Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabunge wetu wataka BANGI iruhusiwe kuuzwa kukuza uchumi

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Billionea, May 26, 2011.

  1. B

    Billionea Member

    #1
    May 26, 2011
    Joined: Apr 6, 2011
    Messages: 44
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    THE Parliamentary Justice and Constitutional Affairs Committee has recommended legalisation of cultivation of a narcotic plant, known as bhang, to boost incomes.

    The committee made the suggestion in Dar es Salaam on Wednesday when it met with the Anti-Narcotic Drugs Commission to discuss challenges facing the institution in combating use and trading in illicit drugs.

    "There is need to legalise growing of bhang to enable people generate more income. Instead of uprooting the plants and burning them, people should be allowed to plant it as a source of income," suggested Temeke MP Abbas Mtevu (CCM).

    Mbulu MP, Mr Mustafa Akunay (Chadema) said the government should issue permits to farmers to enable them grow the plants and export it to countries where such business is legal.

    However, the Commissioner of the Drug Control Commission, Mr Christopher Shekiondo, told the committee members that the use and trading in narcotic drugs was illegal throughout the world.

    Mr Shekiondo said at least 370-kg of heroine and 120-kg of cocaine worth 12bn/- was smuggled into the country during the first three months of this year.
     
  2. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #2
    May 26, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Bangi sio mbaya tatizo matumizi
     
  3. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #3
    May 26, 2011
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,813
    Likes Received: 195
    Trophy Points: 160
    Wazo la kulima bangi ni zuri sana hasa ikipandwa katika bustani za Bunge pale Dodoma.
    Na nina uhakika pale TMK-kwa wanaume,(Temeke -jimbo la Ndg Mtemvu), wazo hili litachangamkiwa sana.:pound:
     
  4. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #4
    May 26, 2011
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,008
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    Nakumbuka miaka ya nyuma kule kwetu (sio tarime!) watu walikuwa wanalima kwa ajili ya kupata mbegu zake....mbegu za bangi zilitumiwa kupikia chakula kama zinavyotumika karanga, alizeti na mazo mengine ya mafuta. Baada ya mavuno ya mbegu, majani yalikuwa hayana kazi...yanaachwa shambani yaoze au yanachomwa moto.
     
  5. T

    Tikerra JF-Expert Member

    #5
    May 26, 2011
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kama hawa ndio wabunge tulionao, basi kazi ipo.Swala sasa ni pesa tu,afya za watu kando.Ama kweli unabii umetimia,"Siku za mwisho watu watapenda fedha kuliko kumpenda Mungu."
     
  6. Kiumbemwanadamu

    Kiumbemwanadamu Member

    #6
    May 26, 2011
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 32
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bangi imehalalishwa katika nchi kadhaa na nyingine zimetenga maeneo ya kuuza na kutumia bhangi. Colombia imeruhusiwa kabisa, vuta mahali popote. hivyo tukilima bangi itapata pa kupeleka na kwa wale wanaotumia hapa nchini watambuliwe kisheria.
     
  7. a

    andry surlbaran Senior Member

    #7
    May 26, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 166
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    gwakisa ha ha ha ha haa ha ahahaha ikipandwa bungeni bi.kiroboto (makinda ya ndege) atawehuka zaidi ya hapa na uzee unamnyemelea
     
  8. Pukudu

    Pukudu JF-Expert Member

    #8
    May 26, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 2,806
    Likes Received: 467
    Trophy Points: 180
    Suala La Ganja kuhalalishwa mh! Lina Ugumu kidogo. ila kwa mimi kitu ambacho ningeomba kihalalishwe na biashara yake iwe halali ni Mirungi (gomba). Biashara ya mirungi ni kubwa na inalipa sana na ni wazi jinsi Kenya wanavyopata hela nyingi za kigeni kwa kupeleka mirungi UK. Halafu kuhalilisha mirungi itaongeza pato la serikali kwa sababu kwanza tuko ktk shirikisho la East Africa ambao wenzetu Kenya na Uganda mirungi ni halali, kuhalalisha mirungi pia tutapunguza upenyo wa polisi kujinifuaisha na hii biashara ktk mikoa ya mipakani ka Arusha, Kilimanjaro, Mara, Mwanza na Tanga polisi wamekuwa wakijinifaisha kwa kupata pesa nyingi ka rushwa toka kwa walaji na wafanyabiashara wa mirungi. Tena isitoshe Tanzania mirungi ya asili na mizuri aina ya rungu inapatikana pande za upare, lushoto na monduli na nzuri kuliko ya kenya ambayo inapandwa kwa kutumia mbolea na kutumia madawa mengi, kwa hiyo tukiruhusu tuna uwezo wa kuteka soko la dunia na kwa njia hii pia tutawasidia wakulima wa hizo sehemu kwa kiasi kikubwa.
    nafkiri hata category ya mirungi as drugs haiko pamoja na Bangi so kuliko kuanza kufikiria kuhalalisha bangi tungeanza kwanza na mirungi

    Pukudu @Ilkiding'a, Arusha
     
  9. S

    SACoNa Member

    #9
    May 26, 2011
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 64
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sasa lengo ni pesa au wao ndo wanataka kuipiga?
     
  10. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #10
    May 26, 2011
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,809
    Likes Received: 936
    Trophy Points: 280
    Wakati wa kuyachoma moto lazima upige pafu kadhaa
     
  11. pangalashaba

    pangalashaba JF-Expert Member

    #11
    May 26, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 682
    Likes Received: 112
    Trophy Points: 60
    hawa wabunge wetu nao watakuwa wanavuta lazima,haiwezekani kuruhusu kitu chenye madhara kwa binadamu kilimwe then wakauziwe binadamu wengine nchi zisizojulikana. ni sawa na ilimwe sumu sehemu nyingine then ije iuzwe tz.
     
  12. L

    Loloo JF-Expert Member

    #12
    May 26, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 214
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ya nafikiri ingepandwa bungeni kwanza na kila nje ya nyumba ya mbunge halafu watatupa majibu kwamba ikiuzwa nje haina madhara.hivi nchi ya ahadi i kama Tanzania ina shida kiasi gani kufikia kuuza bhangi?heeee ukistajabu ya Musa hiyo Colombia iliyohalalisha unajua ni ya ngapi kwa uhalifu duniani?mabo ya msingi tusiyachukulie legelege
     
  13. F

    Froida JF-Expert Member

    #13
    May 26, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,999
    Likes Received: 603
    Trophy Points: 280
    Viwanda vingi vinatumia Bangi kama dawa,ni vizuri wananchi wangeruhusiwa kulima mbona tumbaku inalimwa
     
  14. Remmy

    Remmy JF-Expert Member

    #14
    May 26, 2011
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 4,581
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Hao ndo wale wa kuwaza uchumi tu bila madhara, wako tayari kuua mtu kisa pesa, kweli hamnazo.
     
  15. kisu

    kisu JF-Expert Member

    #15
    May 26, 2011
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 752
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Mbona sigara ina madhara na imehalalishwa.
     
  16. mbasajohn

    mbasajohn JF-Expert Member

    #16
    May 27, 2011
    Joined: Mar 14, 2009
    Messages: 248
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    MP's ur not serious, Tanzania has a lot of un taped source of income so i wonder mps to propose to legalise narcotic. Does it mean they dont see how our young brother and sister are losing control because of these drugs. Be serious please
     
Loading...