Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wafanyakazi wa kitanzania wa mgodi wa Buzwagi watakiwa kufukuzwa kwa vyovyote vile

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MAGAMBA MATATU, Nov 28, 2011.

  1. MAGAMBA MATATU

    MAGAMBA MATATU JF-Expert Member

    #1
    Nov 28, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 591
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 60
    Kwa hali isiyo ya kawaida kwa migodi iliyoko chini ya kampuni ya uchimbaji madini ya Barrick wafanyakazi wake wamekuwa kwenye msuguano mkubwa na VIONGOZI (MANAGEMENT) waliowekwa kwa ajili ya kusimamia migodi hiyo.

    Mgodi wa Barrick BUZWAGI ulioko Kahama kwa sasa umetokea kuwa na kashfa kubwa sana mara baada ya wamiliki wa huo mgodi kuamua kutumia maneno machafu kwa wafanyakazi wake kitu ambacho kimekuwa na uonevu mkubwa sana kwa hao wafanyakazi , imefikia hadi wakati watanzania hao kuhoji kama serikali inajua kile kinachofanyika kwa hao wafanyakazi wa kitnzania,
    Hivi karibuni kuna taarifa ilitolewa na gazeti la TAIFA LETU kwa tuhuma nzito dhidi ya wafanyakazi wa kitanzania zinazofanywa na wageni(MAKABURU) kutoka afrika ya kusini, gazeti hilo lilinukuliwa likimnukuu katibu wa TAMICO wa Buzwagi pale alipoitwa mbwa wadogo pamoja nawafanyakazi wenzake, hivyo hivyo wafanyakazi hao wa kitanzania wamekuwa wakiitwa (MONKEY) kitu ambacho kimeafanya taarifa itolewe polisi pale kahama ili uchunguzi ufanywe lakini mambo yamekuwa tofauti kwani kinachoonekana polisi wanahongwa na wale wageni(MAKABURU) na kuamua kutofatilia madai ya wafanyakazi wa kitanzania.

    Kwa sasa baada ya wageni hao(MAKABURU) hao kuona hawachukuliwi hatua za kinidhani wameamua kuweka mkakati wa kuhakikisha kuwa wanawafukuza watanzania kwa kigezo cha kuwa wanalala kazini,. kuna mpango unaoendelea kwa sasa ambapo kuna wageni(makaburu) kadhaa wamepewa kamera ili watimize kazi hiyo ili wawalete wafanyakazi wa kigeni, Kiukweli mpango wao umeisha anza kazi kwani kwa hii wiki zaidi ya wafanyakazi 8 wamefukuzwa kazi kwa kupigwa picha hata kama mtu ataonekana kuwa ameinama hiyo picha wataitunga kuwa alikuwa anaokota dhahabu, JUZI tarehe 26 wafanyakazi watano tena wamepigwa picha na wameamuliwa kumuona afisa mwajili KESHO TAREHE 28 kwa ajili ya kuchukuliwa hatua zitakazofaa, hadi sasa hali imekuwa ni ngumu sasa kwa wafanyakazi wa kitanzania kitu kinachofanya wajiulize kama wana serikali au hapana.

    KIUKWELI HALI SI NZURI NA SERIKALI ISIPOLIANGALIA HILI SWALA BASI IJUE WANANCHI WAKE WAMEISHAGEUZWA WATUMWA JAPO UHURU TULIISHA UPATA.
     
  2. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #2
    Nov 28, 2011
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Mambo haya yanakera, yanatokea kwenye nchi ambayo ina viongozi wanaoruhusu upuuzi kama huu kutokea na wao kuendelea kuneemeka na vipande kiasi vya fedha.

    Ole wao siku yaja...!
     
  3. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #3
    Nov 28, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    huyo john comer mining engenieer ndo aliita waafrica wote mbya....na hilo li hr garth lipohapo kwa ajili ya makaburu..usitegemee ocs haway anaweza kufanya lolote hapo maana naye nikibaraka tu anaomba moaka mafuta ya gari lapolisi mgodini buzwagi unategemea nini..

    meneja wa mgodi boyd timler ndo matapishi matupu hanaga akili za kufikiria akitoa maamuzi...meneja wa mahusiano ya jamii richard sherinhtin ndo bure anakazi ya kufanya ngono na vibinti vya kahama mjini...yaaani huu mgodi umeoza
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    Nov 28, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,253
    Likes Received: 5,815
    Trophy Points: 280
    Mkuu hii kitu imeniuma sana kwa sababu nchi ambayo nipo hayo ambayo wanafanyiwa watanzania hapo nyumbani kwa huku wanafanyiwa wageni.. Mgeni ni marufuku kuwa hata kwenye menejiment zenye maamuzi kuhusu mwenyeji.

    ...sasa kwa hapo Tz ni upumbavu..

    Ok..ole wao siku yaja unamaanisha nini? Siku gani? Au baada ya miaka 50 tena ya uhuru..inasikitisha sana aisee...kama maigizo vile
     
  5. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #5
    Nov 28, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,253
    Likes Received: 5,815
    Trophy Points: 280
    serikali yetu ni ya kipumbavu...mtz anaitwa mbwa au nyani na mgeni then huyo mgeni anaendelea kudunda nchini? Dah??..maajabu ya dunia haya...inabidi tuazime vichwa wa wa egypt ili kuiondoa hii serikali.
     
  6. K

    Kwame Nkrumah JF-Expert Member

    #6
    Nov 28, 2011
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 884
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Viongozi wa Tanzania wanaogopa sana wazungu. Sijui ni lugha au confidence ! Nachelea kusema ni confidence kwa sababu ingekua wanaenda kwenye mikutano na wakalimani sidhani kama uozo huu ungetokea.
     
  7. MAGAMBA MATATU

    MAGAMBA MATATU JF-Expert Member

    #7
    Nov 28, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 591
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 60

    Mkuu kiukweli kwa sasa inasemekana meneja mkuu amekaimu kaburu na kuna kaburu hawana hata utaalamu wowote na wanalipwa pesa nyingi kuliko hali yenyewe, naamini serikali isipochukua hatua kuna siku mauaji yatatokea hapo mgodini maana watu watachoka kunyanyaswa
     
  8. MAGAMBA MATATU

    MAGAMBA MATATU JF-Expert Member

    #8
    Nov 28, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 591
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 60
    uko sahihi kwani mwezi mmoja uliopita kuna waziri wa mambo ya ndani SHAMSA VUAI NAHODHA alikuja pale BUZWAGI cha ajabu hakuweza kuruhusiwa kuingia sehemu inayoitwa process plant zaid yake walimpeleka juu ya kifusi cha mawe na hapo ndo walitumia kumuonyesha jinsi mgodi unavyofanya kazi huku akiwa nje.
     
  9. Echolima

    Echolima JF-Expert Member

    #9
    Nov 28, 2011
    Joined: Oct 28, 2007
    Messages: 2,796
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    Ni haki yao kutokumpeleka hata Mimi nikija kwako una hiari kuniingiza chumbani kwako
    Na sisi Wa TZ tuache utegaji kazini,tuache kulala kazini na uzembe tuache tuwajibike vilivyo Ama sivyo tutaishia kupigwa PICHA na kulalamika ovyo.
     
  10. G

    Godfrey GODI Member

    #10
    Nov 28, 2011
    Joined: Nov 10, 2011
    Messages: 62
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Haya mambo tumeyakubali wenyewe. Serikali yenu mnaijua, ya nn mnaisubir ifanye maamuz? Choma moto ofisi zote. Mbona shule zenu mwazichoma? Chukueni hatua. Au mnaogopa njaa? Basi vumilien manyanyaso ndani ya nchi yenu. Eti mko huru. Huru? Labda hururuu.
     
  11. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #11
    Nov 28, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    KULIKO UWE MTUMWA WA AKILI KAMA WEWE BORA UNYWE SUMU UFE!i
     
  12. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #12
    Nov 28, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,052
    Likes Received: 381
    Trophy Points: 180
    ulivyotoa ule uzi wa Shimbo nikaacha kukuamini. Acha mkwara.
     
  13. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #13
    Nov 28, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,052
    Likes Received: 381
    Trophy Points: 180
    hawa jamaa si muwashtaki kwa yale majembe ya CHADEMA pale Kahama kama mwenyekiti wa Wilaya, akina Abbas. Wakiweka vikao vyao pale California wawalipue. Wakilipuliwa wataacha.
     
  14. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #14
    Nov 28, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,052
    Likes Received: 381
    Trophy Points: 180
    haya yote ni madhara ya 10%
     
  15. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #15
    Nov 28, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,052
    Likes Received: 381
    Trophy Points: 180
    mauaji hayawezi kutokea kwa kuwa mmetengwa na kutawaliwa. Hamuwezi hata kuchangia magari wakati wote mnakaa mjini. Mabasi mengine yanarudi na watu wa4 huku wengine wakisubiri ya kwao!
     
  16. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #16
    Nov 28, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,052
    Likes Received: 381
    Trophy Points: 180
    Mzanzibar hawezi kuwasaidia kwenye 10% za wakubwa zake, wekeni umoja wenu muwe na mwanasheria wenu. Poleni sana kaka zangu
     
  17. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #17
    Nov 28, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,052
    Likes Received: 381
    Trophy Points: 180
    kaka hawa watu hawawezi kuchukua hatua yoyote. Hawana umoja!! Mna pesa nyie anzisheni umoja wenu. Mi niko Kahama na si mgodini, nitawasaidia. Wakisikia tu watatia adabu
     
  18. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #18
    Nov 28, 2011
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,084
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    Haya mambo yanauma sana na si hapo mgodini tu, njoo Arusha uone wabongo wanavyonyanyaswa kwenye mahoteli, na position zote walizopewa wabongo ni zile za chini kabisa, kufuta madirisha, kusafisha vyumba, udereva, ulinzi na kuwabebea wageni mabegi wakifika reception.
     
  19. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #19
    Nov 28, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mi huwa nashangaa sijui kwanini waafrika huwa wanakasirika sana wakiitwa majina kama mbwa na nyani. Waafrika wote tabia zao ni kama MBWA na MANYANI tu wala hawana cha kulaumu hapo. Viongozi wao, kwa mfano, wapo tayari hata kuona waafrika wenzao wanateseka ili wao waendelee kunufaika na wizi wa mali wanazoziiba. Huku uswahilini nako mtu anadiriki kubaka mtoto wake wa kumzaa kwa imani za kishirikina tu. Sasa mnataka wazungu wawaite jina gani kama siyo MBWA na MANYANI.
     
  20. Bundewe

    Bundewe JF-Expert Member

    #20
    Nov 28, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 401
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ahsante Karamagi! Yale matokeo ya kamkataba kako pale hotelini, matunda tunayaona, we endelea kula kuku tu.....
     
Loading...