hii habari ingekuwa ya miaka hii, pangechimbika hapa.
     
  16. Bajeti ya kunguru

    Bajeti ya kunguru JF-Expert Member

    #16
    Jan 13, 2015
    Joined: Sep 21, 2014
    Messages: 457
    Likes Received: 136
    Trophy Points: 60
    Ukifika nyumbani kwenu muulize mama yako akupe bahasha nimekufungashia tusi lako
     
  17. Smatta

    Smatta JF-Expert Member

    #17
    Jan 13, 2015
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 2,233
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    mamangu hapa anaingilia wapi mkuu? ingawa hatukubaliana ki mawazo, kunitusi haitamfaidi yeyote. post yenyewe ni ya 2011, sijui mkuu EMT ameipata akitafuta nini. Bado na simama na statement yangu ya awali, wapigwe tu risasi hao wezi na wazungusha bakuli wabebwe na Nairobi City Council wamwagwe Dar, tushachoka eti.
     
  18. Copenhagen DN

    Copenhagen DN JF-Expert Member

    #18
    Jan 13, 2015
    Joined: Oct 5, 2014
    Messages: 3,664
    Likes Received: 3,210
    Trophy Points: 280
    Chai ama breakfast ikulu ni zaid ya shilingi milion32 kwa siku . Iyo nikifungua kinywa tu hapo magogon. Angalia binadamu walivyo walafi na roho mbaya!
     
  19. P. Majaribu

    P. Majaribu JF-Expert Member

    #19
    Jan 13, 2015
    Joined: Jun 2, 2014
    Messages: 1,203
    Likes Received: 205
    Trophy Points: 160
    Asiyefunzwa na mamayake ufunzwa jela.
     
Loading...