Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabunge wote wa upinzani watoka bungeni baada ya Spika kukataa kuahirisha bunge

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by ndevu mzazi, Jul 18, 2012.

  1. ndevu mzazi

    ndevu mzazi JF-Expert Member

    #1
    Jul 18, 2012
    Joined: Nov 6, 2011
    Messages: 606
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    ccm wamekausha
     
  2. K

    Kiranja JF-Expert Member

    #2
    Jul 18, 2012
    Joined: May 19, 2007
    Messages: 754
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    wabunge wote wa upinzani yaani wa CUF, CDM, TLP ,NCCR wametoka bungeni kupinga kitendo cha spika kukataa kuahirisha bunge kwa dharura ili kuweza kutoa nafasi kwa serikali kuchukua hatua dhidi ya meli inayozama Znz.

    Alitoa hoja Hamad Rashid kuwa Bunge lipitishe bajeti kabla ya mawaziri kuhitimisha ili kutoa nafasi kwa wabunge kufuatilia na kuweza kusafiri. Spika akamjibu kuwa hoja hiyo ingefaa kama maafa yametokea karibu na Bunge kama Chamwino etc ili wabunge waende wakatoe damu .

    Hali ni mbaya , Bunge linapitisha bajeti kwa suala gani?
     
  3. mndwadage

    mndwadage JF-Expert Member

    #3
    Jul 18, 2012
    Joined: Jul 15, 2012
    Messages: 345
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwa hiyo ni wapinzani tu wametoka.?
     
  4. mangunde

    mangunde Member

    #4
    Jul 18, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 47
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    kwa hili makinda kachemka
     
  5. segwanga

    segwanga JF-Expert Member

    #5
    Jul 18, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 2,773
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    bwana,leta habari kamil unadhan wote tunaangalia tbccm?
     
  6. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #6
    Jul 18, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    nahisi mama makinda anaelekea kuwehuka
     
  7. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #7
    Jul 18, 2012
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    mama mbona anashindwa kupima upepo ?
     
  8. Mhadzabe

    Mhadzabe JF-Expert Member

    #8
    Jul 18, 2012
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 1,406
    Likes Received: 193
    Trophy Points: 160
    hata wambunge wa CCM hawazidi kumi ukiondoa wanao unda sirikali. Huyo naibu waziri anatoa majibu ya hoja kama hajui kusoma!
     
  9. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #9
    Jul 18, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Ana Makinda kweli ni tatizo tatizo katika Bunge letu.
     
  10. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #10
    Jul 18, 2012
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,026
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Duh, kweli busara za huyo mama ni zaidi zaidi ya tuijuavyoooooo
     
  11. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #11
    Jul 18, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Hivi ingekuwa mbunge mmojawapo amepoteza maisha katika hiyo ajali, bunge lingeendelea? Au mimi ndo sielewi?Kweli wabunge wa CCM hamnazo,kesho tutasikia salam zao za kinafiki.
     
  12. F

    FJM JF-Expert Member

    #12
    Jul 18, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Wabunge ni wawakilishi wa wananachi, sasa wanaongea nini huko Dodoma wakati wananchi wenyewe ndio hao wanazama baharini? Makinda anasimia bunge la wawakilishi wa nchi ipi? Huu mchezo wa kuendesha bunge kama kikao cha CC leo umeingia sura mpya, na wabunge wa CCM wanapitisha bajeti ya kununua sanda? Watanzania wanazama as we write, wanaongoe nini hawa watu????? arrrrrggg
     
  13. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #13
    Jul 18, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Hata G/mboto alidharau hivyo hivyo, lakini alipowatembelea wahanga akatoa machozi, sijui viongozi wetu wanauwezo kweli wa kufikiri au la? Si angemuuliza hata katibu wa bunge basi kama hawezi kufanya maamuzi.
     
  14. NIMO

    NIMO Member

    #14
    Jul 18, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 66
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Huyo ndo bi kiroboto.
     
  15. only83

    only83 JF-Expert Member

    #15
    Jul 18, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Huyu mama anaelekea pabaya kabisa? kafanya kama bunge ni NGO yake na familia yake, kazi yake ni kulazimisha hoja zake na dhaifu zikubalike. Nadhani sasa CUF wanaweza wakaanza kuona kuwa CCM sio rafiki ila ni mnyama.
     
  16. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #16
    Jul 18, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    hamna akili za kupimia.
     
  17. Daniel Anderson

    Daniel Anderson JF-Expert Member

    #17
    Jul 18, 2012
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 879
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hivi lini mtakuwa? Kwa masuala kama haya acheni kuchangia kiushabiki wakuu, tuhabarisheni juu ya hiyo meli madhara yaliyotokea na kinachojiri bungeni.
     
  18. K

    Kiranja JF-Expert Member

    #18
    Jul 18, 2012
    Joined: May 19, 2007
    Messages: 754
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hali hii haikubaliki kamwe kwani kama angekufa mbunge mmoja tuu Bunge lote lingeahirishwa ila wanakufa wananchi zaidi ya 200 bunge linaendelea kupitisha bajeti kwa ajili ya nani? Spika hapa kapotoka na hii ni dalili ya wazi kuwa CCM haipo kwa ajili ya maslahi ya wananchi bali wao.
     
  19. hovyohovyo

    hovyohovyo JF-Expert Member

    #19
    Jul 18, 2012
    Joined: Jul 8, 2012
    Messages: 531
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    ....wanaweza. Asipowazingua, mtajuaje kama anaweza na ana mamlaka?????.
     
  20. only83

    only83 JF-Expert Member

    #20
    Jul 18, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Huyu mama ni janga la kimataifa, anaendesha bunge kama shirika lake la misaada..sijui kama tutafika kwa mwendo huu, na wabunge wanamchekea sana huyu mama, na hawa wabunge wa vyama vingine watambue kuwa CHADEMA na wabunge wake wanapokuwa wanapigania haki pale bungeni uwa hawafanyi utani yule mama ni tatizo.
     
Loading...