Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waburundi washikwa na mbolea ya ruzuku za wakulima sumbawanga!!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by BASIASI, Jan 14, 2011.

  1. B

    BASIASI JF-Expert Member

    #1
    Jan 14, 2011
    Joined: Sep 20, 2010
    Messages: 2,471
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Sijui niite dowansei
    sijui niseme je wapendwa..naona hizi mbolea ni dili la ajabu
    kwa waliosikia majuzi dk mwakyembe akiapokea malalamiko ya wizi wa mbolea za ruzuku na habari zinasema zaidi ya mbolea za sh million 200 zimetikitikia bila kujulikana
    sasa naona zamu ya sumbawanga

    watu wawili wakiwemo raia wa burundi wanashilikiwa na jeshi la polisi mkoani hapakwa kosa la kukutwa na mbolea za ruzuku na kutaka kuwaonga takukuru,habari zaidi zinasema watu hao wamekutwa wakianza kupakia mzigo kutoka kwenye nyumba ya mwenyekiti wa kijiji wakiwa na katibu wa kamati ya ugawaji wa mbolea za ruzuku mkoani humo..watu hao walikamatwa na mbolea aina ya urea mifuko 200 na mingine mifuko 50 aina ya mijingu ikiwa imesapakiwa mingine ikiendelea kupakiwa kwenye fuso mali ya katibu huyo...

    Watuhumiwa hao wa burundi walikiri kutaka kwenda kuuza mbolea hizo burundi na kusema awakujua kama ni za wizi wakajaribu kuwahonga takukuru sh laki 2 wasamehewe wakiwa wanajitayarisha kuhesabu mmoja wa takukuru akawaweka chini ya ulinzi tena kwa kosa la kutka kutoa rushwa kwa tkkru,

    miongoni mwa malalamiko ya wananchi walilalamika baadhi ya kamati ya pembejeo pamoja na mawakala wakidaiwa kutumia majina feki kwa kutoa vocha na pia kuwabadilishia wananchi aina ya mbolea iliyoorodheshwa kwenye vocha na hasa aina ya urea ambayo bei yake ni kubwa na kupewa minjingu

    jk
    kazi unayo wizi uliobariki dowans utakuuma na vizazi vyako na viongozi wako woote mpaka uombe toba watanzani..watanzania hii ni moja tu ya muendelezo wa matokeo ya dowans bado wizi mkubwa unafwata na bila kunyanyuka kudai haki zetu huyu rais atatuvua nguo,je uko tayari kuvuliwa nguo,binafsi hapana

    kwenu wakulima daini haki zenu kwa nguvu wakikosa hekima
     
  2. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #2
    Jan 14, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    takukuru wamekataa rushwa ila utashangaa wakubwa wao wanaenda kupokea hiyo pesa na kuwaachia hao jamaa mie nadhani hapo wanatakiwa waanze kuwajibishwa mkuu wa wilaya na wale wote wenye mamlaka ya kugawa hiyo mbolea tena na kifungo juu!
     
Loading...