Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabunge wetu wana sifa hizi???

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Jakubumba, May 7, 2011.

  1. Jakubumba

    Jakubumba JF-Expert Member

    #1
    May 7, 2011
    Joined: Mar 5, 2011
    Messages: 1,627
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    JE NI WABUNGE WETU WANA SIFA HIZI HAPA CHINI ZA KIONGOZI BORA?
    1.Kusimamia SHERIA bila kujali gharama yake
    2.Mshawishi wa vitendo, uadilifu na ujasiri
    3.Kiongozi bora haogopi kukosolewa
    4.Kiongozi bora huthubutu
    5.Asimamie maamuzi
    6.Adhibiti msongo wa mawazo
    7.Awe egemeo la watu
    8.Afahamu kutatua matatizo
    9.Asiwe mwenye majungu
    10.Awe mkweli.

    My take.Najua humu jf ni watu wa busara na wapenda kutangaliza maslahi ya nchi kabla ya chama. Tujiiuliza je hivo vyama,viongozi wetu tunaowashabikia wana hizo sifa za kulifikisha taifa letu mahala pazuri?
     
  2. Ciril

    Ciril JF-Expert Member

    #2
    May 7, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 4,571
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    Wabunge wote wa Chadema wanazo hizo sifa zote ulizozitaja tatizo linakuja kwa chama cha magamba ccm kuukataa ukweli,na hata Mwalimu Julius Nyerere aliwahi kulikemea hili mwaka 1993 wakati mapendekezo ya kuundwa kwa serikali tatu yalipiwasilishwa Serikalini.
     
  3. M

    Mbwazoba Member

    #3
    May 7, 2011
    Joined: May 5, 2011
    Messages: 93
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wewe ciril

    umepotea akbisa, bora ungeipsha hii mada.


    mimi nasema wapo wenye uwezo huo na wapo wasio nao, pia wapo walionusu, but tuwaombee wayajue majukumu yao
     
  4. KiuyaJibu

    KiuyaJibu JF-Expert Member

    #4
    May 7, 2011
    Joined: Aug 29, 2007
    Messages: 678
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Kwa Tanzania hii ya mgombea hakubaliki na watu wake mpaka ahonge na ikiwezekana achakachue na kura ili aweze kuwa madarakani.Kwa kiasi kikubwa wabunge wa hiki chama kinachoitwa Chukua Chako Mapema(CCM) wengi wao hawa hizo sifa;na hata hao wenye sifa bado wanaendekeza kutetea maslahi ya chama kwanza na siyo Taifa kwanza.Na hapo ndipo ugonjwa ulipo;kwa vyama vilivyobakia kwa kiasi fulani wanajitahidi sana kuwa smart katika maslahi ya Taifa na wengi wao wana hizo sifa zilizotajwa.
     
  5. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #5
    May 7, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,032
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Ndugu yangu hata mitume wa Mungu walikuwa hawana sifa zote hizo zilizotajwa, lakini wabunge wenu wa Chadema ni zaidi ya mitume, ni wazee wa upaku
     
  6. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #6
    May 7, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,032
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Wabunge makini wa Chadema wapo ni wachache, Zitto Kabwe, Halima Mdee, John Mnyika, Said Arfi, hao wengine ni type ya kina Komba, na mbunge pumba Chadema ni Lema huwo ndio ukweli ata kama mnampenda
     
  7. Ciril

    Ciril JF-Expert Member

    #7
    May 7, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 4,571
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    Haya wabunge wote wa chama cha magamba(ccm)wanazo hizo sifa,jipigie makofii mengi basi
     
  8. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #8
    May 7, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,032
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Dogo ebu angalia mabandiko yangu vizuri, nimetoa mfano wa wabunge makini, mimi ni Independent Thinker sio mtumwa wa vyama vya siasa
     
  9. Jakubumba

    Jakubumba JF-Expert Member

    #9
    May 7, 2011
    Joined: Mar 5, 2011
    Messages: 1,627
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Ukweli ni kwamba hakuna kiongozi yoyote tanzania mwenye hata nusu ya hizo sifa,wote ni wachumia matumbo tu.
     
  10. K

    Kahinda JF-Expert Member

    #10
    May 7, 2011
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 816
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 45
    Wakuu hebu tuendeleze ile dhana la jamvi hili la kuwa la great thinkers. mambo ya ushabiki tuyaweke kwenye clubs, vyama n.k. Kwa kufanya hivyo tutanufaika na mawazo na fikira sahihi (si maanishi za mwenyekiti Mao, au Mwl Nyerere), nina maanisha tutapata michango iliyochambuliwa kiyakinifu badala ya kinazi(Unazi/upendeleo fulani).

    Ni mapema mno kusifia wabunge bora ni wepi na wepi si bora. Leo hii Bwana Kaborou mbunge machachali wa Kigoma ambaye alikuwa CHadema watu Wachadema wanamweka kundi gani? na wengi tu siyo Chadema tu wapo kina Lamwai NCCR/CCM.

    Wabunge wetu wengi hawaingii bungeni kutetea na kulinda masilahi ya nchi na raia wa majimbo yao, waliowengi wameingia kuganga njaa zao na familia zao, kulinda masilahi ya vyama vilivyo kuwa ngazi ya kuingia bungeni, na wale ambao hawakuingia kwa lengo la kuganga njaa wameingia ili kulinda biashara zao,utajiri wao ambao wakiulizwa walivyoupata mara nyingi hawana maelezo. kwani upo msemo kwa kingereza unaosema kuwa (you can be free but not famous but no man shall be famous without being free).Ni kwamba unaweza kuwa huru lakini siyo maarufu, lakini hakuna mtu ambaye atakuwa maarufu bila kuwa huru. Sasa hawa watu maarufu wanatafutaje uhuru wa kuwa maarufu? baadhi yao ni kuununua kwa gharama yoyote, kugh'agha'ania madaraka, kuhonga n.k. Hayo ndo mabo makubwa yanayo wapelekea watu kuacha taaluma zao kuingia kwenye taaluma zitakazo wapa uhuru wa kulinda masilahi.
    Nahitimisha kwa kusema kwamba ni mapema sana kusema kuwa tunao wabunge wazuri na wabaya, wote mimi bado naona wako sawa tu hadi hapo tutakapo pata watu makini wanaofanya kazi walizotumwa kufanya, walio na lengo lakuacha Historia yao (Legacy) na si kuchumia tumbo,kuganga njaa, na kulinda masilahi yao.
     
  11. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #11
    May 7, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,032
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Mkuu, nashukuru sana kwa Argument zako, tunapenda watu kama wewe humu JF muwe wengi lakini mpo wachache wengi humu ni Chadema-kata upeo wakuchambua mambo ni mdogo wanakubaliana kila kitu kwa sababu wote ni Chadema, mfano nadhani umeuona kwa huyo member mwenzetu anasema wabunge wote wa Chadema wanazo hizo sifa
     
  12. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #12
    May 7, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,032
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Mkuu ID yako inanikumbusha mbali sana, taku PM mkuu
     
  13. maulaga

    maulaga JF-Expert Member

    #13
    May 7, 2011
    Joined: Feb 22, 2009
    Messages: 472
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kama ingekuwa kweli basi ingependeza sana!
     
  14. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #14
    May 8, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,163
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    wabunge wengi wa chama cha magamba hawana hizo sifa hizo, wao wapo sana sana na zidumu fikra za mwenyekiti.
     
  15. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #15
    May 8, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Nahisi wengi hawana hata moja kati ya hizo.
     
  16. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #16
    May 8, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,368
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    naota naota nadanganywa,kumbe ubunge kazi namna hii! I quit
     
Loading...