Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wafanyakazi tunataka Mkurugenzi SSRA ajiuzuru, TUCTA iongoze mgomo huo

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by fikirikwanza, Aug 10, 2012.

  1. f

    fikirikwanza JF-Expert Member

    #1
    Aug 10, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 5,935
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Sisi wafanyakazi kwa umoja wetu kama ambavyo mmetusikia kwenye vyombo vya habari tunataka Irene ajiuzuru mara moja. Kutokana na kushindwa na kuonesha hana uwezo wa kufikiria kwa ajili ya jamii ya wafanyakazi.

    Ni wazi ameshindwa kuijua jamii ambayo anapaswa kuijua vizuri na kuiongoza ktk kuhimili maisha na changamoto zake.

    Tunamuomba Irene heri apishe ili wafanyakazi tuwe na imani na SSRA, suala la kutoa mafao ya kujitoa ni jaribio la mauaji ya halaiki, mtanzania huyu asiye na mtaji atasubiri vipi umri wake ufike 55 ili achukue mafao yake ile hali life spana yake ni miaka 47??? Irene unakopi visivyokopika, umeshindwa kuonesha una uwezo kiakili wa kufikiri na kupanga kwa ajili ya watanzania, achia ngazi.

    Tunaomba TUCTA isimame kitede kutuwakilisha wafanyakazi ktk sekta zote kuwa hatumtaki DG wa aina hii, pia hatuna muda wa kumwacha ajifunzie kazi maisha yetu. Aondoke mara moja, kama ni njaa anaganga ni heri akasubiri mme wake alete msosi au kama hana ni vema akaolewa mapema, lakini hili la kutunyima haki watanzania halikuballiki.

    Mtanzania mwenye akili timamu, aliyesoma, wazazi wake ni watanzania hawezi kukaa na kufikiri kuwa mafao ya kujitoa yasiwepo, hawezi hata kidogo, je Irene hili kalitoa wapi???? Tunataka kuanzia sasa turuhusiwe kuchukua mafao yetu tena kama kawaida sio ndani ya miezi sita bali mitatu tu.

    Nawasilisha.
     
  2. kau

    kau Member

    #2
    Aug 10, 2012
    Joined: Dec 21, 2011
    Messages: 79
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Naunga mkono asilimia mia moja!!!!!!!
     
  3. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #3
    Aug 10, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,320
    Likes Received: 418
    Trophy Points: 180
    Mkuu sijaelwa una maana gani ?
    [h=2]Ajihudhuru[/h]
     
  4. cacico

    cacico JF-Expert Member

    #4
    Aug 10, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 8,308
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    kwa kweli atoke tu! haijawahi sikilika, cjui anatuonaje?
     
  5. Mzalendo JR

    Mzalendo JR JF-Expert Member

    #5
    Aug 10, 2012
    Joined: Jun 6, 2012
    Messages: 1,024
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Irine ni binti mdogo sana na kwa lugha stahiki ni Mbichi, Jiulize kakaa pale kwa mgongo wa nani? Hii ni TANZAJUANAJUANA
     
  6. bornagain

    bornagain JF-Expert Member

    #6
    Aug 10, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 3,391
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mimi nashangaa sana, hivi huyu dada kwanza nani alimpatia cheo kikubwa sana kama chake? Du mimi kila nikimwangalia simumalizi hata kidogo. Sasa kwa mara ya kwanza kabisa naomba mwenye CV yake aimwage maana kati ya watu walionichefua mwaka huu mpaka nikatamani kwenda kutubu kanisani ni huyu dada.Nimeshamtukana matusi yote ya duniani na sitatubu mpaka hapo atakaporejesha fao la kujitoa. Kama vipi mimi mniambie kama kaolewa nataka nimuweke nyumba ndogo ili aone jinsi maisha ya bila mtaji yanavoumiza
     
  7. PPM

    PPM JF-Expert Member

    #7
    Aug 10, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 839
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hiyo sheria ya mifuko ya jamii amepitsha Irene au wabunge wenu vilaza
     
  8. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #8
    Aug 10, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    Hata kama angekuwa MAHIRI wa Ku COPY na KU PASTE basi angefanya hivyo.

    Tatizo la Irene ni MAHIRI wa ku copy na ku paste MABAYA ya wenzetu, lakini linapoukuja suala la MAZURI ya wenzetu hawezi ku COPY na Ku PASTE.

    Hiyo sheria mbaya ya kuzuia mafao ya kujitoa alii copy kwa wenzetu huko.

    Lakini hapo hapo kama ni mahiri wa ku copy na ku paste basi pia ange copy sheria ya UNEMPLOYEMENT BENEFIT. Lakini yeye kwa makusudi kabisa hii sheriua NZURI ya wenzetu akaiacha.

    BTW, namkumbusha Irene madhumuni makubwa kabisa ya kuanzishwa SSRA ilikuwa ni ku HARMONIZE FORMULA ya kukokotoa mafao ya pensherni kwa mifikuo yote ya jamii, baada ya malalamiko kwamba wafanyakazi wa serikali kuu walijiundia mfuko wao PSPF unaotoa mafao mazuri zaidi ya mifuko mingine ya hifadhi ya jamii. (refer saga ya lecturers wa UDSM waliostaafu akina marehemu Prof Haroub Othuman etc).

    Kwanini huyu Irene hafanyii hili DAI NAMBA moja la wafanyakazi anarukia mambo mengine yasiyo na TIJA kwa wafanyakazi, indeed SSRA badala ya kutatua kero imekuwa KERO kwa wafanyakazi, SHE MUST GO!
     
  9. f

    fikirikwanza JF-Expert Member

    #9
    Aug 10, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 5,935
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Wabunge wanapelekewa tena nikisema ukweli wote sometimes wanapelekewa kijanjajanja, ndo maana wamesituka na kupitisha irejeshwe bungeni ili watengue kifungu hicho chenye wizi kwa mali halali ya mtanzania kwa njia ya kisasa zaidi.

    Tunawashukuru wabunge kwa kupitisha hilo, Je aliyesimamia na mwenye dhamana ya hifadhi ya jamii SSRA achukuliwe hatua gani baada ya bunge kuona udhaifu huo??? Irene Isaka ajihudhuru hatuna imani naye, sasa atafanyaje kazi na sisi wenye mali/michango ambao hatumtaki na imani hatuna??? kama sio shida za dunia hii, njaa na kama sio ulafi wa madaraka angeomba kuachia ngazi mwenyewe kimya kimya kwa kosa ambalo yeye na ssra wamelifanya kwa watanzania.

    Leo hii wafanyakazi wanalia kwenye TV is it normal in Tz?? machozi hayo hayaendi bure.
     
  10. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #10
    Aug 10, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 280
    Mimi naona itakuwa busara kama yeye DG na bodi nzima ya SSRA wangejiuzuru mapema iwezekanavyo kuwapisha watu wengine wenye busara waongoze shirika!!
     
  11. kwamtoro

    kwamtoro JF-Expert Member

    #11
    Aug 10, 2012
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 4,821
    Likes Received: 717
    Trophy Points: 280
    Mapenzi na kazi, wapi na wapi. Lazima kinuke tu.
     
  12. Mlangaja

    Mlangaja JF-Expert Member

    #12
    Aug 10, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 529
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Hili jambo linaonekana kufa kufa vile. Suala la ssra ni kubwa kuliko wengi wetu tunavyolichukulia. Kimsingi DG wa ssra amefanya kosa kuu. Inaonekana huyu si Mtanzania. Amesomea huko Ulaya tangu kindergarten na sasa amekuja kututawala. Huyu haijui nchi hii kabisa na ni plagiarist mkubwa. Itafika wakati tuwalipue tu watu wa namna hii. Kama mimi nitakufa kwa umasikini wa kusababishwa na wendawazimu kama hawa kwani nini nisimmalize tu?
     
  13. M

    MTK JF-Expert Member

    #13
    Aug 10, 2012
    Joined: Apr 19, 2012
    Messages: 5,859
    Likes Received: 1,579
    Trophy Points: 280
    Ni kweli Irene kwa kushindwa kusimamia maslahi ya wafanyakazi wenzie ameshindwa mtihani wake wa kwanza ambao ungejenga imani ya wafanyakazi kwake; historia itamuhukumu;

    lakini tunapomtaka dada Irene ajiuzuru yeye peke yake, je wabunge ambao ndio wawakilishi wetu tuwaweke wapi kwa kupitisha muswada huo bila hata kuusoma na kuuchambua?!

    Waheshimiwa wabunge wetu walikuwa na kila fursa kumuita na kumuhoji dada Irene ili wajiridhishe kama wadau walikuwa wameshirikishwa kikamilifu kuelekea muswada huo!

    Irene sio mbunge kwa hiyo watunga sheria ndio walitenda dhambi kuu zaidi kwa kuukubali muswada wa Irene; je tuwawajibisheje?!

    Sipendi kumtetea dada Irene lakini pia tusimfanye "bangusilo" au mbuzi wa kafara peke yake kama tunataka kuelekea kwenye nchi ya ahadi.
     
  14. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #14
    Aug 10, 2012
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Naunga mkono hoja
     
  15. manuu

    manuu JF-Expert Member

    #15
    Aug 10, 2012
    Joined: Apr 23, 2009
    Messages: 3,878
    Likes Received: 8,884
    Trophy Points: 280
    Na hii ndiyo Tz bana mtalia mpaka machozi ya damu na hakuna anayesikia watu wengi wamepewa nyadhifa kwa kiapo cha kuitetea serikali iliyopo madarakani,Iwe kwa mabaya ama mazuri.
    So nadhani inahitajika wananchi wachini tunaoumia na mfumo huu tuache kumalizia hasira zetu kwenye keyboard tu bali tujaribu kuchek na plan B.
     
  16. Nsiande

    Nsiande JF-Expert Member

    #16
    Aug 10, 2012
    Joined: Jul 27, 2009
    Messages: 1,649
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Don't drag unfounded allegations(sp) to this issue, yaani kila mtu kapata cheo alichonacho kwa kutoa chochote?!

    That's full of lies and u know it!

    She is capable of handling SSRA you should task paliamentarians for passing it

    SIUNGI MKONO HOJA !

    Irene Songa !
     
  17. N

    Natasha Ismail JF-Expert Member

    #17
    Aug 10, 2012
    Joined: Jul 14, 2008
    Messages: 475
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 60
    Irene hutufai go....
     
  18. S

    SEBM JF-Expert Member

    #18
    Aug 10, 2012
    Joined: Mar 7, 2012
    Messages: 495
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Mkuu Fikirikwanza,
    1. Hivi unajua maana ya SSRA na misingi ya kuanzishwa kwake?
    2. Aliyeipitisha Sheria hiyo mpya ambayo haswa issue ya fao la kujitoa ndiyo imekuwa gumzo ni Irene au ni Bunge?
    3. Yeye anatekeleza sheria inavyomtaka, yaani sheria ya kuanzishwa kwa SSRA, sheria ya bunge ya mambo ya mafao, lakini niseme tu kuwa anatekeleza Job Description yake.
    4. Kwamba yeye kupewa u- DG wa SSRA, jamani huo ni wadhifa aliyoteuliwa nao na Mh. Rais.
    5. Kwamba SSRA wanalipata mshahara mkubwa, si kosa la Irene, yeye alitengeneza Scheme of Service na madokumenti kibao na yakapitishwa na Msajili wa Hazina na Utumishi na wafanyakazi wa SSRA wanalipwa, kosa lake ni lipi hapo?
    6. Mwisho wa siku, Irene ni mwajiriwa wa SSRA akama alivyo mhudumu, mlinzi, Karani nk.

    "Dont Hate The Player; Hate The Game"

    Kwa hili, tusimuonee bure.
     
  19. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #19
    Aug 10, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    Ndiyo tatizo la kumuachia mtu mmoja (read president) afikiri kwa niaba ya watanzania milioni 45.
    DCs, RCs, DGs, WEOs, VEOs, IGP, CJ, CDF, RPCs, PS, etc achague yeye? Huyu mtu ana AKILI za aina gani?
     
  20. m

    mangikule JF-Expert Member

    #20
    Aug 10, 2012
    Joined: Jun 11, 2012
    Messages: 2,320
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180
    AONDOKE haraka huyu FISADI anayetaka kufisidi hela na maisha ya wafanyakazi
     
Loading...