Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wafanyakazi wa Migodi Kanda ya Ziwa watangaza Vita na Serikali

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mwita Maranya, Sep 24, 2012.

  1. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #1
    Sep 24, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Wametangaza kutokuwa na imani na waziri wa kazi Bi.Gaudencia Kabaka pamoja na mkurugenzi mkuu wa SSRA Bi. Irene Kisaka.
    Ni katika muendelezo wa kupinga utekelezaji wa sheria mpya ya mafao ya kujitoa inayowalazimu wanacahama wa mifuko ya pensheni ya NSSF na PPF kutochukua mafao yao hadi watakapotimiza umri wa miaka 55. Pia wamedai waziri aliudanganya umma kupitia bunge alipokuwa akitolea ufafanuzi madai yao ya kupinga sheria hiyo.

    Walikuwa wakizungumza katika mkutano uliowakutanisha wawakilishi wa Jumuiya za wafanyakazi wa migodi ya kanda ya ziwa.
    Wameitaka serikali kuandaa risasi za kutosha, mabomu ya kutosha, makaburi ya kutosha na magereza ya kutosha kwakuwa katika bunge lijalo la mwezi wa 11 kama sheria hiyo haitasitishwa nao hawatakubali kamwe kunyimwa mafao yao kwa kutumia sheria kandamizi.

    Source ITV.
     
  2. marejesho

    marejesho JF-Expert Member

    #2
    Sep 24, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 6,183
    Likes Received: 472
    Trophy Points: 180
    Moto umewaka tena!!!

    Mimi pia naungana nao kupinga hiyo sheria ya SSRA
     
  3. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #3
    Sep 24, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 462
    Trophy Points: 180
    mbona serikali imekubali kuirejesha bungeni hiyo sheria?
     
  4. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #4
    Sep 24, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,044
    Likes Received: 550
    Trophy Points: 280
    Mwezi huo wa 10 lazima kinuke! Wasipoondoa huo upuuzi wao tutaenda hadi The Hague.
     
  5. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #5
    Sep 24, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    aisee ntaungana nao! Ssra wanataka kutufanya sie wajinga
     
  6. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #6
    Sep 24, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,947
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Nasubiri CHADEMA ilaumiwe kuwa iko nyuma ya huu mgogoro!!!!
     
  7. Kizamani

    Kizamani JF-Expert Member

    #7
    Sep 24, 2012
    Joined: Sep 12, 2011
    Messages: 419
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wanaleta siasa kwenye hela zetu. Kama wanataka hela za uchaguzi watafute za kwao.
     
  8. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #8
    Sep 24, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Kutangaza vita na serikali ni kuitambua serikali! Dawa ni kutoitambua kabisa hii serikali ya kihuni kihuni inayongozwa na kiongozi muhuni muhuni!
     
  9. M

    Murrah Senior Member

    #9
    Sep 24, 2012
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 191
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hata kweli hawa huwakufanya utafiti kabla ya kuleta hizi pumba mbele ya jamii. DC akisema watu wanakuja juu lakini kuna mifano hai kama huu hapo. Wakuu vijana wa hapo Vijijini wanakufa kabla ya miaka 50 pesa zao zitakuaje! Asahau ubunge Tarime
     
  10. r

    raymg JF-Expert Member

    #10
    Sep 24, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 845
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Me cjaelewa ina maana hii sheria inawahusu watu wa migodin tu? Mbona wafanyakazi wa sekta zingine hawaungan kutetea haki yao? TZ bhana unafki tu......kila kheri wachimba madn wa Geita, tupo pamoja!
     
  11. commited

    commited JF-Expert Member

    #11
    Sep 24, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,614
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Serikali inacheza na maisha ya watu wake, maana pesa zetu hizo ndizo zinafadhili masafari ya jk, na ndiyo hayo yanayojenga daraja la kigamboni, pesa zetu zinawekezwa kwenye miradi mikubwa yenye kutengeneza faida lakini sisi wachangiaji wa hiyo mifuko wala hatunufaiki na hiyo faida. Katika mapungufu mengi ya hii serikali ni kutokuwa makini na wafanyakazi, anzia walimu, ni mgogoro, madaktari shida, sasa hivi ni matatatizo katika sekta zoote yani ni bora liende. Mtu utakuwaje mazalendo wakati serikali haikujali..... Jk anamaliza vibaya sana wakati wake
     
  12. S

    STIDE JF-Expert Member

    #12
    Sep 24, 2012
    Joined: Sep 1, 2011
    Messages: 998
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    CHADEMA AT WORK!!!

    Mh!! Hii serikali hii, Vasco analo!!
     
  13. S

    STIDE JF-Expert Member

    #13
    Sep 24, 2012
    Joined: Sep 1, 2011
    Messages: 998
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Wasi wasi wangu wasije saritiana kama Madocs!!! Atherwise kila la kheri!!
     
  14. k

    kilaboy Member

    #14
    Sep 24, 2012
    Joined: Dec 11, 2011
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Nalisubiri kwa hamu sana bunge lijalo, sababu kubwa ni kusikia juu ya wabunge wasaliti wa wananchi wataizungumziaje sheria hiyo
     
  15. t

    thatha JF-Expert Member

    #15
    Sep 24, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Nadhani suala hilo lilishatolwa ufafanuzi bungeni na Serikali kuahidi kurudisha bungeni musuada wa sheria ili kurekebisha hali hiyo. Labda kama wafanyakazi hao hawakuwa wakifuatilia vikao vya bunge katika bunge lililopita
     
  16. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #16
    Sep 24, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Watanzania wengi ni waoga na wanafiki.

    Wafanyakazi wengi wa Tanzania ni waoga na wanafiki. Wakati wenzao wa migodi wakipaza sauti, sekta nyengine zimetulia kama vile hawahusiki na sheria hii.
    Utaona tofauti yetu na wakenya walimu (Kenya) wamekomaa hadi serikali imekubali kutekeleza madai yao kwa mkupuo mmoja wakati hapa kwetu Mukoba na Oluoch wanawachezesha achimenengule walimu wa Tanzania.

    Katika hili wafanyakazi wa migodi waongoze mapambano ili kuwanusuru 'kunguru' wengi.
     
  17. t

    thatha JF-Expert Member

    #17
    Sep 24, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Kwa uwelewa wangu hilo lilishamalizika kwamba sasa wafanyakazi wataruhusiwa kuchukua chao wakati wowote
     
  18. Root

    Root JF-Expert Member

    #18
    Sep 24, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18,448
    Likes Received: 3,444
    Trophy Points: 280
    JK ni rahisi
     
  19. mungelehumphrey

    mungelehumphrey Member

    #19
    Sep 24, 2012
    Joined: Sep 9, 2012
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Kwanza naunga mkono 100% maana kama serikali imeishiwa watuambie lakini siyo kung'ang'ania pesa zetu hiyo miaka 55 nani atakuwepo kwa kizazi hiki cha sasa kwanza kazi za migodi ni risk tupu mda wowote unaumia au kufukuzwa kazi yaani waache mchezo kabisa na pesa za watu hata mungu atawalaani.
     
  20. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #20
    Sep 24, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    mifanyakazi migine iko iko tu pamoja na viongozi..
     
Loading...