Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wachungaji na Makanisa: Je, hii ni kweli?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mdau, Jan 5, 2010.

  1. Mdau

    Mdau JF-Expert Member

    #1
    Jan 5, 2010
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,624
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Nimebahatika kutembea at least nusu ya mikoa yote ya Tanzania,apart from Pemba na Unguja,karibu miji mingine mikubwa yote ya Tanzania bara niliyopata kufika imejaa utitiri wa makanisa,huku karibu kila kanisa likiwa na Mchungaji-Mwanzilishi.....swali langu ni kwamba,je ni kweli kwamba Wachungaji wengi wanaanzisha makanisa maeneo ya mjini kwa sababu ya urahisi wa kupata sadaka na michango mingine???
     
  2. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #2
    Jan 5, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,997
    Likes Received: 5,123
    Trophy Points: 280
    Vijijini ndiko kuna waumini wengi kuliko mijini
     
  3. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #3
    Jan 5, 2010
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Tusiwalaumu watu wa Dini nao wakale wapi? Fedha yote kwa wanasiasa na mafisadi wa Serikalimi.
     
  4. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #4
    Jan 5, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,776
    Likes Received: 2,175
    Trophy Points: 280
    kondoo humtambua mchungaji wao, nae hulitambua kundi lake
     
  5. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #5
    Jan 5, 2010
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,805
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    Swali lako ni very wide.
    Ni sawa na mtu anayeingia Tanzania kwa mara ya kwanza na kuuliza "hivi waTanzania wote nia wana ccm"
    Makanisa yako ya aina mbali mbali, kuanzia ya Kikatoliki ambalo ni kanisa kubwa zaidi duniani , hadi yale ya kiprotestanti, yaani KKKT na Anglican.
    Vilevile kuna yale ya kileo yanayoitwa ya kiroho.
    Sasa mkuu utafiti wako hauko complete na si rahisi kwako kudraw conclusions bila data kamili.
     
  6. Juma Contena

    Juma Contena JF-Expert Member

    #6
    Jan 5, 2010
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 1,195
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    vya kaizali muachie kaizali; hili sasa ni swali lenye direct uchokozi. sijiui lini tutakua.
     
  7. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #7
    Jan 5, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Nyumba zote za ibada kubwa, nzuri iwe makanisa au misikiti ziko mijini where there are big fish. kwani wewe unasali msikiti au kanisa la kijijini?

    for your info watu wanasomea hizo kazi............
     
  8. bm21

    bm21 JF-Expert Member

    #8
    Jan 5, 2010
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 774
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Nahisi haya yakileo/kiroho ndio mengi mijini relative to kijijini kwasababu mitumi na manabii hupatikana mijini na sio kijijini.
     
  9. Glucky

    Glucky Senior Member

    #9
    Jan 5, 2010
    Joined: Dec 16, 2009
    Messages: 118
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    jamani kumbukeni hata kwenye Bible imeandikwa Siku za Mwisho watakuja manabii wa uongo wakisema mimi ni kristo ila msiwafuate.
     
  10. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #10
    Jan 5, 2010
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    wakosaji wengi wako mijini na wanaungama kwa kutoa sadaka nyingi wakidhani pesa mbele ya mungu inaondoa dhambi, na wachungaji wanatake hiyo advantage
     
  11. Mdau

    Mdau JF-Expert Member

    #11
    Jan 7, 2010
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,624
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    ahsante mkuu......namaanisha haya ya kiroho.....
     
  12. Mdau

    Mdau JF-Expert Member

    #12
    Jan 7, 2010
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,624
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    are you serious mkuu!! hivi hujui kwamba dini zinatakiwa ziwe miongozo ya maisha???
     
  13. Mdau

    Mdau JF-Expert Member

    #13
    Jan 7, 2010
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,624
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    mkuu,nashukuru,ila uchokozi huu ni wa kufikirisha bongo zetu zaidi na si kuharibu.......una kanisa la kiroho??
     
  14. Mdau

    Mdau JF-Expert Member

    #14
    Jan 7, 2010
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,624
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    mimi ni muumini huru,naamini uwepo wa Mungu......nasali popote ndugu yangu..
     
  15. K

    Kashishi yetu JF-Expert Member

    #15
    Jun 5, 2014
    Joined: Mar 22, 2014
    Messages: 968
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 60
    Ndugu Zangu, Baada Ya Kuona Wachungaji Uchwara Mahubiri Yao Yenye Kusisitiza Utoaji Wa Sadaka Na Zaka Zaidi, Hadi Kupelekea Kuacha Namba Zao Za M-pesa Na Akaunt Namba Zao Ili Wachangiwe Mamilion Ya Pesa Badala Ya Kuacha Mistari Ya Bibilia, Ninataka Nianzishe Namimi Kanisa Jipya.Wakuu Mnaonaje? Mfano Gwajima Kanisa Lake Linamuingizia Mamilioni,kapata Hammer Kwa Njia Ya Kanisa.
     
  16. A

    Albosignathus JF-Expert Member

    #16
    Jun 5, 2014
    Joined: Apr 26, 2013
    Messages: 4,825
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    fanya ile usije kukwapua wake za watu.
     
  17. PAPA OBAMA

    PAPA OBAMA JF-Expert Member

    #17
    Jun 5, 2014
    Joined: Dec 27, 2013
    Messages: 201
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    utafiti wako elekeza na huku bar nyingi za kisasa ziko mijini mbona vijijini hakuna
     
  18. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #18
    Jun 5, 2014
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 23,079
    Likes Received: 2,345
    Trophy Points: 280
    Chonde chonde na wake za watu..
     
  19. b

    bategereza JF-Expert Member

    #19
    Jun 5, 2014
    Joined: Dec 26, 2013
    Messages: 3,339
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Kuna huyu kiongozi mmoja mshenzi sitamtaja jina lake linaanzia gwa. mbwa huyu ni bingwa wa kuchukua wake za watu na viwanja vyao. kwanza kavunja ndoa ya mtu na kumdhulimu shamba. pili kavunja ndoa na kuzaa na mke wa mgeni fulani. Tatu anaendelea kumgegeda mdada maarufu jina lake linaanzia mba. na ndoa iko hati hati. HUYU NAYE TUMWITE MZINZI AU MUASHERATI AU MLEVI NGONO AU MCHANGANYAJI ? HIVI haogopi ukimwi. mke wake nae ....ngoja nisiseme
     
  20. t

    temboni77 Member

    #20
    Jun 6, 2014
    Joined: Jun 3, 2014
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hayo ni majumba ya malavidavi.
     
Loading...