Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabunge wetu wana SLAVE mentality au Self low esteem?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by wimbi la mbele, Jul 5, 2012.

  1. w

    wimbi la mbele JF-Expert Member

    #1
    Jul 5, 2012
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 647
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kwani kuna umuhimu wa wao kuongea kiingereza kama hawakijui?

    Number 1 cuplrit ni Spika na naibu wake

    na mbaya zaidi miswada karibuni yote inachapishwa kwa kiingereza kigumu kwa mtu wa kawaida kuelewa

    sisemi kuwa ni vibaya kuongea kiingereza lakini najiuliza kuzungumza kiingereza ndani ya bunge ili kumfurahisha nani?

    kama hawataki kuongea kiswahili kwa nini wasi zungumze kwa kiingereza kitupu ili tujue moja?
     
  2. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #2
    Jul 5, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,303
    Likes Received: 3,095
    Trophy Points: 280
    wasipozungumza kiingereza, utajuaje kama walipitapita skuli?
     
  3. Memo

    Memo JF-Expert Member

    #3
    Jul 5, 2012
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 2,146
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Weeeee wazungumze kingereza kitupu????
    Wanakijulia wapi??

    Wanachokifanya ni kutaja nouns and verbs za kingereza tu sio kuongea kingereza!!
     
  4. Memo

    Memo JF-Expert Member

    #4
    Jul 5, 2012
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 2,146
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Haahahahaaa!!
    Hadi kibajaji na profesa tall water nae yupo, anakichapa kikoloni!!
     
  5. w

    wimbi la mbele JF-Expert Member

    #5
    Jul 5, 2012
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 647
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mbaya zaidi ni kuwa CHADEMA nao hawalipigiii kelele hili suala

    sababu wanzijua wao
     
  6. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #6
    Jul 5, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Silinde naye anakimwaka kiingereza chake cha darasa la saba?
     
  7. w

    wimbi la mbele JF-Expert Member

    #7
    Jul 5, 2012
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 647
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    kwa nini CHADMEA wanakubali ujinga huu ndani ya bunge?
     
  8. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #8
    Jul 5, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    hata wao wanachanganya lugha
     
  9. w

    wimbi la mbele JF-Expert Member

    #9
    Jul 5, 2012
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 647
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    hawa jamaa lao moja
     
  10. M

    MPIGA ZEZE JF-Expert Member

    #10
    Jul 5, 2012
    Joined: May 16, 2011
    Messages: 1,838
    Likes Received: 187
    Trophy Points: 160
    Hicho mnachokisikia ni aina mahsusi ya Kiswahili (sio Kiinglish) - Kiswahili kinachozungumzwa na watu wote waliopitia shule au kuishi katika jamii za wazungumzaji wa Kiingereza na kuokoteza Kiingereza kwa viwango tofauti. Kumbuka kwamba Kiswahili (kama ilivyo kwa lugha zote) kinazungumzwa kwa namna tofauti na wazungumzaji wake- kwa mfano, watu wanaozungumza Kichagga wanazungumza Kiswahili tofauti na wale wazungumzaji wa Kihaya, Kisukuma, Kigogo, nk. Humo humo Bungeni wengine wanazungumza Kiswahili cha Kigoma, wengine Kiswahili cha Msoga, na wengine Kiswahili cha kampasi ya UDSM, nk. Ni vigumu kufanya Bunge kuwa darasa la Kiswahili cha aina moja!!!
     
  11. w

    wimbi la mbele JF-Expert Member

    #11
    Jul 15, 2012
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 647
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Zito ndio kaboa zaidi kuchanganya lugha
     
  12. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #12
    Jul 15, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Naamini katika miaka inayokuja hii generation ilipo mashule hivi sasa itaweza kuongea kiingereza au hata kifaransa ,nimeona jitihada kubwa inafanyika katika mshule ili wanafunzi wawapite wazazi wao ,kenya bunge lao linaendeshwa kwa kiingereza ,ila hapo bungeni wanakosea wanapoweka mambo kwa kiingereza kwani lugha yetu kuu ya taifa ni kiswahili ,kwa hapa nasema bunge linavunja katiba.
     
Loading...