Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wafuasi 40 wa kikundi cha Jumuiya ya Uamsho Zanzibr wakamatwa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Jul 21, 2012.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Jul 21, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Saturday, July 21, 2012

    [​IMG]

    Na Mohammed Mhina | Jeshi la Polisi - Zanzibar


    ZAIDI ya wafuasi 40 wa kikundi cha Jumuiya ya Uamsho Zanzibr wamekamatwa na Polisi kufuatia vurugu zilizotokea jana kwenye eneo la Darajani mjini Zanzibar. Kamanda wa Polisi mkoa wa Mjini Magharibi Zanzibar ACP Aziz Juma Mohammed, amesema kuwa watuhumiwa hao walikamatwa baada ya kufunga barabara kadhaa kwa mawe, vyuma, matofari na kuchoma moto matairi ya magari.

    Kamanda Aziz amesema kuwa katika vuurugu hizo hakuna Askari ama watuasi wa kikundi hicho waliofariki ama kujeruhiwa wakati wa ghasia hizo zilizokuwa nimeendelea katika mitaa mbalimbali ya mji wa Zanzibar. Amesema wafuasi hao walitumia mawe, chupa na vipande vya mbao kuwarushia Polisi lakini amesema hadi kumalizika kwa zoezi la kuwatawanya wafuasi hao saa nane usiku wa kuamkia leo, Hata hivyo Kamanda Aziz amesema bado Jeshi la Polisi linaendelea kuwasaka viongozi wa kikundi hicho ambao wametoroka mara baada ya kuibuka kwa vurugu hizo.

    Amesema vurugu hizo ambazo zilianza jana majira ya saa 11.00 jioni, zilidumu hadi saa 8.00 usiku kufuatia wafuasi wa kikundi hicho kujikusanya katika maeneo mbalimbali wakifanya vurugu. "Tunawatafuta viongozi wa kikundi hicho na tunawataka popote walipo wajitokeze na kujisalimisha wenyewe Polisi." Alisema Kamanda Aziz.

    Mara baada ya kuanza kwa ghasia hizo na hadi asubuhi ya leo (jana) barabara za Darajani na mlandege, mitaa iliyokuwa na mikusanyiko mikubwa ya watu, ilikuwa haia hata mtu mmoja na hata biashara zilisimama. Hata hivyo biashara mbalimbali zimerudia tena katika hali yake ya kawaida huku watumishi wa Baraza la Manispaa ya mji wakiendelea na kazi ya uongoaji wa mawe, matofari na mabaki ya majivu ya matairi ya magari.

    Ametoa wito kwa wananchi kutoa taarifa Polisi endapo watawaona ama kubaini mahala walipojificha viongozi wa kundi hilo la uamsho ili wahojiwe kwa tuhuma za kuanzisha ghasia.

     
  2. Collins

    Collins Senior Member

    #2
    Jul 21, 2012
    Joined: Jul 19, 2012
    Messages: 145
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hawa watu kama wameanza kuleta virugu hata usiku basi inaonyesha dhahiri ni magaidi
     
  3. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #3
    Jul 21, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,841
    Likes Received: 896
    Trophy Points: 280
    uzao wa binamu nyama ya hamu si wazima kiakili.Zenj ni nursery ya ugaidi na uamsho ni vi-piglets.Kwa muonekanao CCM waakuja jutia sana hii habari nasi tukianza wawachia moto hawa waislam siku wanaingia kubaya.Na hali ikifikia huko viongozi waliojionyesha kuwa wajinga katika serikali watakuwa wameshchoshwa na kuwekwa katik mazingira ya kuwa halal.Mwinyi alionja, muthihiri aliwahi chapwa na Mama wa bendi.Soon hawa jamaa ccm wataanza fia kwa vimada
     
  4. matumbo

    matumbo JF-Expert Member

    #4
    Jul 21, 2012
    Joined: Jul 9, 2011
    Messages: 7,206
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 145
    Hawa watu walimpiga kibao hadi Mzee Mwinyi.
     
  5. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #5
    Jul 21, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,060
    Trophy Points: 280
    zanzibar one day itageuka somalia...na vile ilivyo kisiwa sijui watafanya nini
     
  6. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #6
    Jul 22, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,547
    Likes Received: 2,821
    Trophy Points: 280
    Raymond Kaminyoge na Salma Said, Zanzibar

    JESHI la Polisi linawashikilia watu 43 kwa tuhuma za kufanya vurugu zinazodaiwa kuchochewa na viongozi wa taasisi za kidini na Jumuiya ya Uamsho na Mihadhara ya Kiislamu Zanzibar (Jumiki).


    Taarifa iliyotolewa na jeshi hilo mjini humo jana zilieleza kuwa, pamoja na kuwashikilia watu hao linaendelea kuwasaka viongozi wa Jumiki, wanaodaiwa kukimbilia kusikojulikana baada ya polisi kuingilia kati vurugu hizo juzi.

    Kamanda wa Polisi wa Mkoa wa Mjini Magharibi, Azizi Juma Mohamed aliwataja viongozi wanaotafutwa kuwa ni Msemaji wa Taasisi za Kidini Farid Hadi Ahmed, Kiongozi wa Uamsho, Mselem Ali Mselem, Naibu Kiongozi wa Uamsho, Azan Khalid Hamdan na Mhadhiri wa Uamsho, Mussa Juma Issa.

    Kamanda huyo alidai kuwa katika vurugu hizo za juzi, ambazo viongozi wa Uamsho wamekana kuhusika, vijana hao walikata miti iliyokuwa pembeni mwa barabara, kuvunja vioo vya nyumba na magari pamoja na kuweka mawe na vitu vizito barabarani kuzuia magari yasipite.

    Kamanda Juma alisema kuwa, viongozi hao waliomba kibali cha kufanya mikutano kwenye Uwanja wa Mzalendo ili kuwaombea dua waliofariki kwa ajali ya Meli ya Mv Skagit Jumatano wiki iliyopita, lakini polisi ilikataa kutokana na amri ya Serikali kuzuia mihadhara.

    Alisema kutokana na kundi hilo la Uamsho kufahamika kwa ubishi, jeshi hilo lilipeleka askari wake kwenye Uwanja wa Mzalendo ili kuzuia mkusanyiko wa wafuasi hao wa Uamsho.

    “Polisi waliwahi kuwazuia wafuasi hao wasikusanyike kwenye viwanja hivyo, lakini viongozi wa Uamsho waliwatangazia wafuasi wao wakiwataka wakusanyike kwenye Viwanja vya Msikiti wa Mbuyuni karibu na eneo la Malindi,” alisema Kamanda Aziz.

    Alifafanua kwamba, muda wa kuomba dua ulipofika viongozi hao waliingia msikitini lakini watu wengi zaidi walikuwa nje ya msikiti huo.

    Alisema kuwa kilichoendelea kwenye msikiti huo ni viongozi hao kukashifu viongozi wa Serikali na kuwataka wafuasi wao kutounga mkono Muungano wa Tanganyika na Zanzibar.

    Alibainisha kuwa wakati hayo yakiendelea, wafuasi wa Uamsho wakiwa na bendera walianza vurugu, kupanga mawe barabarani na kuchoma moto matairi.

    Kamanda huyo alisema kuwa kufuatia hali hiyo, Jeshi la Polisi likaamua kutumia nguvu kuwatawanya kwa mabomu ya machozi na maji yenye kemikali za kuwasha.

    Kiongozi Jumiki ajibu

    Akijibu tuhuma hizo, Naibu Kiongozi wa Uamsho, Hamdan alisema kuwa vurugu hizo zimesababishwa na polisi wenyewe kwani wao walikuwa msikitini wakiwaombea dua waliofikwa na maafa ya ajali ya Mv Skagit.


    “Tunasikitika sana viongozi wa dini kuhusishwa na vurugu zilizotokea jana (juzi), kwa kweli sisi hatuhusiki na vurugu hizo na tumeshangazwa na Jeshi la Polisi kuvamia msikitini na kuanza kuwatawanya waumini waliokuwa wakifanya ibada,” alisema.

    Alisema baada ya sala hiyo walitoa mawaidha ya kuwataka waumini wao wasiilaumu Serikali katika tukio la ajali hiyo ya meli bali wachukulie kuwa huo ni mtihani kutoka kwa Mungu.

    Hamdani alisema kuwa hata kama vijana hao walibeba bendera za Uamsho wao, lakini hawana uhusiano wowote na jumuiya yao.

    “Bendera ni kitambaa ambacho mtu yeyote anaweza kuwa nacho, isichukuliwe kila mwenye Bendera ya Uamsho ni mwanachama wa jumuiya hiyo,” alisema.

    Alishangazwa na Jeshi la Polisi kutumia nguvu kubwa kwa kurusha mabomu hadi mitaani, hasa katika kipindi hiki ambacho Watanzania wanaomboleza vifo vya ndugu na jamaa zao waliopotea katika ajali ya meli.40 mbaroni vurugu Z
     
  7. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #7
    Jul 22, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,477
    Trophy Points: 280
    mchelea mwana kulia...
     
  8. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #8
    Jul 22, 2012
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Hivi nyie manjagu ya nyinyiemu, mlishawakamata wale waliochoma makanisa? Mnakaa mnakamata watu ovyo bila mpangilio bila kutumia akili zenu ila tu kwa amri ya mabwana zenu.

    Mmeshindwa hadi sasa kuwakamata waliochoma makanisa? Inathibitisha uchomaji huo ni nyinyi tu, mlitumika. kama vile kwa Ulimboka -- hatimaye mkamkamata chizi!!!!
     
  9. m

    mkataba Senior Member

    #9
    Jul 22, 2012
    Joined: Jul 6, 2012
    Messages: 147
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    HAO Polisi ni wahuni tu, mimi nawashangaa sana wanaposema wanawatafuta viongozi wa Uamsho wakati wanatembea, wapo majumbani kwao wala hawana wasiwasi.

    Sasa hapo Muamsho wamevunja sheria wapi na walikuwa Msikitini kwao ? na kwa kawaida misikiti mingi kukiwa na swala au dua basi waumini wanafurika mpaka nje ya Misikiti takriban sehemu nyingi.

    Jamhuri ya Watu wa Zanzibar kwanza, Muamsho endeleeni na harakati zenu mpaka kieleweke waacheni Watanganyika na upuuzi wao na CCM na ufisadi wao.
     
  10. m

    mkataba Senior Member

    #10
    Jul 22, 2012
    Joined: Jul 6, 2012
    Messages: 147
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Wewe erevuka tafuta Tanganyika yetu wacha tongo na utomvu Wako Wa macho,

    MUAMSHO ENDELEA NA HARAKATI KAMA KAWA WALA MSITISHWE NA KELELE ZA HUKU TANGANYIKA, HUKU NI MAFISADI WATUPU NA UKAFIRI MWINGI.
     
  11. bucho

    bucho JF-Expert Member

    #11
    Jul 22, 2012
    Joined: Jul 13, 2010
    Messages: 4,409
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    [​IMG]
     
  12. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #12
    Jul 22, 2012
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Nakuuliza MMKJ: Hivi kwa nini bado huamini kwamba uchomaji wa makanisa ulikuwa ni mpango wa TISS? Saa nyingine huwa unanishangaza sana!
     
  13. Opaque

    Opaque JF-Expert Member

    #13
    Jul 22, 2012
    Joined: Oct 24, 2008
    Messages: 1,138
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    bucho

    Ndio nini hiyo, alikuwa anapata daku?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  14. s

    sanga malua JF-Expert Member

    #14
    Jul 22, 2012
    Joined: Dec 17, 2011
    Messages: 228
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwakweli wakati mwingine TISS mnawaonea bure,waarabu wale wafuga ndevu na suruali fupi waliokuwa wanachoma makanisa na wao wameajiriwa TISS! wale ni alshababu au alkaida sema tu baadhi ya viongozi ndani ya serikali ya umoja wa kitaifa wanawaunga mkono.
     
  15. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #15
    Jul 22, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    UAMUSHO ni sawa na AL QAEDA. Naamini Nchimbi atawateketeza hao.
     
  16. makusanya

    makusanya JF-Expert Member

    #16
    Jul 22, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 502
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Na hao wamechochewa na chadema inchi isitawalike maana kila mnapokwama sehem utasikia chedema wanamkono wao,wakati mkifanya siasa za udini na ubaguzi mlkuwa hamfaham madhara yake baadae sasa ndiyo haya
     
  17. mathematics

    mathematics JF-Expert Member

    #17
    Jul 22, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 3,248
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    hawa uamsho mkapa ndio alikuwa saizi yao, na aliwamudu barabara!
    hawa dhaifu watachezewa mpaka watakoma.
     
  18. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #18
    Jul 22, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,167
    Likes Received: 1,418
    Trophy Points: 280
    Polisi wanacheza nao hawa wawape kibano kitakatifu ili wasirudie badala yake waelekeze nguvu kwenye kazi za ujenzi wa taifa!
     
Loading...