Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wafanyakazi 600 wa Ticts wagoma Dar es Salaam

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mstahiki, Jul 27, 2009.

  1. m

    mstahiki JF-Expert Member

    #1
    Jul 27, 2009
    Joined: Jul 14, 2007
    Messages: 311
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Habari kutoka bandari ya dar zinadatisha kwamba hivi sasa kampuni ya upakuaji makontena bandarini (ticts) hakuna kazi inayofanyika leo wala kontena kushushwa au kupakiwa melini kutokana na kile ninachosemekanaa kupuuzwa kwa madai ya wafanyakazi kwa muda mrefu.
    Yaani unaambiwa kuna vipengele kama nane vya madai, ila vipengele viwili vikuu kwa sasa hivi ni:
    1.meneja utumishi bwana james rhombo aondolewe kazini kwa kinachodaiwa kushindwa kutatua kero za wafanyakazi na meneja mkuu wa ticts bwana nevellie bissete nae aondoke amezidi ubabe na kutotaka kabisa kusikiliza hata kutatua kero za wafanyakazi
    2.kampuni kuwanyima hisa asilimia tano za wafanyakazi wakati hisa hizo zipo kwenye kipengele cha mkataba ambapo kuna asilimia tano za hisa kwa wafanyakazi kila mwaka.

    Source:Michuzi
     
  2. Shapu

    Shapu JF-Expert Member

    #2
    Jul 27, 2009
    Joined: Jan 17, 2008
    Messages: 1,780
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    thanks man for the "just in" newz
     
  3. Sabode

    Sabode Senior Member

    #3
    Jul 27, 2009
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 139
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Haya tena?
    sidhani kutoka TICTS ni hilo tu nalotamani kusikia hata hvyo nadhani nalo pia haliko mbali, ila nionacho ndani yangu sina imani kabisa na utawala wa nchi yangu.
    By the way thanks for the news Mstahiki
     
  4. mbuvu

    mbuvu Member

    #4
    Jul 27, 2009
    Joined: Jul 3, 2009
    Messages: 62
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    "Mheshimiwa Rais,kwa sababu za kibinadamu inawezekana washauri wako wamekueleza tu ufanisi unaotokana na ubinafsishwaji wa kituo cha Kontena.Ninahakika ungelikuwa unazo habari nyingine,kwa tabia yako ya uwazi na ujasiri ungelikuwa sambamba na kusifu mafanikio ya ubinafsishaji wa kutuo cha Kontena ungelikuwa unawaarifu watanzania machungu ambayo imebidi wayameze" SAMSONI LUHIGO
     
  5. mbuvu

    mbuvu Member

    #5
    Jul 27, 2009
    Joined: Jul 3, 2009
    Messages: 62
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Haya yote yanatokana na mikataba mibovu isiyo kuwa na maslahi.

    "Mheshimiwa Rais,hivyo niwie radhi nikiwa na ujasiri wa kipumbavu wa kuyazungumza hadharani ambayo watanzania wengi wanayazungumza huko pembeni lakini hawana jukwaaa la kuyazungumza" SAMSONI LUHIGO (aliyekuwa Mkurugenzi wa Bandari enzi za awamu ya tatu).
     
  6. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #6
    Jul 27, 2009
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    Maisha bora kwa kila Mtanzania naomba kura yako uone nitakavyoisuka Tanzania - CCM 2005 ,wananchi wakauvaa mkenge :D

    Nafikiri safari hii CCM wataruhusu watu kufuga simba :D
     
  7. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #7
    Jul 27, 2009
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Safi sana wafanyakazi
    Hawa wafanyakazi wametumia uhuru wao vizuri
    Na ni haki ya mfanyakazi kikatiba na katika sheria za utumishi kitaifa na kimataifa
     
  8. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #8
    Jul 27, 2009
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,596
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    I'm tired of reading, hearing, smelling anything regarding TICTS.
     
  9. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #9
    Jul 27, 2009
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    Ngoma inogile sasa he!!!
     
  10. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #10
    Jul 27, 2009
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 481
    Trophy Points: 180
    duh!!!

    hii kali
     
  11. Alwatan

    Alwatan JF-Expert Member

    #11
    Jul 27, 2009
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 409
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kuna anayejua Samson Luhigo yupo wapi na anafanya nini siku hizi. Huyu jamaa alimpa Mkapa za uso mbele ya kadamnasi.
     
  12. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #12
    Jul 28, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,168
    Likes Received: 9,853
    Trophy Points: 280
    Date::7/27/2009
    Wafanyakazi 600 wa Ticts wagoma Dar es SalaamNa Sadick Mtulya





    Mwananchi

    WAFANYAKAZI 600 wa Kampuni ya Kupakia na Kupakua Makontena Bandarini (Ticts), jana waligoma kufanya kazi kwa lengo la kuushinikiza uongozi wa kampuni hiyo kutimiza makubaliano sita waliyoafikiana katika mikataba yao ya hiari.

    Pia, walishinikiza kuondolewa kwa Meneja Mkuu wa kampuni hiyo, Neville Bisset na Meneja Utumishi, James Rhombo kwa madai kuwa ndio kikwazo katika kumaliza matatizo yao.

    Wafanyakazi hao walidai kuwa Ticts imeshindwa kutekeleza ahadi ya kuwapandishia ngazi ya mishahara kwa zaidi ya miaka tisa, kuwanyima hisa zao za asilimia tano na kwamba, madereva wa matrekta kufanya kazi kwa zaidi ya saa tisa bila kupata muda wa kula.

    Pia wanapinga kitendo cha wazungu kulipwa fedha nyingi tofauti na wao, kupewa kati ya Sh 5,000 na Sh10,000 kama posho ya ufanyaji kazi katika mazingira magumu kinyume cha makubaliano katika mkataba ambapo walikubaliana kulipwa Sh35,000 na zaidi kwa siku.

    Mbali na posho pia walipinga hatua ya kulipwa Sh75,000 tu badala ya Sh 150,000, inayotokana na upakuaji na upakiaji kwa wastani wa makontena 16 hadi 22 kwa mwezi.

    Mgomo huo ulisababisha taharuki kubwa kwa mawakala na madereva waliokuwa wamejaa nje ya ofisi za Ticts na zaidi ya malori 300 yalishindwa kuondoka bandarini hapo kwa kukosa huduma za upakiaji makontena ya mizigo.

    Wakizungumza jana na waandishi wa habari jijini Dar es Salaam, wafanyakazi hao walisema mgomo huo hautamalizika hadi hapo uongozi waTicts utakapokubali kutimiza makubaliano hayo ambayo ni ya muda mrefu.

    "Tulikuwa katika kikao, lakini hadi muda huu (saa 4.00 mchana) hatujaafikiana chochote, wao wanataka tuendelee na kazi sisi tumewaambia hatuko tayari kufanya kazi hadi makubaliano yetu yatekelezwe," alisema mmoja wa wafanyakazi hao ambaye hakutaka jina lake litajwe.

    Kikao hicho ambacho kilihudhuriwa na afisa kutoka wizara ya Miundombinu kilishindwa kufikiwa muafaka kutokana na kutokuwepo kwa Mkurugenzi Mkuu ambaye anadaiwa kuwa safarini Hong Kong, China.

    Wafanyakazi hao walisema wamefikia uamuzi huo, baada ya kuchoshwa na kauli tata za vingozi wao kuwa Ticts haina pesa za kuwalipa.

    "Mambo yakizidi tutatoa orodha kuonyesha Wazungu wanavyolipwa na kuishi maisha ya kifahari, huku sisi wafanyakazi tukinyimwa haki zetu kwa kisingizio kampuni haina pesa.

    "Ni mwaka jana tu Mkurugenzi Mkuu aliyeondoka David Cotty alikuwa akilipwa Sh28 milioni kwa mwezi huyu wa sasa itakuwaje?," alisema na kuhoji.

    Wafanyakazi hao ambao wanaingia kwa awamu mbili (usiku na mchana), walisema pamoja na mgomo wao huo, ambao ni wa tatu wataendelea kufika kazini kama kawaida, lakini hawatafanya kazi na kwamba wako tayari kuachishwa kazi.

    Uongozi wa Ticts haukuwa tayari kuzungumza na waandishi wa habari waliofika ofisini hapo ili kupata ufafanuzi wa madai ya wafanyakazi hao.

    Wakala wa kampuni ya Sure Freight, Erasto Mduma alisema mgomo huo umeongeza gharama kwao kutokana na kuongezeka kwa siku za mizigo kukaa bandarini hapo.

    "Taratibu za hapa ni kuwa zikizidi siku 7 bila kutoa mzigo wako kwa kontena lenye futi 20 unalipishwa dola 20 na la futi 40 unalipishwa dola 40. Sasa mtu una makontena zaidi ya 40 unaingia gharama pasipo sababu yoyote, maana haijulikani mgomo huu utaisha lini," alisema Mduma.

    Naye Makamu Mwenyekiti wa Chama cha Madereva Bandarini hapo, Nasson Sengo alisema zaidi ya magari 150 yanayokwenda nje na ndani ya Tanzania yameshindwa kupakia makontena ya mizigo kutokana na mgomo huo.

    "Kwa upande wetu tumeathirika na muda na hadi sasa mashine zote za block b, c, d na e zimezimwa na hakuna kinachofanyika. Kawaida kuanzia asubuhi hadi jioni zaidi ya magari 150 huondoka hapa yakiwa yamepakia makontena ya mizigo na hivyo hivyo usiku," alisema Sengo.

    Sengo aliongeza kuwa kwa kawaida wafanyakazi hao hupakia mizigo katika gari moja kwa muda usiozidi dakika 10. Uchunguzi uliofanywa na Mwanachi uligundua kuwa mgomo huo ulianza wiki iliyopita kwa wafanyakazi kupunguza kiwango cha utendaji kazi tofauti na awali.
     
  13. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #13
    Jul 28, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,627
    Likes Received: 1,645
    Trophy Points: 280
    Wafanyakazi 600 wa Ticts wagoma Dar es SalaamNa Sadick Mtulya

    WAFANYAKAZI 600 wa Kampuni ya Kupakia na Kupakua Makontena Bandarini (Ticts), jana waligoma kufanya kazi kwa lengo la kuushinikiza uongozi wa kampuni hiyo kutimiza makubaliano sita waliyoafikiana katika mikataba yao ya hiari.

    Pia, walishinikiza kuondolewa kwa Meneja Mkuu wa kampuni hiyo, Neville Bisset na Meneja Utumishi, James Rhombo kwa madai kuwa ndio kikwazo katika kumaliza matatizo yao.

    Wafanyakazi hao walidai kuwa Ticts imeshindwa kutekeleza ahadi ya kuwapandishia ngazi ya mishahara kwa zaidi ya miaka tisa, kuwanyima hisa zao za asilimia tano na kwamba, madereva wa matrekta kufanya kazi kwa zaidi ya saa tisa bila kupata muda wa kula.

    Pia wanapinga kitendo cha wazungu kulipwa fedha nyingi tofauti na wao, kupewa kati ya Sh 5,000 na Sh10,000 kama posho ya ufanyaji kazi katika mazingira magumu kinyume cha makubaliano katika mkataba ambapo walikubaliana kulipwa Sh35,000 na zaidi kwa siku.

    Mbali na posho pia walipinga hatua ya kulipwa Sh75,000 tu badala ya Sh 150,000, inayotokana na upakuaji na upakiaji kwa wastani wa makontena 16 hadi 22 kwa mwezi.

    Mgomo huo ulisababisha taharuki kubwa kwa mawakala na madereva waliokuwa wamejaa nje ya ofisi za Ticts na zaidi ya malori 300 yalishindwa kuondoka bandarini hapo kwa kukosa huduma za upakiaji makontena ya mizigo.

    Wakizungumza jana na waandishi wa habari jijini Dar es Salaam, wafanyakazi hao walisema mgomo huo hautamalizika hadi hapo uongozi waTicts utakapokubali kutimiza makubaliano hayo ambayo ni ya muda mrefu.

    “Tulikuwa katika kikao, lakini hadi muda huu (saa 4.00 mchana) hatujaafikiana chochote, wao wanataka tuendelee na kazi sisi tumewaambia hatuko tayari kufanya kazi hadi makubaliano yetu yatekelezwe,” alisema mmoja wa wafanyakazi hao ambaye hakutaka jina lake litajwe.

    Kikao hicho ambacho kilihudhuriwa na afisa kutoka wizara ya Miundombinu kilishindwa kufikiwa muafaka kutokana na kutokuwepo kwa Mkurugenzi Mkuu ambaye anadaiwa kuwa safarini Hong Kong, China.

    Wafanyakazi hao walisema wamefikia uamuzi huo, baada ya kuchoshwa na kauli tata za vingozi wao kuwa Ticts haina pesa za kuwalipa.

    “Mambo yakizidi tutatoa orodha kuonyesha Wazungu wanavyolipwa na kuishi maisha ya kifahari, huku sisi wafanyakazi tukinyimwa haki zetu kwa kisingizio kampuni haina pesa.

    “Ni mwaka jana tu Mkurugenzi Mkuu aliyeondoka David Cotty alikuwa akilipwa Sh28 milioni kwa mwezi huyu wa sasa itakuwaje?,” alisema na kuhoji.

    Wafanyakazi hao ambao wanaingia kwa awamu mbili (usiku na mchana), walisema pamoja na mgomo wao huo, ambao ni wa tatu wataendelea kufika kazini kama kawaida, lakini hawatafanya kazi na kwamba wako tayari kuachishwa kazi.

    Uongozi wa Ticts haukuwa tayari kuzungumza na waandishi wa habari waliofika ofisini hapo ili kupata ufafanuzi wa madai ya wafanyakazi hao.

    Wakala wa kampuni ya Sure Freight, Erasto Mduma alisema mgomo huo umeongeza gharama kwao kutokana na kuongezeka kwa siku za mizigo kukaa bandarini hapo.

    “Taratibu za hapa ni kuwa zikizidi siku 7 bila kutoa mzigo wako kwa kontena lenye futi 20 unalipishwa dola 20 na la futi 40 unalipishwa dola 40. Sasa mtu una makontena zaidi ya 40 unaingia gharama pasipo sababu yoyote, maana haijulikani mgomo huu utaisha lini,” alisema Mduma.

    Naye Makamu Mwenyekiti wa Chama cha Madereva Bandarini hapo, Nasson Sengo alisema zaidi ya magari 150 yanayokwenda nje na ndani ya Tanzania yameshindwa kupakia makontena ya mizigo kutokana na mgomo huo.

    “Kwa upande wetu tumeathirika na muda na hadi sasa mashine zote za block b, c, d na e zimezimwa na hakuna kinachofanyika. Kawaida kuanzia asubuhi hadi jioni zaidi ya magari 150 huondoka hapa yakiwa yamepakia makontena ya mizigo na hivyo hivyo usiku,” alisema Sengo.

    Sengo aliongeza kuwa kwa kawaida wafanyakazi hao hupakia mizigo katika gari moja kwa muda usiozidi dakika 10. Uchunguzi uliofanywa na Mwanachi uligundua kuwa mgomo huo ulianza wiki iliyopita kwa wafanyakazi kupunguza kiwango cha utendaji kazi tofauti na awali.
     
  14. K

    Kidatu JF-Expert Member

    #14
    Jul 28, 2009
    Joined: Jun 11, 2008
    Messages: 1,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Ninawapongeza Wafanyakazi kwa kutambua haki yenu kimsingi. Simameni imara na pamoja mpaka mpate haki yenu.
     
Loading...