Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wachaga wanaweza kuleta maendeleo

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by rosemarie, Oct 19, 2011.

  1. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #1
    Oct 19, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 276
    Trophy Points: 180
    nimeishi na wachaga sana,mchaga akifika mahali akishanunua kiwanja utaona jinsi atakavyobadilisha mazingira ya pale
    mara bustani mara anapanda miti
    ukienda kwao kule machame na marangu utafikiri ulaya,tuwape nchi waongoze kwa sababu wanaona mbali sana
    ingekuwa nchi nyingine wangekuwa wameshapewa siku nyingi
    lakini hapa kwetu tunakalia uswahili na maneno tuu,huyo kikwete ana uwezo gani wa kuleta mabadiliko?
     
  2. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #2
    Oct 19, 2011
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 23,092
    Likes Received: 2,354
    Trophy Points: 280
    mkweree anajua kuuza sura.
     
  3. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #3
    Oct 19, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,594
    Likes Received: 1,317
    Trophy Points: 280
    Tanzania hatumpi mtu uongozi kwa kigezo cha kabila, dini, au rangi. Tunaangali uwezo.
     
  4. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #4
    Oct 19, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 276
    Trophy Points: 180
    kikwete alipewa kutokana na uwezo wake?
     
  5. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #5
    Oct 19, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Unafikiri kwa kutumia masaburi...ndio waume zako nini.
     
  6. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #6
    Oct 19, 2011
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Punga..
     
  7. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #7
    Oct 19, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,193
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Wanaume na wanawake wa ukweli wako chini ya mlima mrefu kuliko wote Afrika.huko hakuna kuremba full kazi ,na wanajua kuheshimiana na "shekeli"
     
  8. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #8
    Oct 19, 2011
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,047
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Mhn!Utaambiwa mkabila.
     
  9. M

    Massenberg JF-Expert Member

    #9
    Oct 19, 2011
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 904
    Likes Received: 659
    Trophy Points: 180
    Hili jambo linaweza kuchukuliwa kiutani lakini kisayansi lina ukweli. Moja ya tofauti kati ya binadamu na wanyama ni kwamba wanyama wana "species" nyingi wakati binadamu ni species moja tu. Sasa ukiangalia utakuta wanyama wanapishana uwezo wa kiakili kulingana na species zao, mfano paka ana uwezo wa kiakili kuliko mbuzi au sokwe ana uwezo kumzidi ng'ombe. Binadamu na sisi kwenye uwezo wa akili au tabia fulani tumegawanyika kutokana na makabila na hata rangi. Inakera lakini ndiyo ukweli, kwa mfano ukipewa nafasi moja ya kupeleka mtu jeshini halafu ukaambiwa uchague kati ya Mpare na Mkurya ni wazi kuwa utachagua Mkurya au ukiambiwa umuendeleze kielimu Mzaramo au Mnyakyusa ni wazi utachagua Mnyakyusa.
    Sasa haya mambo ni ya kweli kwa sababu ushahidi upo ila watu wanaukataa ukweli kwa sababu za kisiasa tu zinazodai binadamu wote ni sawa na hivyo wapewe fursa sawa. Ukitaka ushahidi mwingine tafuta mtu aliyefika Johannesburg wakati wazungu wanatawala na jinsi ilivyo leo halafu utaelewa vizuri.
    Nina hakika kwa maoni haya nitasulubiwa hapa.
     
  10. NewDawnTz

    NewDawnTz JF-Expert Member

    #10
    Oct 19, 2011
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 1,675
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mimi sio mchaga lakini hawa jamaa nawakubali...........

    ukweli ni kwamba mahali mchaga hawezi kukaa basi ujue hata mbwa na fisi hawatapaweza,

    Mahali mchaga kashindwa kupabadilisha basi ujue hata mvua ikinyesha majani hayaoti..........
     
  11. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #11
    Oct 20, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Kabila sio kigezo cha maendeleo
     
  12. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #12
    Oct 20, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    ukweli ni kwamba mahali mchaga hawezi kukaa basi ujue hata mbwa na fisi hawatapaweza,

    Mie mbavu zangu hakika .Umesema maneno mazito .Mimi Lunyungu natokea Iringa lakini nakueleza mama wa Kichaga boss wangu Serikalini alinisimamia hata nikasoma Elimu ya juu na nikamuuliza majuzi tukiwa Toronto kwa nini ulinifanyia vile wakati nimeingia kazini nikakuta wako wenzangu wengi? Akajinu Lunyungu ulionyesha skills na nia ya kusoma na wenzako walipenda sana viti na vyeo ofisini ndiyo maana nikaamua kikupa support .Ni kweli wachaga ni watu kabisa .
     
  13. TUJITEGEMEE

    TUJITEGEMEE JF-Expert Member

    #13
    Oct 20, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 8,163
    Likes Received: 1,090
    Trophy Points: 280
    "Wao wakichuma mavuno ya jasho lao huko nje wanakumbuka nyumbani (Moshi na vitongoji vyake) sana. Nadhani wangepata hizo trip mia tatu na ushee za kupaa na tiara ndani ya karibu zaidi ya miaka 5, si haba tungecheka zaidi kuliko kunung'unika" Natania tu.

    La kupewa nchi sijui, lakini la kuchapa kazi waafrika wenzetu hawa huwezi kuwaweka pembeni.
     
  14. NEW NOEL

    NEW NOEL JF-Expert Member

    #14
    Oct 20, 2011
    Joined: May 21, 2011
    Messages: 818
    Likes Received: 79
    Trophy Points: 45
    dah! Mchagga akishika nchi,makao makuu ya TRA lazima yawe Moshi.
    Alafu lazima Mbegge ipewe adhi ya kuwa kinywaji cha asili ya Wa-Tz.
    Pia ndizi ndio kitakuwa chakula asili ya Tz.
    Alafu noti zote lazima ziwe na alama ya mgomba na masale.
     
  15. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #15
    Oct 20, 2011
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Una vigezo vyovyote visivyo na shaka? Au ndo kivile stori za vijiweni?
    Kama maelezo yenu yana akili yeyote mbona huku Uswazi kuna wafanyabiashara matajiri na PhD holders etc kutoka hayo makabila mnayoyadharau while in contrast kuna wachaga wengi tu wavuta bange, wapiga debe, vibaka, wazoa taka, wachimba mitaro etc? Au huko kwenu hawapo?
    Jibu Tafadhali.
     
  16. Cha Moto

    Cha Moto JF-Expert Member

    #16
    Oct 20, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 946
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Wachaga wanawaogopa Wakinga!!!
     
  17. SOBY

    SOBY JF-Expert Member

    #17
    Oct 20, 2011
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 1,265
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Fanya kazi zote duniani, lakini usiwe mwalimu. Unatia aibu. Umewahi kufika Khazastan?
    Mimi nimezaliwa Dar, kwa hiyo mi ni mzaramo?.... ukimchkua mtoto wa miezi miwili wa kichaga ukaenda kumkuza nyamtumbo, halafu umchukue mtoto wa miezi miwili wa nyamtumbo ukamkuzie kibosho. Halafu wakiwa 18yrs niambie yupi ni mkibosho na yupi ni mnyamtumbo.
    Nyinyi ndio mnaoturudisha nyuma .... ndio maana hamwezi kuchukua nchi.
     
  18. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #18
    Oct 20, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    mm nimezaliwa uchagani na nimekulia uchagani na ninatabia za kichaga (kuchapa kazi)UKWELI NI KWAMBA WACHAGA NI WACHAPAKAZI HODARI SN NA SIJUI KM KN KABILA TZ LINALOWAKUTA, ukimpa mchaga elf 10 km mtaji atauza karanga, akiona biashara hailipi atauza mayai faida atakayopata atafungua mradi mwingne ndaniya mwaka utakuta kazalisha mil. 2 kwa elf 10, HAWA JAMAA NIWACHUMI BY NATURE, URAIS wanaweza ila kila mchaga atataka UWAZIRI WA FEDHA.
     
  19. M

    Mr.Right JF-Expert Member

    #19
    Oct 20, 2011
    Joined: Jul 9, 2011
    Messages: 408
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hivi Ujinga mtaacha lini? Hivi Mrema siyo Mchagga? Lowassa (FISADI #1) siyo Mchagga?

    Ebu ondoa Upuuzi wako hapa
     
  20. m

    mkolosai JF-Expert Member

    #20
    Oct 20, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 566
    Likes Received: 112
    Trophy Points: 60
    Abdulhalim mie siyo mchaga. Lakn nakujb swali lako kuwa hata Ulaya kuna ombaomba. Issue hapa ni majority ndo wanaoongelewa. Hayo makabila unayosema wana PhD utakuta wenye nafuu ni 1/50. Umeelewa?
     
Loading...