Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wadaiwa sugu wa bodi ya mikopo elimu ya juu

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Mjanga, Feb 2, 2012.

  1. Mjanga

    Mjanga JF-Expert Member

    #1
    Feb 2, 2012
    Joined: Feb 13, 2011
    Messages: 1,220
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    Kuna majina ya wadaiwa wa Bodi Ya Mikopo yamewekwa kwenye mtandao wa Bodi hiyo,
    cha kushangaza ni ubabaishaji wa watendaji wa taasisi kubwa na nyeti kama hiyo,
    kuonesha dhahiri kuwa hawana data kamili ya wadaiwa ambao hawajaanza kurudisha kabisa,
    wale ambao wanaendelea kurudisha, na wale ambao wameshamaliza madeni yao! baada ya kuyapitia
    majina hayo inaonekana wameorodhesha watu wengi ambao either wanaendelea kulipa
    ama wamemaliza kulipa wakiwaacha watu wachache sana!
    ni haibu kubwa kwa taifa, jinsi viongozi wetu wanavyobabaisha kazi!
    alafu wametoa mikwara kibao ya KIJINGA mno!
    Huyu Mkurugenzi Nyatega, ameshindwa kazi, kwanini asirudi kule kwao Rorya AKAVUE SAMAKI,
    MANAKE hana lolote!
    NCHI IMEOZA, KIASI KWAMBA, KILA KUKICHA KILA KIONGOZI ANAIBUKA NA LAKE BAADA!
     
  2. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #2
    Feb 2, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 294
    Trophy Points: 180
    Nimemaliza kulipa ila nashangaa jina bado lipo wakati kamkopo kenyewe kalikuwa 3m tuu sijui watakuwa wamenibambikia na kengine.
    Its watutumie kiasi cha mkopo,repayment statement na balance kwa kila mtu maana wanadhani tuna ela za mchezo
     
  3. n

    ngokowalwa Senior Member

    #3
    Feb 2, 2012
    Joined: Jul 22, 2011
    Messages: 155
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hapo umenena la msingi mkuu. Statement zitasaidia sana la sivyo hawa jamaa wanataka kuvuna bila kupanda
     
  4. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #4
    Feb 2, 2012
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Tatizo sio wadaiwa sugu bali haukuwepo mfumo mzuri wa ukusanyaji. Hebu fikiria bodi ilianzishwa 2004 na wanaodaiwa ni wale waliosoma kuanzia mwak 1994.
    Naona orodha yao imemwandika kila aliyesoma kipindi hicho, hiyo hela isije kuishia kulipa madalali walikodiwa kukusanya maden; 1994 mkopo ulikuwa Sh. 365,000 pekee.
     
  5. Nzi

    Nzi JF-Expert Member

    #5
    Feb 2, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 10,516
    Likes Received: 1,712
    Trophy Points: 280
    Mkuu kwa utendaji wa ofisi zetu, ni vyema ukafika mwenyewe pale bodi na kuomba hizo statement (au wasiliana nao kwa namna yoyote; ila napo sijui kama utapata majibu). La sivyo utabambikizwa deni lisilo lako. Walitaka kunibambikizia deni, lakini nikawashtukia mapema. Hivyo nikafika pale bodi na kuomba maelezo ya ziada pamoja hizo statement, na mambo yakawa sawa.
     
  6. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #6
    Feb 2, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    yani mnalipa halafu zinaliwa?
    Msilipe, kama unajisikia kuilipa hiyo hele, tafuta kijana aliyekosa mkopo chuo, mlipie wewe asome. Utapata dhawabu kwa mungu.
     
  7. Mjanga

    Mjanga JF-Expert Member

    #7
    Feb 2, 2012
    Joined: Feb 13, 2011
    Messages: 1,220
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    Hawa jamaa wababaishaji sana, mimi niliwahi kufika, nikaomba statement..mara nenda Room#37 mara 35
    upuuzi mtupu!na hizo tunazolipa ndo wanagawana, kwa kulipa majina hewa! rubish!
     
  8. Mjanga

    Mjanga JF-Expert Member

    #8
    Feb 2, 2012
    Joined: Feb 13, 2011
    Messages: 1,220
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    ni kweli mkuu! sijui baadhi ya wasomi wa kitanzania ni wa aina gani?
    au ndo wale wa madesa, na zile digrii za katikati ya Mapaja..kwa utendaji huu
    mpaka Marehemu atanyimwa pasi.. sijui ya kuingilia mbinguni!?
     
  9. Gwankaja Gwakilingo

    Gwankaja Gwakilingo JF-Expert Member

    #9
    Feb 2, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 1,951
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Nililitegemea hili kutokea yaani utendaji wa taasisi nyingi za serikali ni za kinyani kabisa hazipaswi kufanywa na bin adam,

    data hawana ukienda pale mara muone mr mkuya mara kamachumu ukiwaona hao nao uozo mtupu

    hawana wanalolijua,
     
  10. LINCOLINMTZA

    LINCOLINMTZA JF-Expert Member

    #10
    Feb 2, 2012
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 1,640
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hili Suala la kuweka riba wamelitoa wapi? Hivi kuna mikataba waliyoandikishana na wanafunzi kwamaba baada ya muda fulani watawatoza riba? Nyie si munawakuta pale ofisini kwao, kuna watu watawaita mahakamani.
     
  11. S

    Sirikali Member

    #11
    Feb 2, 2012
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 77
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    usanii ni hapo kuna makampuni binafsi ya kukusanya hizo hela. serikali imeshindwa kukusanya enyewe...inayalipa makampuni yafanye kazi hiyo.
     
  12. LINCOLINMTZA

    LINCOLINMTZA JF-Expert Member

    #12
    Feb 2, 2012
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 1,640
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hivi Kampuni gani linakusanya kodi za biashara?
     
  13. Nguchiro

    Nguchiro JF-Expert Member

    #13
    Feb 3, 2012
    Joined: Nov 23, 2009
    Messages: 363
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Jamani tujuzane bodi tunatakiwa kuwalipa mkopo wote au ni tuition fee pekee?kwa wale waliopata repayment statement toka bodi wa2juze pliz
     
  14. muwaha

    muwaha JF-Expert Member

    #14
    Feb 3, 2012
    Joined: May 13, 2009
    Messages: 744
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    silipi na hawanipati...nipo Ihemi, Iringa.
     
  15. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #15
    Feb 3, 2012
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,765
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    Hapana haukuwa 365,000 ni around 265,000!! Na je ulikuwa na interest?
     
  16. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #16
    Feb 3, 2012
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,765
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    Hela yao niliyokopa wakachukue TRA!!
     
  17. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #17
    Feb 3, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    Leteni orodha basi,website yao siyaoni majina.
     
  18. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #18
    Feb 3, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    Nimeipata.Mbona majina ya watoto wa wakubwa yamo na hawalipi?
     
  19. Mjanga

    Mjanga JF-Expert Member

    #19
    Feb 3, 2012
    Joined: Feb 13, 2011
    Messages: 1,220
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    Ingia Welcome to HESLB. utaona orodha ndefu chagua kategori ya mwaka uliyomaliza chuo then ukibonyeza
    yaan Click utayaona majina meeeeeeeeeeengi, likiwemo na la kwako!
    kuna kipindi tuliazima watendaji toka S/A kumanage TANESCO,
    kwani ni vibaya tukiazima Rais wa CHINA aje atunyongee hawa wanaharamu!

     
  20. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #20
    Feb 3, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 294
    Trophy Points: 180
    Ivi kwa nini kila kitu sisi tuko nyuma?
    Labda we are good in doing sex!
    As ukienda kwa ofisi yao pale its as if kila mtu mgeni ni full kuzungushwa.
    Sasa unaandika kumdai mtu akikufuata umwambie unamdai kiasi gani kimyaaa.Nyambafu
     
Loading...