Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabunge Wote Ni Mafisadi.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mwiba, Oct 30, 2007.

  1. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #1
    Oct 30, 2007
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Kama tuonavyo muungano wa vyama vya upinzani umevalia njuga ubadhirifu wa fedha za walala hoi,kama ni kupotea kwa fedha nyingi kwa matumizi yasiyojulikana basi hata Bunge linakula fedha tena nyingi sana kuliko hata hizo zilizopotea BOT.
    Ushirika wa wapinzani ulikuwa uwe wa kwanza kupinga posho ,kiwango cha mshahara na kiinua mgongo baada ya kumaliza awamu ya miaka mitano.
    Hebu mliopo Ulaya tuulizieni mbunge au mwakilishi anapokea kiasi gani kwa mwezi,halafu turudi na hessabu za wabunge wetu wanaopiga makofi na kugonga meza,ambao kazi yao kubwa ni kuzungumzia maambukizo ya ukimwi,mambo yao vichekesho vitupu,yaani hata mtu hahusiki na wizara ya afya anakwenda kuzungumzia mambo ya ukimwi huu kama si wizi wa kimacho macho ni kitu gani ?
     
  2. M

    Mwafrika wa Kike JF-Expert Member

    #2
    Oct 30, 2007
    Joined: Jul 5, 2007
    Messages: 5,195
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Hata wewe unaweza kuuliza maswali haya badala ya kuleta uvivu na kutaka ufanyiwe kila kitu kama kitoto kichanga!
     
  3. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #3
    Oct 30, 2007
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    di ndiyo hapo, halafu mtu kashasema "wabunge wote ni mafisadi" siyo swali wala nini, ni statement of fact, sasa unauliza watu wakufanyie homework ya nini?
     
  4. Shukurani

    Shukurani JF-Expert Member

    #4
    Oct 30, 2007
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 253
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mi sijakuelewa, inaonekana umesahau Slaa alikuwa mbunge wakwanza kukubali mapato yake yakatwe kodi, wale walio wengi toke chama cha kijani, wakapinga.
     
  5. K

    Koba JF-Expert Member

    #5
    Oct 30, 2007
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 6,064
    Likes Received: 435
    Trophy Points: 180
    ...nipo hapa basement natunga kibao kikali sana kuhusu mafisadi nikimaliza nitakipost mkisikilize you know nina kipaji kikali sana cha kuimba na kutunga nyimbo
     
  6. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #6
    Oct 30, 2007
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Sina uhakika kama alisema hayo,na kama alisema basi alikuwa katika kufurahisha wengine mbona pia yupo Mbunge huko huko upinzani aliedai wabunge waongezewe chochote au hukumsikia huyo.Nikirudi kwa Slaa huyu nimemweka katika hesabu za magoigoi ukimlinganisha na Shujaa Zitto ambae hakurudi nyuma,Slaa kama si goigoi asingeliondoa moyo wa kuibua ufisadi ndani ya bunge .lakini akasema eti anaepuka kama yaliyomkuta Zitto ,ila huo ni uwongo mkubwa kuliko yote,hapa anaona mshahara na posho havitakuwepo,na kama hiyo hoja yake ya kutaka wakatwe fedha basi yeye angechukua kiasi kile anachoona kinastahiki kupata na kilichozidi akapiga makelele kwamba si haki yake na irudishwe huko huko bungeni,hapo angefahamika na kueleweka.
     
  7. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #7
    Oct 30, 2007
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    hili neno Ufisadi tumelichukua toka kwa jirani zetu Kenya. Nakumbuka jinsi rais wa zamani huko Kenya alivyokuwa akipiga kelele kuhusu ufisadi wa watendaji wake.
     
  8. M

    Mwafrika wa Kike JF-Expert Member

    #8
    Oct 30, 2007
    Joined: Jul 5, 2007
    Messages: 5,195
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Ndio maana inabidi ufanye research kabla ya kuja jamvini!

    wakati mwingine hata vichaa wanajieleza kuliko wewe!
     
  9. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #9
    Oct 30, 2007
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Umoja ni nguvu utengano ni udhaifu ,sasa kila kitu nikifanya peke yangu itakuwa ndo ndo ndo.
     
  10. M

    Mwafrika wa Kike JF-Expert Member

    #10
    Oct 30, 2007
    Joined: Jul 5, 2007
    Messages: 5,195
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    umoja wako huo wa kutetea mafisadi huko huko! fanya research yako na usitegemee kufanyiwa kazi hapa kama kitoto kichanga
     
  11. B

    Binti Maria Senior Member

    #11
    Oct 30, 2007
    Joined: Jun 26, 2007
    Messages: 159
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    duh, sister unaua!
     
  12. Bowbow

    Bowbow JF-Expert Member

    #12
    Oct 30, 2007
    Joined: Oct 20, 2007
    Messages: 545
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Pamoja na hoja nzuri kwamba wabunge wote mafisadi lakini tukumbuke yafuatayo.
    1. Wabunge wa upinzani ni wachache na mara nyingi wamekuwa wakitete hoja mbali mbali kwa kukataa kuinga mkono na walio wengi wanapitisha.

    2. Issue ya mishahara na marupurupu mengine ya Ubunge hata kama wapinzani wakipinga bado ikipitishwa na wengi, wao watafaidika (Free riding problem).

    3. Mafisadi kama ilivyochaguliwa ni mtu anayechukua au anajipatia au jinuifaisha Moja kwa moja kwa kufanya maamuzi ambayo anajua kwa maamuzi anayofanya ataidika aidha moja kwa moja ama kupitia mtu mwingine. Nachelea kusema wabunge wote ni mafisadi.
     
  13. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #13
    Oct 30, 2007
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,110
    Likes Received: 16,035
    Trophy Points: 280
    We kwenu si Zanzibar...jirani zenu Oman
     
  14. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #14
    Oct 30, 2007
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    wazenj wamehusu Oman... kwa taarifa yako.
    Komandoo Salmin aliweza hata kudiriki kusema kuwa Oman ni ndugu wa damu wa Zenj
     
  15. Maxence Melo

    Maxence Melo JF Founder Staff Member

    #15
    Oct 30, 2007
    Joined: Feb 10, 2006
    Messages: 2,589
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    Kha, Nyani wee... Mimi mbunge wangu hata kama ni wa CCM sio fisadi. Barabara anabaniwa tu kwakuwa alimzidi kete mwenzake ambaye huenda ndiye fisadi. Well done mbunge wangu Kamala
     
  16. A

    Asha Abdala JF-Expert Member

    #16
    Oct 30, 2007
    Joined: Mar 21, 2007
    Messages: 1,135
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0

    Nyoooo!

    we mnyoo kweli kweli...eti worm-unamzungumzia yule mwenye Phd fake?

    Asha
     
  17. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #17
    Oct 30, 2007
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,110
    Likes Received: 16,035
    Trophy Points: 280
    duh...taratibu mama...
     
  18. Maxence Melo

    Maxence Melo JF Founder Staff Member

    #18
    Oct 30, 2007
    Joined: Feb 10, 2006
    Messages: 2,589
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    Enhee nilikuwa natafta m2 wa kuniomba radhi cku nyng lakini cpat. Umejileta mwenyewe, niombe msamaha mara moja vinginevyo ntaijaza PM yako kwa kuku... :(
     
  19. KadaMpinzani

    KadaMpinzani JF-Expert Member

    #19
    Oct 30, 2007
    Joined: Jan 31, 2007
    Messages: 3,752
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    heheeee !!
     
  20. Maxence Melo

    Maxence Melo JF Founder Staff Member

    #20
    Oct 30, 2007
    Joined: Feb 10, 2006
    Messages: 2,589
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    Atakuwa fisadi tu huyu kapandikizwa JF. Au ni mbunge pia huyu? Kamala kasoma na hata kama ni fake I don kea sababu naridhika na utendaji wake. Wewe vp PhD yako ni real?
     
Loading...