Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

wachaga mlioacha wake zenu vijijini,wakenya wanawasaidia shughuli

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by rosemarie, Dec 10, 2011.

  1. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #1
    Dec 10, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    wakuu tupo moshi na tumeingia kijijini kwetu juzi,kwangu mimi ni muda mrefu kidogo sjafika huku kwa sababu ya shughuli za kazi, nimeshangaa sana kuona jinsi wakenya walivyojaa huku kijijini kwetu, nimefatilia nikapata jibu wanasaidia kwenye kazi za kulima, kukata miti n.k

    kuna taarifa hata vijiji vingine ni the same, wachaga mlioacha wake zenu huku na kwenda kutafuta pesa kama walivyokuwa wakifanya wazazi wetu zamani mnakabiliwa na hatari ambayo hamjajua bado, hawa wakenya wana mahusiano na wake zenu na inaaminika wanawasaidia sana kwenye ile shughuli ya 6x6

    utakuta mtu kasafiri mwaka mzima anarudi december anakaa kidogo anaondoka tena, zamani haikuwa hivi lakini mambo yamebadilika ghafla, kazi kwenu na wazee wenzenu wa kikenya, wasiwasi wetu ni kuzaliwa vitoto vinavyofanana na wakenya huku kwetu, wakuu hatutaki kabisa ile damu ya kikenya kuzaliwa kwetu, jitahidini kuwa na wake zenu karibu
     
  2. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #2
    Dec 10, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Zamani walikuwa wanasaidiwa na nani, tatizo lako nikusaidiwa na wakenya....hahahaahahahaah
     
  3. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #3
    Dec 10, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    walikuwa wanasaidiwa na wale wazee waliobaki kijijini,sasa ukiangalia familia nyingi za kichaga utakuta watoto wote sio wa baba mmoja,lakini wazee wetu walimezea kwa uelewa uleee!sasa mkuu wakenya watatuachia mbegu mbaya zisizofaa kabisa,jitahidini mangi!
     
  4. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #4
    Dec 10, 2011
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,971
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Zamani wakisaidiwa na wazee wa kijijini.

    Unadhani huyo mwanamme huko mjini na yeye anakuwa mwaminifu?

    Ni sawa na zile stori za wahindi zamani nikisikia yeye yuko huku analetewa taarifa amepata mtoto.
     
  5. M

    Makupa JF-Expert Member

    #5
    Dec 10, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Kilichonishangaza kuhusu wachagga ni kuwa hapa dar magaria aina ya Toyota Noha ni ya walionazo kule moshi ndio daladala za vijijini kweli Tanganyika kuna tofauti kubwa
     
  6. Vinci

    Vinci JF-Expert Member

    #6
    Dec 10, 2011
    Joined: Jul 6, 2009
    Messages: 2,520
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    usipate hofu...ni wavumilivu sana...kwa kiasi ambacho wanajiweka busy na shughuli za nyumbani wala hawafikirii hayo mambo ya 6X6.:A S-coffee:
     
  7. o

    olomide New Member

    #7
    Dec 10, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Dah! kwa maisha ya sku hzi ni muhimu sana kila mtu kuwa karibu na wake, vinginevyo mpaka al shabab watatuachia mbegu.
     
  8. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #8
    Dec 10, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    kuna haja ya kubadilika'nawajua wachaga kibao wake zao wanakaa migombani na wao wanakaa town
     
  9. Muuza Sura

    Muuza Sura JF-Expert Member

    #9
    Dec 10, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 1,988
    Likes Received: 144
    Trophy Points: 160
    ahaaa!kumbe!ndo maana huyu mangi wa kitaani kaamua kumleta mkewe mjini!itakuwa alishachanika kama wakenya walikuwa wanajigongea pasi na wasi
     
  10. KASHOROBANA

    KASHOROBANA JF-Expert Member

    #10
    Dec 10, 2011
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 3,105
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    tabia hizi kwa wachaga ni za mda mrefu sana, natumai ukimtafiti mazeli ako aweza kukwambia mambo mengi asa nyie wachaga, yawezekana kabisa, bwa episodes wewe ni toto ya babuyako au ya mkenya, na uyo babako anayejulikana kwa jina la meku, kafanya kazi ya kulea tu wewe toto ya kikenya, aki ya mungu wachaga mna mambo, mie ningeua mtu kwa masiala aya
     
  11. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #11
    Dec 10, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    mchaga hata akimleta mkewe mjini atasaidiwa tu.always busy mpaka anakosa muda wa kutumia.
    ngoja nihamishie makazi uchagani niokoe jahazi,bora mimi kuliko wakenya !!
     
  12. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #12
    Dec 10, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    ukipita na noah hp moshi utapigwa mkono kila unapokatiza,
     
  13. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #13
    Dec 10, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Wake wengi wanaoachwa vijijini wanazaa na wakwe zao
     
  14. M

    Mutambukamalogo JF-Expert Member

    #14
    Dec 10, 2011
    Joined: Jan 25, 2011
    Messages: 397
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Noah hata Dar zinafanywa daladala. Nenda Kimara njiapanda ya kwenda Goba na njiapanda ya kwenda Bonyokwa ndio zimejaa kama daladala!
     
  15. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #15
    Dec 10, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 19,096
    Likes Received: 6,757
    Trophy Points: 280
    baba zao!asilimia
    kadhaa ya wanawake
    wanaotelekezwa vijijini kina baba(mkwe) ndo wanawananiliu
    ndo mana wababu
    kibao wa kichaga
    ngwengwe inawaua
     
  16. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #16
    Dec 10, 2011
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    walikuwa wanasaidiwa na wapare
     
  17. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #17
    Dec 10, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    Mkuu nimecheka sana'dah!
     
  18. Memo

    Memo JF-Expert Member

    #18
    Dec 10, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 2,146
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    hiyo itakuwa tarakea rombo hiyo.
    Kazi kweli kweli.
     
  19. Vmark.

    Vmark. JF-Expert Member

    #19
    Dec 10, 2011
    Joined: Aug 2, 2011
    Messages: 1,361
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Kwanza hawatusaidii bse eneo kama rombo c tanganyika bali ni kenya...xo mnaowaita wakenya ni ndugu zetu acha watafune....also i was expecting this bse ingekua ajabu xana kwa x-mass kukaribia bila ya kutuongelea...chonga ngenga chali angu wakati sie tunapeta bwashee!
     
  20. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #20
    Dec 10, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    thinyela shinga mongo!
     
Loading...