Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wafipa bado wanakula panya, symbilis na maduduwasha?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by M-pesa, Nov 20, 2011.

  1. M-pesa

    M-pesa JF-Expert Member

    #1
    Nov 20, 2011
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 605
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    panya a.k.a koyo....panya buku, symbils a.k.a ndezi panya na maduduwasha a.k.a viwavi ni chakula cha enzi kwa jamii ya wafipa. Niliwahi tembelea kijiji kimoja kilichopo mpakani mwa zambia na TZ kinaitwa matai na kushuhudia kwa macho yangu vyakula tajwa vikiliwa
     
  2. k

    kapiki JF-Expert Member

    #2
    Nov 20, 2011
    Joined: Jun 19, 2011
    Messages: 377
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 45
    Watu wengine!! Nilidhani utasema wanakula sumu.
     
  3. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #3
    Nov 20, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Sasa umeshuhudia mbona kuna alama ya kuuliza?

    Huna uhakika na ulichokishuhudia au?
     
  4. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #4
    Nov 20, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    ... tena wanakula na nyanya pori na nyanya mpwipwi hahahahaha ni wataalam sana wa kubaka nswa (kumbikumbi)
     
  5. M-pesa

    M-pesa JF-Expert Member

    #5
    Nov 20, 2011
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 605
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Wanakula nutritious food tu! Kumbikumbi nasikia ni full maprotini.
     
  6. M-pesa

    M-pesa JF-Expert Member

    #6
    Nov 20, 2011
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 605
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Viwavi jeshi, guinea pigs na panya vinaongeza nini mwilini? Vitamin Q au Z??
     
  7. palalisote

    palalisote JF-Expert Member

    #7
    Nov 20, 2011
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 8,353
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    hao simbilisi ni watamu sana , duh sijawala siku nyingi.
     
  8. m

    muhanga JF-Expert Member

    #8
    Nov 20, 2011
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 871
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    duh huyu jamaa kanikumbusha mbaaaali sana!!! hao simbilisi ni watamu sanaaa nilikuwa nawala huko Iringa kwa mabibi lloh I miss those old days, bibi yetu alikuwa anatupeleka kwao Iringa kutembelea ndugu zake... ilikuwa ni utalii wa kutosha
     
  9. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #9
    Nov 20, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,042
    Likes Received: 14,262
    Trophy Points: 280
    wajapan na wachina wakila panya...tunaelewa...
    wakila watanzania...'tunashangaa'......utumwa haujatuisha kabisaa...
     
  10. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #10
    Nov 20, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,598
    Likes Received: 2,782
    Trophy Points: 280
    Bado baadhi ya sehemu wanakula lakini zaidi Simbilis a.k.a ndezi, viwavi jeshi siku hizi sidhani kama vinaliwa sana kama zamani, panya(tunko) wanaliwa bado ila pia baadhi ya sehemu.......!!
    Unatushangaa wafipa kula viwavi jeshi, huko kusini niliwahi ona wanakula konokono.
    Karibu sana m-pesa Matai nikuandalie ugali kwa koyo na uuchi(asali)
     
  11. Kwisimla

    Kwisimla Senior Member

    #11
    Nov 20, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 118
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hivyo ulivyovitaja ni vyanzo vya protein. Something may be a resource to one communty, and may not be to another community. Hivyo usishangae ndugu. Kwanza jamii za panya zaliwa sehemu nyingi Tz, mfano Mtwara na wanamwita samaki nchanga. Tanga wanamwita ntoke vipi.
     
  12. M-pesa

    M-pesa JF-Expert Member

    #12
    Nov 20, 2011
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 605
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    pamoja mkuu, binafsi nimewahi kula konokono (spanish food) ni watamu usipimie. Mwanzoni nili resist sana, kuna mzungu mmoja alinishawishi sana ni test ....then ndipo nikagundua uhondo wanaofaidi.
     
  13. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #13
    Nov 20, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 573
    Trophy Points: 280
    ah? Wewe umekariri kuwa piza na burger ndo vyenye virutubisho eh? Katika vyanzo vya protini, wadudu nao wanahusika, nadhani viwavi ni wamojawapo.
     
  14. M-pesa

    M-pesa JF-Expert Member

    #14
    Nov 20, 2011
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 605
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Ni kweli mkuu lakini kula viwavi jeshi mmmmh
     
  15. N

    Ndole JF-Expert Member

    #15
    Nov 20, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 352
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ndo hapoooo the Boss, mi sioni tatizo hapo. Hicho ni chakula safi kabisa.....hacheni hizo..
     
  16. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #16
    Nov 20, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,598
    Likes Received: 2,782
    Trophy Points: 280
    Na kula konokono je??
     
  17. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #17
    Nov 20, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,965
    Trophy Points: 280
    Hakuna ubaya wowote kula hao wadudu.
     
  18. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #18
    Nov 20, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,598
    Likes Received: 2,782
    Trophy Points: 280
    Kweli kabisa, tunaona panya wa wazungu ni tofauti na hawa wetu!
     
  19. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #19
    Nov 20, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,598
    Likes Received: 2,782
    Trophy Points: 280
    Tukubaliane kuwa tamaduni zetu zinatofautiana hata vyakula tunavyokula pia vinatofautiana.
     
  20. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #20
    Nov 20, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Umelonga Boss,

    Hakuna cha kushangaa hapo
     
Loading...