Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wachezaji 13 wa Eritrea Waomba Hifadhi ya Ukimbizi Tanzania

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by X-PASTER, Jul 13, 2011.

  1. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #1
    Jul 13, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Wachezaji 13 wa Eritrea Waomba Hifadhi ya Ukimbizi Tanzania

    Wachezaji 13 kati ya 26 wa timu ya kandanda ya Red Sea ya Eritrea walitokomea kusikojulikana baada ya kushiriki kombe la Kagame Castle Cup, wamejisalimisha katika Wizara ya Mambo ya Ndani jijini Dar es salaam na kuomba hifadhi ya ukimbizi.

    Msemaji wa Wizara Isaac Nantanga ameeleza kwamba hivi sasa wachezaji hao wanafanyiwa mahojiano na Idara ya Wakimbizi Wizarani humo kabla uamuzi wa nini cha kuwafanya haujatolewa, "Mahojiano haya ya awali yanafanywa ili kujua sababu zilizowafanya wachezaji hao kutorejea kwao na kama sababu hizo zinaweza kuwapa sifa ya kupewa hadhi ya ukimbizi kufuatana na sheria za kitaifa na kimataifa... "Wakati wakiwa hapa nchini wechezaji hao wanahifadhiwa na Shirika la Umoja wa Mataifa la Kuhudumia Wakimbizi (UNHCR) na hati zao za kusafiria zinashikiliwa na Idara ya Uhamiaji", alisema Bw. Nantanga.

    Wachezaji hao hawakujulikana walipo tangu juzi wakati timu yao ilipokuwa inajiandaa kuondoka kurejea makwao, baada ya kutolewa na timu ya Yanga katika robo fainali ya mashindano hayo.

    Shirikisho la Soka Tanzania, TFF, liligundua kukosekana kwa vijana hao baada ya kujikuta wakiwa na hati za kusafiria 13 wakati msafara wa kuelekea uwanja wa ndege ulipoanza, ndipo wakatoa taarifa kunakohusika na msako ukaanza.
     
  2. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #2
    Jul 13, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Hawa jamaa wajanja sana wanatafuta nafasi ya kwenda ulaya tena safari yao inaweza kuanzia hapa Tanzania kuelekea South Africa kufika huko ulaya , hizi ndio uwa njia zao hawa jamaa
     
  3. Majoja

    Majoja JF-Expert Member

    #3
    Jul 13, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 612
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Haya tena ,
    Ooooh bongo shida , bongo hapakaliki!!!
    Leo wenzenu wanapaona bongo fresh.
     
  4. itnojec

    itnojec JF-Expert Member

    #4
    Jul 13, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 2,171
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    duu, wanazamia bongo. aiseee
     
Loading...