Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wachina Sokoni Kariakoo, nani wa kulaumiwa?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by MaxShimba, Aug 10, 2011.

  1. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #1
    Aug 10, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Juzi niliweza kwenda Kariakoo kununua mahitaji ya nyumbani. Chaajabu ni hiki hapa:
    [​IMG]
    Nilipo taka kununua Kitunguu swaumu, muuzaji alinipa bei mbili. Kilo moja ya Kitunguu Swaumu Kutoka Tanzania ilikuwa Shilingi 2,200 na kilo moja ya kitunguu Swaumu kutoka China ilikuwa Shilingi 1,700.

    Jamani Nani wa kulaumiwa hapa? Jamani hata Vitunguu vinatoka uchina?

    [​IMG]
     
  2. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #2
    Aug 10, 2011
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,088
    Likes Received: 1,110
    Trophy Points: 280
    huyo muuzaji alikuwa mhuni tu!, alitaka akuuzie vitunguu vilivyokaa sikunyingi sokoni ..
     
  3. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #3
    Aug 10, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Mkuu, vile vya kutoka uchina vilikuwa vikubwa kwa umbo kuliko vya kwetu Tanzania na bei yake ni chee. Vya Tanzania ambavyo vilikuwa vidogo kwa umbo, bei yake ni kubwa 2, 200. Mkuu hali inatisha sasa. Yaani hata vitunguu tunaagiza kutoka uchina?
     
  4. VUVUZELA

    VUVUZELA JF-Expert Member

    #4
    Aug 10, 2011
    Joined: Jun 19, 2010
    Messages: 3,105
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Too late
     
  5. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #5
    Aug 10, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Tusubiri na michicha kutoka Uchina.
     
  6. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #6
    Aug 11, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Zambia wanauza kuku wa kichina au kuku wa kizambia; Kuku wa kizambia ghali zaidi ya wa kichina

    It is frighterning... they use the same process and procedures to raise chickens...

    HAYA TUNAPENDA MISAADA YA KICHINA HIYO
     
  7. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #7
    Aug 11, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,122
    Likes Received: 9,825
    Trophy Points: 280
    Jaribuni sana kujiepusha kununua vyakula vya kichina, juzi niliona kwenye taarifa ya habari kama sikosei ilikuwa CNN au BBC kwamba Wachina wenyewe kule kwao wanaogopa kula vyakula vyao hivyo wengi wameanza ukulima mdogo mdogo wa vitu kama nyanya na mboga za majani.
     
  8. K

    Karry JF-Expert Member

    #8
    Aug 11, 2011
    Joined: Mar 26, 2011
    Messages: 266
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    mama yangu weeeeeeee mpaka vitunguu vinatoka china jamani wahusika mnaruhusu vipi vitunguu kutoka nje wakati vitunguu vya wakulima vinaoza lushoto kule sitaki kuamini kama ndiko tulikofikia
     
  9. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #9
    Aug 11, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Wakulaumiwa wa kwanza serikali legelege wapili wananchi wa TZ kwakuchagua chama na sio uwezo wa mtu
     
Loading...