Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wachumba wasiolingana kielimu

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Ilonza, Mar 16, 2011.

  1. I

    Ilonza Senior Member

    #1
    Mar 16, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 118
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Siku hizi vijana wengi hasa walio soma ushaurina eti lazima kutafuta mwenzi aliyesoma,kwa kuangalia sababu za kiuchumi, tatizo kwangu sijaweza kuelewa kuwa na msicha unaye mpenda mpaka kuzingatie level ya elimu yako na ya mwenza au unawezafanyaje?
     
  2. LD

    LD JF-Expert Member

    #2
    Mar 16, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 3,013
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kuwa na yule unayempenda!!!
    Mapenzi ni zaidi ya Elimu na kazi!!
    Ila pia ni added advantage!!!
     
  3. W

    Wakuchakachua JF-Expert Member

    #3
    Mar 16, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 346
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sometime it help
    na ni nzuri tena hasa mwanamke usimzidi mwanamue elimu
    kuepuka adha za inferiorty complex
     
  4. Desidii

    Desidii JF-Expert Member

    #4
    Mar 16, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 1,212
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Elimu, Elimu, Elimu,
    Kabila, Kabila, Kabila,
    Kazi, Kazi, Kazi,
    Dini, Dini, Dini
    Utaifa, Utaifa, Utaifa

    Na nini tena kimebaki kazi kwako
     
  5. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #5
    Mar 16, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,710
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    The Following User Says Thank You to Desidii For This Useful Post:

    The Finest (Today) ​
     
  6. Maalim Jumar

    Maalim Jumar JF-Expert Member

    #6
    Mar 16, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,422
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    elimu ni wajibu ili kuongeza ufaham.
    Katika mapenzi si jambo muhimu...ila umuhim ni maelewano katika mahusiano/ndoa yenu.
    Ukiona watu wana zingatia elim basi ujue mwisho wao ni naqama(distroy).
    Wapo wasomi huushia kuwasusa wake/mume zao na kutafuta watu wa kuwakidhi haja zao!
    Sasa faida ya elm ipo wapi?
    Elim na mapenzi ni vitu tafauti.
    Labda elim na kazi.
     
  7. K

    KICHAPO Member

    #7
    Mar 16, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 51
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Elimu ni muhimu sana . Kuna tofauti kubwa kati ya kusoma na kuelimika sasa watu wengi wanaangalia kasoma hadi level gani lakini si mtu ana uelewa gani.DINI nayo ndio msingi wa ndoa hakuna ndoa bila ya dini kwahiyo mume anaweza kufuata dini ya mke au mke akafuata dini ya mume hapo ni maelewano yao.
     
  8. m

    mamakunda JF-Expert Member

    #8
    Mar 16, 2011
    Joined: Jul 4, 2010
    Messages: 371
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mie nadhani Kuoa au kuolewa na mtu unayekaribiana au kulingana naye kielimu ni muhimu sana. Binafsi watu ambao nimeshakutana nao na kupiga nao story za maisha pamoja na maisha ya ndoa, Wengi wa wanaume waliooa wanawake ambao wamewazidi sana kielimu asilimia kubwa hujuta kwa kiasi fulani, na wengine hudhubutu hata kutafuta hawala wa pembeni ambaye wanalingana nae kielimu angalau kujiridhisha.

    Unajua kutofautiana sana kielimu binafsi naona si vizuri kwa sababu kama familia mnatakiwa kushirikiana kwa kila kitu ikiwemo mawazo. Sasa wewe kwa mfano una pHD unaoa std 7, unadhani anaweza kukuchallenge? au wewe ndo utakuwa decision maker wa kila kitu? Si kwamba nadharau watu ambao hawajasoma lakini kuna utofauti mkubwa sana kati ya mtu aliyesoma na ambaye hajasoma. Labda kama una lengo la kuoa mtu kwa ajili ya kukuzalia tu watoto basi na wewe ndo uwe kila kitu.

    Ila haya ni mawazo yangu binafsi na uzoefu nilionao.
     
  9. Desidii

    Desidii JF-Expert Member

    #9
    Mar 16, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 1,212
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Umeona eehhh watu walivyo na mambo
     
  10. N

    Nimrod Member

    #10
    Mar 16, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mi nachukua point ya wanandoa kuelewana, pia kumuweka mungu mbele. Ndugu yangu, cha muhimu, phd na swala la ndo ni tofauti, haijalishi hajasoma kabisa, ila awe na upendo wa kweli, heshima, busara, na mwenye kuthamini utu!
     
  11. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #11
    Mar 16, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    nakuna shule/chuo cha kusomea ndoaaaaaa!!!!!!! hakuna kabisaaaaaa!!! Biblia ikasema mke mwema mtu hupewa na Mungu !!!

    maswala ya elimu/rangi/kabila/umbile si kigezo cha kuwa na ndoa nzuri !!!

    tazama ndoa za wasomi nyingi zimevunjika !!!
     
  12. K

    Kijallo JF-Expert Member

    #12
    Mar 16, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 409
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nitie kama muhuri moyoni mwako,maana upendo una nguvu kuliko mauti,una wivu kuliko ahera,mwanga wake ni mkali,kuliko mwanga wa moto,Kama mtu angetoa MALI YAKE,PESA YAKE,ELIMU YAKE,Ili anunue Upendo,atakachopata ni BURE KABISA!
     
  13. L

    Leornado JF-Expert Member

    #13
    Mar 16, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,534
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Elimu sio ishu bwana, nawafahamu watu wengine maprof na madoc lakini wameoa au kuolewa na layman na woman na ndoa zao zinadumu.

    Naona cha msingi ni kuaminiana na kuheshimiana.
     
  14. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #14
    Mar 16, 2011
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Inaelekea unaishi dunia ya ndoto au definition yako ya mapenzi ni finyu mno! Kama unadhani utaweza kukaa na mtu kwa miaka 40 alafu kila siku asubuhi ukimwona moyo unaenda spidi kama ile mara ya kwanza utakuwa hujui maana ya mapenzi! You have to find something deeper beyond emotional feelings. You have to share more than emotions. Elimu ni moja ya viwango unaweza kuweka. Pia unaweza kuweka class ya mtu, nk...
     
  15. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #15
    Mar 16, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    wanene, wanene, wanene,

    wembamba, wembamba,
    wembamba,
    wenye range rover, wenye bajaji, wenye maguta.
    Kaaaaazi kwelikweli
     
  16. Dr wa ukweli

    Dr wa ukweli JF-Expert Member

    #16
    Mar 16, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 888
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Elimu mata sana stnd 7 na phd hawaendani hata kdogo mtaishia tu kuchukiana bila sababu hata knye maamuz ya kifamilia yatabaz upande mmoja!
     
  17. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #17
    Mar 17, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,790
    Likes Received: 1,688
    Trophy Points: 280
    tusi danganyane
    Elimu inasaidia sana katika relationship...
     
  18. Emasa

    Emasa Member

    #18
    Mar 17, 2011
    Joined: Nov 14, 2008
    Messages: 38
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Tunaposema tunawajua watu wengi wenye tofauti kubwa kielimu alafu ndoa zimedumu sipingi wapo ila katika Asilimia ngapi? Ni ndoa ngapi za namna hiyo hudumu? KUna ndoa kudumu kwa sababu tu wanandoa wameamua Kuvumiliana kwa sababu ya vitu fulani fulani lakini ndoa
    zenye afya kabisa(sijamanisha sisizo na matatizo 100%) kwa mawazo yangu swala la Elimu lina mchango wake. Kunapokua na gap kubwa la kielimu kunafanya sehemu fulani kuwe na utupu wa muingiliano wa kimawazo na hata kiutendaji,swala ambalo naliona kama ni risk.
    Ni mtizamo wangu tu.
     
  19. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #19
    Mar 17, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    watakuwa wanapishana kwa kauli na matendo!
     
  20. Gaga

    Gaga JF-Expert Member

    #20
    Mar 17, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,564
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Nimeolewa mbumbumbu form four ila yeye alikuwa msomi, kanisomesha mpaka sasa nina elimu ya juu na ninajivunia, mapenzi sio elimu ndugu zangu ukimpenda mtu kama alivyo vingine kuvipata ni kitu rahisi sana.
     
Loading...