Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wafanyakazi toyota tanzania ltd wagoma

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by CPA, May 30, 2012.

  1. CPA

    CPA JF-Expert Member

    #1
    May 30, 2012
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 703
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Wafanyakazi wa toyota branch la tanzania wamegoma, moja ya sababu ni mshahara mdogo sana waolipwa wafanyakazi wakitanzania. Huku wafanyakazi kutoka india na other experts, walikilipwa ma milion ya hela. Hii ni muendelezo wa wafanyakazi wakitanzania kuendelea kunyonywa ndani ya nchi.
     
  2. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #2
    May 30, 2012
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,136
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 180
    Take employment as a learning avenue and not for money. Ninyi watanzania kama vichwa vyenu viko vizuri jufunzeni kazi mkaanzishe gereji zenu badala ya kulalalama
     
  3. Bebrn

    Bebrn Senior Member

    #3
    May 30, 2012
    Joined: Mar 20, 2008
    Messages: 101
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hilo ni tatizo sugu tanzania maana kuna sehemu nimeshawai kufanya kazi kuna muhindi mmoja akaondoka kwahiyo nafasi yake ikawa wazi walipokuja kumuajiri mtanzania kwenye ile nafasi alipewa robo ya mshahara aliokuwa anapata muhindi pia gari hakupewa wakati muhindi alikuwa nayo!! kazi ni kwako, peopleeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeees
     
  4. z

    zanzibar huru Senior Member

    #4
    May 30, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 184
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Freemason Bongo wameishiwa pesa kweli?

    acheni hizo jamaaa
     
  5. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #5
    May 30, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 548
    Trophy Points: 280
    Cha kushangaza hata watz wakienda kufanya kazi nje ya nchi(india) wanalipwa kidogo wao huku tunawapa mchele wa kufa mtu.
     
  6. CPA

    CPA JF-Expert Member

    #6
    May 30, 2012
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 703
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Wanatuuzia magar bei mbaya, serikali itumia hela nyingi kuwalipa hili kampuni. Kumbe wanawanyonya wafanyakazi wao(watanzania). Mbona wenyewe wanalipana vizur. Sijui kama toyota wajapan wanalijua hili?
     
  7. Bebrn

    Bebrn Senior Member

    #7
    May 30, 2012
    Joined: Mar 20, 2008
    Messages: 101
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    haya yote yanatokana na sera mbovu za serikali yetu, hv kwani hapa kwetu ni kampuni gani za kigeni zinazolipa vizuri wazawa kuliko wageni? hamna hata moja yaani hata hizo za hapa hapa ni za kutafuta, serikali inabidi iweke sera elekezi kwenye hiyo ishu
     
  8. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #8
    May 30, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 548
    Trophy Points: 280
    Kwa bongo hapa kampuni inamlipa mfanyakazi wake sana sana 1.8m mwenye degree! Kwingine ndio hvyo 350----900k wengi wanafall hapo,wakija wahindi na wazungu wanalipwa hadi kuanzia usd3000---usd6000 pm
     
  9. z

    zanzibar huru Senior Member

    #9
    May 30, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 184
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Tangu lini Freemason wakaishiwa pesa?
     
  10. p

    posa Member

    #10
    May 30, 2012
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 53
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 25
    Hapo kwenye red, hii sio branch ni kampuni inayojitegemea.
     
  11. S

    SEBM JF-Expert Member

    #11
    May 30, 2012
    Joined: Mar 7, 2012
    Messages: 495
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Mkuu Bebrn,
    Sina nia ya kuchochea mjadala au si nia yangu kama mtanzania mzalendo kuonekana kuwa ninaafiki na ninapendezwa na hali ya mambo inayotokea katika sehemu za kazi, hususan uendeshwaji wa MNCs, lakini napenda nitoe angalizo kidogo la jinsi wataalamu wanavyopanga viwango vya mishahara na marupurupu kwa wageni wanaofanya kazi Tanzania na vigezo vinavyoumika.Bahati mbaya ninaviandika kwa kiingereza kutokana na kupata ugumu wa kuviweka kwenye kiswahili;
    1. Cost of Living ya ile nchi anayokwenda kufanya kazi, na mara nyingi huwa 49% ya mshahara ambao ungelipwa akiwa kwao
    2. Quality of Life ambayo basis yake ni Basic salary, (17%)
    3. Tax - (hapa inazungumziwa PAYE), hulipwa na mwajiri kutokana na utofauti wa viwango vya kodi kati ya HOME COUNTRY na HOST COUNTRY

    Nawasilisha japo kwa masikitiko
     
  12. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #12
    May 30, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Jombaa kama huelewi si lazima ku-comment, jamaa kaandika ilivyo we unaandika sivyo ndivyo
     
  13. Bebrn

    Bebrn Senior Member

    #13
    May 30, 2012
    Joined: Mar 20, 2008
    Messages: 101
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Basi kwa style hii tutaendelea kuwa watumwa!! maana tunafanya kazi ila kulipwa analipwa mwingine, lakini je hakuna sheria ya kuwapa muda maalum wa kukaa hapa kwetu? na kama upo je ni nanianayehusika na hilo ili nimpelekee majina ya wahindi wanaoishi hapa kwetu kwa muda wa miaka kumi sasa katika proff ya finance na IT
     
  14. Drifter

    Drifter JF-Expert Member

    #14
    May 30, 2012
    Joined: Jan 4, 2010
    Messages: 1,602
    Likes Received: 329
    Trophy Points: 180
    Kwenye soko la ajira na hasa sekta binafsi inapohusika, ni nguvu ya soko ndiyo inaamua malipo yaweje. Mnaweza tu kubishania kima cha chini kilichowekwa na Serikali. Nje ya hapo ni thamani ya mchango wako katika nafasi hiyo ndiyo inaamua. Kama ukitishia kuondoka na pengo lako likawa halizibiki kirahisi, bila shaka wenye ajira yao watalazimika kukumiminia mpunga wa haja uendelee kuwepo.
     
Loading...